Cài Google Plugin trên Plex qua NAS Synology

chinhto

Well-Known Member
Xin chào!

Mình có con NAS Synology và muốn cài Plex và Google Drive để xem film, với trình độ có giơi hạn và không phải dân lập trình nên mình chưa biết cách làm như ntn. Rất mong các a/c trên diễn đàn chỉ mình với. Mình xin hậu tạ trọn bộ Blu-ray Remux các film có điểm IMDb trên 6.7 với số lượng hơn 2000 films qua Google Drive và nhận cung cấp Blu-ray 4K, nguyên gốc bất cứ film nào có điểm IMDb trên 6.7 trong khả năng của mình (số lượng hiện tại hơn 8000 film Blu-ray nguyên gốc)

Rất mong các bạn giúp giùm

airport

Active Member
Plex thì mình đã cài và chạy tốt. Mình chưa hiểu bạn nói cài plugin Google cho Plex là ntn. Bạn ở HN thì mình hỗ trợ giúp bạn còn ở nơi khác thì cài Teamview lên rồi PM cho mình ID, pass mình vào cài cho (nếu có quickconnect thì càng tốt).

ngdhieu

Well-Known Member
Làm thử theo hướng dẫn trong video dưới đây xem bị kẹt chỗ nào.

chinhto

Well-Known Member
Plex thì mình đã cài và chạy tốt. Mình chưa hiểu bạn nói cài plugin Google cho Plex là ntn. Bạn ở HN thì mình hỗ trợ giúp bạn còn ở nơi khác thì cài Teamview lên rồi PM cho mình ID, pass mình vào cài cho (nếu có quickconnect thì càng tốt).
Chào bạn, hồi xưa có Plex Clouds tức có thể dùng google drive làm ổ cứng lưu trữ thay cho pc, giờ plex cloud không còn nữa nên muốn dùng Google Drive trên Plex phải dùng thông qua rclone. Mình dùng Plex trên NAS và kết nối với Google Drive để xem film. Nhưng cách làm mình không rành lắm, bạn có thể làm được thì giúp mình, mình trả thù lao cho bạn

nqn_vnn

Well-Known Member
Em cài plex lên synology rồi. Nhưng không biết cấu hình sao để plex đọc file sub kèm theo. Bác có thể giúp em ko ah?

Thấy phim nhiều quá được trả cả thù lao nên thèm tính nhảy vô, đâu dè nào giờ hổng xài Plex nên … bó tay!

“… nhận cung cấp Blu-ray 4K, nguyên gốc bất cứ film nào có điểm IMDb trên 6.7 trong khả năng của mình (số lượng hiện tại hơn 8000 film Blu-ray nguyên gốc)”

Bộ bạn có luôn tới 8000 film Blu-ray 4K nguyên gốc luôn hả?

Dinh_Duy

Member
Chào bạn, hồi xưa có Plex Clouds tức có thể dùng google drive làm ổ cứng lưu trữ thay cho pc, giờ plex cloud không còn nữa nên muốn dùng Google Drive trên Plex phải dùng thông qua rclone. Mình dùng Plex trên NAS và kết nối với Google Drive để xem film. Nhưng cách làm mình không rành lắm, bạn có thể làm được thì giúp mình, mình trả thù lao cho bạn
RClone không được tối ưu cho file kiểu film hay ảnh. Bác dùng plexdrive đi, cũng dựa trên RClone nhưng tối ưu hơn.
Cách thực hiện đơn giản mà, bác cài plexdrive theo hướng dẫn rồi làm theo tác giả để mount Google Drive lên một directory trên ổ cứng, sau đó Add vào Plex.
Link: https://github.com/dweidenfeld/plexdrive

STAR007

Active Member
bác làm như thế nào vậy ạ?

Bên trên