cái cục Lan qua dây điện có dùng được với android box ko các bác nhỉ???

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: cái cục Lan qua dây điện có dùng được với android box ko các bác nhỉ???

Thiết bị khác xài được thì android box cũng xài được. Mình nghĩ thế.

tatam

Well-Known Member

Mình cũng đang quan tâm cái này, không biết tốc độ của nó có đạt được 80-90% tốc độ của LAN 100Mbps? Nếu được thì đầu tư cái này tốt hơn WIFI và đỡ phải kéo dây.

hungmh80

Active Member

Nó suy hao nhiều lắm , không dùng đc đâu .

tatam

Well-Known Member

Thiết bị ZyXel PLA5206K nhưng là chuẩn Homeplug AV2 chứ không phải Homeplug AV như bác chủ gửi link. Tốc độ của nó lên đến 304 Mbps như họ review, không biết thực hư thế nào:

ZyXel Homeplug AV2 Gigabit Powerline Adapter Starter Kit (PLA5206KIT) review - Page 2 - CNET

tuanqc78

Well-Known Member
Không biết nó suy hao bao nhiêu nhưng đây là giải pháp kỹ thuật quá lợi hại.

vuthecong78

Well-Known Member

Không vướng ổ cứng mạng (NAS) thì nên dùng con TP Link 740 repeat lại. Rẻ hơn nhìu.

Chưa có dịp test thử. Bạn đem Box của bạn ra hàng. test thử cắm vào xài được thì mua thôi. Sẵn tiện cho anh em biết kết quả luôn nhé.
hi. ok bác

chắc là ok bác ạ. Bên FPT có cục cũng như vậy nhưng rẻ bằng 1 nửa link bác đưa thôi
bác cho e xin với. e tham khảo xem thế nào

donald_duck

Tôi dùng TL-WPA4420 của TP-Link, rất tốt cho androi box. Theo tôi, nó nhanh và ổn định hơn nhiều so với wifi reapeater.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: cái cục Lan qua dây điện có dùng được với android box ko các bác nhỉ???

Tôi dùng TL-WPA4420 của TP-Link, rất tốt cho androi box. Theo tôi, nó nhanh và ổn định hơn nhiều so với wifi reapeater.

Bác mua ở đâu, bao nhiêu vậy. E đang xem xét con này, đang dùng repeater rồi mà chưa ổn.

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: cái cục Lan qua dây điện có dùng được với android box ko các bác nhỉ???

Bác mua ở đâu, bao nhiêu vậy. E đang xem xét con này, đang dùng repeater rồi mà chưa ổn.
Các bác để nguyên firmware gốc khi làm repeater thì không ổn định rồi. Cài OpenWrt hoặc Gagoyle đi rồi sẽ thấy sự lợi hại của nó so với giá thành.

Ðề: Re: Ðề: cái cục Lan qua dây điện có dùng được với android box ko các bác nhỉ???

Các bác để nguyên firmware gốc khi làm repeater thì không ổn định rồi. Cài OpenWrt hoặc Gagoyle đi rồi sẽ thấy sự lợi hại của nó so với giá thành.

có j hơn vậy bác??? thông não e phát để e có quyết tâm làm nào

hotaku85

Member

Nói chung là mạnh và ổn định hơn firmware gốc, để mấy tháng cũng không đơ hoặc treo. Tuy nhiên OpenWrt không phải dành cho người yếu tim, nhất là khi phải config cái router ở dạng repeater/bridge. Lỡ mà LuCI không config được thì phải SSH-->terminal-->edit config file. Ai yếu tim nên chơi router buffalo chạy dd-wrt cho nó dễ thở.

Em cũng có bộ Kit LAN powerline AV500 nhưng nhà cũ nên tốc độ toàn dưới 15Mbps, lại hay đơ và treo. Nói chung dùng loại này rất hên xui nên giờ dùng wifi birdge cho nó lành bác ạ :)

hungmh80

Active Member

Đang thừa 1 con tplink 740 , bác nào gửi em cái link hướng dẫn up fw openwrt và cách setup nó làm rếpeater với , tiếng Việt thì càng tốt . Thank .
Lên anh gu gồ thì toàn thấy hướng dẫn bằng video , hình ảnh hơi mờ lên cũng chưa thử .

hungmh80

Active Member

bác vào đây làm theo nhé , cũng tương tự như fw openwpr thôi , em làm và đã thành công rồi . Hỏng thì thôi , có đáng bao nhiêu tiền đâu , nghịch là chính :D , con reuters em vẫn còn bảo hành cơ , nhưng mà cứ nghịch cho biết thôi :D
TP-Link TL-WR741ND Repeater - Tăng sóng wifi. - Lighthousehn - Website cá nhân của Lighthousehn

Bên trên