Cách mới Xem IPTV (MyTV, OneTV) dùng router chạy Openwrt

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Cách mới Xem IPTV (MyTV, OneTV) dùng router chạy Openwrt

Trộn internet viettel với iptv vnpt có được k các bác? Mua modem loại nào có thể chơi món này được
Có lẽ là được. vì em có dùng Router wifi Buffalo chạy DD_WRT để trộn tín hiệu: internet ở port 1, iptv ở port 4( cả 2 port đó đều lấy tín hiệu từ 1 cái modem) còn lại các port kia gắn vào máy tính hay Dune. vừa có tín hiệu vào nét, vừa có tín hiệu coi iptv. Em dùng vnpt nhé. Còn bác chỉ khác là móc từ 2 modem. Em có thấy 2 ip net vs iptv nó khác nhau. nên em nghĩ bác xài vt và mytv có thể trộn tín hiệu bt thôi

vuthecong78

Well-Known Member

có bác nào bán modem mà biết config cho myTV không để mình tới mua rồi nhờ luôn với. tự làm loay hoay mãi không được. Bác nào làm được pm em nhé
Bạn này thấy gọi cho mình một lần rồi mất hút.
Trộn internet viettel với iptv vnpt có được k các bác? Mua modem loại nào có thể chơi món này được
Làm được. Bạn nên chuyển cùng về cáp quang VNPT thì xem đc trên nhiều thiết bị hơn. Giờ cáp quang VNPT đang khuyễn mãi 165k/ tháng free IPTV mà.

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Cách mới Xem IPTV (MyTV, OneTV) dùng router chạy Openwrt

Chỗ e có dùng viettel hết cũng vừa cắt vnpt vì 380k/tháng. Mà iptv dùng cáp đồng xem được mấy tivi?
P/s nhà e có cuc tplink rồi mua thêm cục buffalo thì cũng đắt. Thấy bác có hướng dẫn cài tvhead server lên raspberry pi có tác dụng như cài trên modem không? Có ghi lại chương trình vào hdd gắn vào pi k?

vvd2104

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Cách mới Xem IPTV (MyTV, OneTV) dùng router chạy Openwrt

Chỗ e có dùng viettel hết cũng vừa cắt vnpt vì 380k/tháng. Mà iptv dùng cáp đồng xem được mấy tivi?
P/s nhà e có cuc tplink rồi mua thêm cục buffalo thì cũng đắt. Thấy bác có hướng dẫn cài tvhead server lên raspberry pi có tác dụng như cài trên modem không? Có ghi lại chương trình vào hdd gắn vào pi k?

cáp đồng chỉ được 1 kênh HD bạn ah, phấn đấu cáp quang VNPT xem được 4-5 kênh HD một lúc cho thoải mái bạn ah.
TVheadend server trên Openelec cài tương tự trên router, thậm chí đơn giản hơn bạn nhé, chỉ việc Enable nó trong addon rồi config thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

huapro

Member
Như vậy modem tplink dùng cách udpxy để có iptv? Trong phần config dvb tvhead trên pi k có mục iptv đâu?

vvd2104

Well-Known Member

Như vậy modem tplink dùng cách udpxy để có iptv? Trong phần config dvb tvhead trên pi k có mục iptv đâu?
- Nếu trên Router bác cài udpxy thì trên RPI chỉ cần config addon IPTV Simple là ok, ko cần thiết tvheaend
- Nếu bác muốn cài tvhedaend cho ổn định thì ko cần cài udpxy ở Router , bác chỉ cần config modem forward tín hiệu UDP của IPTV sang RPI là được. Router ko cần cài gì cả, coi nhu ta sẽ RPI làm nguồn convert tín hiệu UDP và phát IPTV luôn.
Còn trên RPI (ví dụ cho OS Openelec), bác cài trong mục System - Addon - Kodi unofficial repository - Services - tvheadend (hình như vậy), enable nó lên rồi , từ laptop truy cập <IP của RPI>:9981 là vào config tiếp

vvd2104

Well-Known Member
Ðề: Cách mới Xem IPTV (MyTV, OneTV) dùng router chạy Openwrt

--update, thêm lịch phát sóng

vvd2104

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cách mới Xem IPTV (MyTV, OneTV) dùng router chạy Openwrt

Bác chỉ dùm cách thêm lịch phát sóng cho tvheadend, phần config nó không biết thêm chổ nào.

