Cách làm kính xem phim 3D

damphuhung

Ðề: Cách làm kính xem phim 3D

thôi thôi mua cho chắc ăn ;))
tự chế chỉ là trên lý thuyết nó như thế thôi, chứ làm đc là cả 1 vấn đề :D

kinh3d_vanquan

Các bác "em yêu khoa học" mà :). Bác nào thành công rồi show hàng để anh em ngắm nghía nhé

OneClick

Member

Mình đi kiếm giấy đó rồi, kiếm hoài ko ra chỗ nào bán. Giấy bóng kiếng mỏng lắm nhìn ko ra đâu, phải kiếm giấy Plastic dầy hơn và đậm màu hơn thì may ra mới thấy.

Noka1989

Ôi...đúng là hài...Các bác nhìn thế mà cũng làm theo ah...
Tít kiệm dc vài chục nghìn xem xong phim đi chữa mắt luôn một thể...
Nhất là khi xem xong Avatar...
Ngó bằng cái này xem 3D ảo phải biết.

kinh3d_vanquan

Em nghĩ không quan trọng vấn đề thành công hay không nhưng nên chân trọng ý tưởng mới và sự chia sẻ của bác chủ Thread :)

dailammoc

Member

em thử rùi. chả thấy cái gì hết trơn :d, hình như cái giấy bóng kính màu nó nhạt quá thì phải.không thấy tác dụng gì hết trơn. mà nói chung làm cho vui chớ ghép nhiều tấm lại cũng có thấy gì đâu :d đúng là nản. tưởng dễ ăn lắm chớ ;))

hddongnai

em thử rùi. chả thấy cái gì hết trơn :d, hình như cái giấy bóng kính màu nó nhạt quá thì phải.không thấy tác dụng gì hết trơn. mà nói chung làm cho vui chớ ghép nhiều tấm lại cũng có thấy gì đâu :d đúng là nản. tưởng dễ ăn lắm chớ ;))

Em đã thành làm thành công 4 cặp kiếng Magenta-Green và thử xem phim . Night Of The Living Dead 3D kết quả là hiệu ứng 3D rất tốt, nhất là cảnh tấm kiếng xe ôtô bị đập vỡ miểng bay thẳnng vào mặt khiến mình phải quay mặt để né, rồi thêm cảnh một thanh niên cầm súng ngắn chĩa ra khỏi màn hình và hướng thẳng vào mặt mình. Em thử nghiệm trên laptop 14'' và LCD 32'' đều rất tốt

hddongnai

Em đã thành làm thành công 4 cặp kiếng Magenta-Green (dùng giấy bóng kiếng màu loại làm lồng đèn trung thu)và thử xem phim Night Of The Living Dead 3D kết quả là hiệu ứng 3D rất tốt, nhất là cảnh tấm kiếng xe ôtô bị đập vỡ miểng bay thẳnng vào mặt khiến mình phải quay mặt để né, rồi thêm cảnh một thanh niên cầm súng ngắn chĩa ra khỏi màn hình và hướng thẳng vào mặt mình. Em thử nghiệm trên laptop 14'' và LCD 32'' đều rất tốt

ilundb

Member

Em đã thành làm thành công 4 cặp kiếng Magenta-Green (dùng giấy bóng kiếng màu loại làm lồng đèn trung thu)và thử xem phim Night Of The Living Dead 3D kết quả là hiệu ứng 3D rất tốt, nhất là cảnh tấm kiếng xe ôtô bị đập vỡ miểng bay thẳnng vào mặt khiến mình phải quay mặt để né, rồi thêm cảnh một thanh niên cầm súng ngắn chĩa ra khỏi màn hình và hướng thẳng vào mặt mình. Em thử nghiệm trên laptop 14'' và LCD 32'' đều rất tốt

Thật không đó? Bác show hàng cho anh em chiêm ngưỡng kính 3D "made in tự tui" xem nào

tuankhiyeuem

xem toàn màu xanh với đỏ.dễ hư mắt quá.Thêm nữa,đâu có phê.:(

hansik

mình nghe nói có người dùng mấy cái bìa kiếng A4 (dùng để đóng tập) in màu lên rồi sau đó cắt ra làm kình, như thế chắc chiết suất màu trên miếng bìa kiếng chắc đều hơn. vả lại miếng bìa kiếng nó cũng cứng cứng nên chắc ko bị nhăn đâu. và nhân đây mình cũng đưa luôn đường link các bảng màu dùng làm kính 3D http://www.ledr.com/colours/multi.htm , bác nào muốn thử thì dùng các màu trong đó mà in. Hình như màu chuẩn để làm kính đấy. mình ko có điều kiện thử, chỉ góp chút ít thông tin cho mọi người thôi. ai làm dc mà kết quả tốt thì thông báo a e cùng làm luôn nha.

tungmilo

Thanks bác nhiều,có lẽ e sẽ làm thử theo bác xem sao

Kinh3D

Bạn thử dùng miếng giấy bóng đó ốp vào kính gọng trắng thì đeo dễ hơn đó.

0937444444

kính này xem ở tivi nào thì nó mới hiện 3D hả các bro

minhzero

nhà em ở vùng sâu vùng xa chả có giấy bóng kính với cả kính xịn thì đành phải làm theo cách cái bạn trên youtube hướng dẫn thui các bác ạ. Biết làm sao được lòng yêu 3D mà

kittens182

vậy thì tui cần mua 1 kính 3D ai bán pm, tại Huế nàk...........liên lạc sdt 01693363885 or 01224418007 or 0935843906 tk nhjU`

jb089928

Member

Khổ mấy thằng cận nặng như em, thấy các bác xôn xao 3d cũng đi tậu mấy cái kính về, nhưng mà cận nên phải đeo ốp cái kính giấy ngoài cái kính cận nên nó cứ lỏng lỏng, xem đến đoạn cả một đám thiên thạch văng vào mặt em mới "né" vội. Hậu quả là kính cận + kính giấy văng thẳng cánh cò bay...., đúng như là phim...4D vậy!
Có bác nào biết chỗ bán kính 3D cho người cận ko nhỉ, chứ em ngồi chế kính 3D lồng vào kính cận mỏi lắm rồi, hỏng của em 2 cái gọng và 4 kính giấy rồi đấy!

Bên trên