Cái này có phải bị hở sáng không .lg 42lm7600

v_t

Member
Ðề: Cái này có phải bị hở sáng không .lg 42lm7600

ko ăn thua đâu bạn, led viền phải chịu thôi, kệ ko để ý cũng ko khó chịu đâu bạn ạ. con LG của mình trừ lần mới mua về check xem có hở sáng không, sau đấy kệ thì thấy chẳng vấn đề gì. ( dù tắt đèn để nền tối thì thôi rồi lượm ơi)

ninoninaxx

Well-Known Member

bệnh chung ko có gì phải quan tâm cả bạn.

enzogtvt

Member

Bác chủ mua con này ở đâu thế, giá cả bao nhiêu thế??
Bác thử nghiên cứu topic này xem Official LG XXLM7600 Owners Thread... . Theo những gì e đọc được trong topic của AVS forum thì dân Mỹ nó cũng dính lỗi hở sáng tùm lum, đổi đi đổi lại quá trời, nhưng chịu khó calibration chút cũng giảm được đáng kể đấy. Nhiều người trên AVS sau khi calibration lại thì đều chấp nhận dùng không đổi nữa vì vẫn thích picture quality của lm7600, bác thử cách của họ xem sao?

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác thử nghiên cứu topic này xem Official LG XXLM7600 Owners Thread... . Theo những gì e đọc được trong topic của AVS forum thì dân Mỹ nó cũng dính lỗi hở sáng tùm lum, đổi đi đổi lại quá trời, nhưng chịu khó calibration chút cũng giảm được đáng kể đấy. Nhiều người trên AVS sau khi calibration lại thì đều chấp nhận dùng không đổi nữa, bác thử cách của họ xem sao?
Thank bác.Bác cho em hỏi vậy chỉnh nt n thì nó hạn chế được lỗi hở sáng ạ.( tiếng anh em có hạn)

enzogtvt

Member

Thank bác.Bác cho em hỏi vậy chỉnh nt n thì nó hạn chế được lỗi hở sáng ạ.( tiếng anh em có hạn)
Em đang nghiên cứu con này thôi chưa mua nên không có TV để set thử :d nên không chỉ cho bác được nhưng theo những gì em đọc được thì đại loại là trong topic đó có vài người post phần setting của họ lên đấy, bác thử tìm xem. Hoặc bác lấy calibration của flatpanelhd.com rồi chỉnh thêm chút xíu cho vừa mắt mình xem sao LG LM7600 / LM760T review - FlatpanelsHD .
Lưu ý là AVS forum họ thường sử dụng cách giảm hở sáng là bật local dimming on low hay high gì đó e đọc lướt không nhớ rõ và thử ở chế độ có tín hiệu nhé, vài ông trên đó lấy nền màn hình mầu đen bằng cách chọn chế độ no input nên các settup nó không hoạt động.

hay hay nè !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bác thử nghiên cứu topic này xem Official LG XXLM7600 Owners Thread... . Theo những gì e đọc được trong topic của AVS forum thì dân Mỹ nó cũng dính lỗi hở sáng tùm lum, đổi đi đổi lại quá trời, nhưng chịu khó calibration chút cũng giảm được đáng kể đấy. Nhiều người trên AVS sau khi calibration lại thì đều chấp nhận dùng không đổi nữa vì vẫn thích picture quality của lm7600, bác thử cách của họ xem sao?
Mình mua em nó ở tôn thất tùng , giá là 22.5 , cám ơn bác share link nhé , sẽ làm theo cách hướng dẫn thử xem sao . còn đọc hết thread trong 4rum tiếng anh thì mình bó tay . vậy có bác nào pro có thể dịch rồi hướng dẫn các anh em đang gặp đồng cảnh ngộ . chân thành cảm ơn

enzogtvt

Member

Mình mua em nó ở tôn thất tùng , giá là 22.5 , cám ơn bác share link nhé , sẽ làm theo cách hướng dẫn thử xem sao . còn đọc hết thread trong 4rum tiếng anh thì mình bó tay . vậy có bác nào pro có thể dịch rồi hướng dẫn các anh em đang gặp đồng cảnh ngộ . chân thành cảm ơn
Chỗ Tôn Thất Tùng đấy có website không bác hay phải đến tận nơi xem?

ttccorp

Ðề: Re: Cái này có phải bị hở sáng không .lg 42lm7600

Ban kd_mediamart ơi, mình ở Sài Gòn có cách nào chuyển hàng cho mình được không vậy, thanks.

---------- Bài trên gởi vào lúc 09:42:20 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 09:41:39 PM ----------

điện thoại mình 0938803030.

Tình hình là sau 2 tháng nhịn ăn sáng, buổi trưa chỉ uống nước máy, tối ăn 2 bát cơm, không dám đàn đúm, gái gú,...em đã gom đủ thóc để mua cái LG 55lm7600. Bác nào có hàng mật báo cho em cái giá chuẩn để em ôm trong 1-2ngày tới. Nhà em ở đô thị mới Yên Hòa, quận Cầu Giấy ajh.

khactien173

Member

cảm ơn bác nhé,nhìn em nó đẹp không cưỡng lại( đương nhiên có cả phần giá) em cố gắng ghom lúa mới được @@! có gì bác chi sẻ trên topic nhé,thấy nhiều bác kết em này,bác là người đi trước em mong bác sẻ chia kinh nghiệm cho anh em :-$

cảm ơn bác nhé,nhìn em nó đẹp không cưỡng lại( đương nhiên có cả phần giá) em cố gắng ghom lúa mới được @@! có gì bác chi sẻ trên topic nhé,thấy nhiều bác kết em này,bác là người đi trước em mong bác sẻ chia kinh nghiệm cho anh em :-$
Vậy bác đã xem qua thử em nó chưa , nếu chưa thì bạn nên ra các STĐM lớn để test , bữa trước mình test ở ĐM Chợ lớn PMHung q7 , khi đi nhớ mang usb cài sẵn file phim cở mHD thôi không cần file lớn lắm đâu . Sở dĩ mình nói bác như vậy để bác cảm nhận được tivi có thể trình diễn tốt hình ảnh của những file hdrip nhỏ . Cái chính ở đây là do bác thôi , tận mắt xem mới cảm nhận được bác à , mình chỉ so sánh em led mới này với em lcd cũ ở nhà thôi nên không dám có ý kiến nhiều với bác . chúc bác mau mau rinh được 1 em như ý về dinh . ( nếu thích thì nên nhớ là phải bỏ qua lỗi hở sáng của em no nhé ).

vuabep

Bây h mới bít có vu "hở sáng"...em cũng có 1 con Lcd nội địa có hiện tượng thế này....:">

loveapple

Member
Ðề: Re: Cái này có phải bị hở sáng không .lg 42lm7600

hở sáng là bệnh kinh niên và hãng nào cũng có (kể cả LCD và LED viền). Nhưng lỗi này chấp nhận được bác à. Còn để khắc phục lỗi này chỉ chơi Plasma hoặc LED nền thôi.

nvngoc1986

Active Member

Phim giờ đa số có 2 vạch đen ( đúng chỗ hở sáng 4 góc ) nên xem lúc tối hẳn khá là khó chịu...
KHÔNG biết thì không để ý , chứ biết rồi thì rất hay nhìn vào 4 cái góc đó, khá bực mình...

Bên trên