Trong bài hướng dân mình viết chi tiết mà của bạn chạy bản nào mình viết hướng dẫn theo bản 3.4, bạn xem lại xem, xong vướng chỗ nào bảo mình

hanhhon

Active Member

Em đang dùng Viettel, có bác nào có link IPTV cho mạng FTTH Viettel không ạ ?

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Cách mới Xem IPTV (MyTV, OneTV) dùng router chạy Openwrt

Viettel mã hóa nên không xem chùa được bác ah, chỉ có FPT vs VNPT thui, Viettel bác dùng tạm của các bác Vietmedia đi http://kodi.vn/huong-dan-cai-dat-live-tv-tren-kodi/
Bác chủ giúp em cái, em vừa update lên kodi 15 trên pi 2 chạy openelec PVR client không thấy đâu, phải Search mới thấy, kích hoạt được PVR client, cài tvheadent, cấu hình xong nó lại báo mất kết nối. Lấy thẻ nhớ khác chạy kodi 14 thì vẫn bình thường.

064852029

Member

sao cái IPTV playlist editor mình dùng mở file m3u toàn bị báo lỗi incorrect structure thế nhỉ

kijin59

Member

bạn giúp mình với, giờ mình có 1 line quang có sẵn mytv. hiện trạng là đang cắm vào router tplink, port 4 chỉ có mytv. giờ mình muốn xài mytv thêm thiết bị khác, mình phải làm cách nào. Mình định mua thêm 1 con router nữa, mình tính cắm port 4 sang router mới, mình cắm vào wan hay lan... làm sao mà vừa chạy internet dc vừa coi dc iptv. trước mình xài mytv bằng cable đồng thì mình cắm vào router tplink đang xài internet là mình vừa xem dc tv, vừa vào dc net đó, giờ chuyển mytv qua cable quang hết biết cắm thế nào cho đúng. Mình có đọc biết là trên router tplink đã chia vlan rồi cắm qua router khác nó ko nhận iptv nữa có đúng ko?

huapro

Member
Đăng ký mytv gói thấp nhất có xem được cả list kênh mytv không hay phải mua thêm gói cước mới mở được hết các kênh

vuthecong78

Well-Known Member

Đăng ký mytv gói thấp nhất có xem được cả list kênh mytv không hay phải mua thêm gói cước mới mở được hết các kênh

mytv gói thấp nhất xem được cả list kênh mytv

vvd2104

Well-Known Member

bạn giúp mình với, giờ mình có 1 line quang có sẵn mytv. hiện trạng là đang cắm vào router tplink, port 4 chỉ có mytv. giờ mình muốn xài mytv thêm thiết bị khác, mình phải làm cách nào. Mình định mua thêm 1 con router nữa, mình tính cắm port 4 sang router mới, mình cắm vào wan hay lan... làm sao mà vừa chạy internet dc vừa coi dc iptv. trước mình xài mytv bằng cable đồng thì mình cắm vào router tplink đang xài internet là mình vừa xem dc tv, vừa vào dc net đó, giờ chuyển mytv qua cable quang hết biết cắm thế nào cho đúng. Mình có đọc biết là trên router tplink đã chia vlan rồi cắm qua router khác nó ko nhận iptv nữa có đúng ko?

Nếu mình không nhầm thì gói của bạn giống mình, nhà mạng cho modem GPON, port 123 là internet, port 4 là (MyTV+Internet) .
1. Modem GPON nhà mạng (vd: IP :192.168.0.1)---> Nối Port 4 của Modem vào Wan của Router đã cài Openwrt
2. Trên Router:(vd: IP :192.168.1.1)
-Config Wan thành Static IP để có Internet (192.168.0.10 / 255.255.255.0 / gate 192.168.0.1 của modem) -->check có internet trên router
3. Config tiếp theo http://wiki.openwrt.org/doc/howto/udp_multicast bạn sẽ có IPTV trên Router
4. đừng để ý Vlan, modem GPON nhà mạng quản lý trên tổng đài nên ko can thiệp được sâu.

List MyTV mấy kênh K+ có cách nào xem được ko mấy bác?

Bên trên