cái cdp của em bị gì

cuongdoanvan

Well-Known Member
chào các bác
em xài cái đầu CD TEAC 25xs hai năm nay . thời gian gần đây khi mở khai đĩa em nó chạy nghe ken két , em không biết nó có kho dầu mỡ gì không hay do trục trặc phần cơ , vậy do nguyên nhân nào ạ, ở sài gòn sửa ở đâu uy tín các bác chỉ dùm em với
thanks

cuongdoanvan

Well-Known Member
Ðề: cái cdp của em bị gì

Loại này thì đâu có tem gì, mở ra tra dầu cho các bánh răng đi bác :)
Ngại thì mang ra của hàng tốn ít xiền :D Chờ lấy luôn.

cũng tính chơi như bác nhưng ngại mở ra xong ráp vào dư mấy món phụ tùng thì thúi hẻo :))

tamdamsg

Member

chào các bác
em xài cái đầu CD TEAC 25xs hai năm nay . thời gian gần đây khi mở khai đĩa em nó chạy nghe ken két , em không biết nó có kho dầu mỡ gì không hay do trục trặc phần cơ , vậy do nguyên nhân nào ạ, ở sài gòn sửa ở đâu uy tín các bác chỉ dùm em với
thanks
Vác ra nhật tảo chích cho em nó mấy mũi ampicillin đứng canh lấy liền luôn bác... nha .

linhuyen

Active Member

Mấy cái này nếu không rành chớ nên tháo ra bác ạ . Mấy con hàng Nhật linh kiện chi chít , nhìn vào như ma trận , tháo ra vớ vẩn lại dư ra vài linh kiện . Bác đem ra chợ NT nói người ta xử lý cho , nhưng cũng hơi mất công hỏi đó , vì giờ thợ NT chảnh lắm làm mấy cái lặt vặt họ không làm liền đâu . Trước em đi thay dây cu-roa con Eso x1 của em , cũng phải lòng vòng 30 phút mới tìm được hàng chịu thay .

cuongdoanvan

Well-Known Member

Mấy cái này nếu không rành chớ nên tháo ra bác ạ . Mấy con hàng Nhật linh kiện chi chít , nhìn vào như ma trận , tháo ra vớ vẩn lại dư ra vài linh kiện . Bác đem ra chợ NT nói người ta xử lý cho , nhưng cũng hơi mất công hỏi đó , vì giờ thợ NT chảnh lắm làm mấy cái lặt vặt họ không làm liền đâu . Trước em đi thay dây cu-roa con Eso x1 của em , cũng phải lòng vòng 30 phút mới tìm được hàng chịu thay .

ôi , căng thế bác nhỉ

anbinhdo

Well-Known Member

Chịu khó cho ít tiền nhiều hơn dự kiến để thợ làm cho lành và nhanh Bác :-S

minhtuantkh

25xs lúc mới xài em cũng tưởng phần cơ có vấn đề vì kêu khiếp nghe lạch cạch lục cục, tò mò mở cả 3 khoang ra nhìn linh kiện phát hoảng, đi hỏi mới biết là bình thường. Con của bác kêu ken két chắc sổ mũi rồi nên mang thợ thôi, chi đậm 1 chút là ok thôi ( bác lưu ý tháo mở con này phải cẩn thận ). Nếu bác shop Vũ ở gần bác mang qua nhỏ tý thuốc mà... free thì ngon quá rồi

cuongdoanvan

Well-Known Member

vậy cái cd của em là không bệnh nặng hả các bác

tuankhai

Well-Known Member

cũng tính chơi như bác nhưng ngại mở ra xong ráp vào dư mấy món phụ tùng thì thúi hẻo :))

Có gì phức tạp lắm đâu bác, mấy con ốc là mở ra ngay thôi mà. Nhưng tốt nhất mang ra thợ, tra lung tung không tốt đâu.

Bên trên