Cải thiện đáng kể chất âm nghe nhạc trên WINDOWS 7

HoangGlory

Active Member
Ðề: Cải thiện đáng kể chất âm nghe nhạc trên WINDOWS 7

Dùng winamp mới đã đủ đập chết wmp rồi.

edc

Active Member
Re: Ðề: Cải thiện đáng kể chất âm nghe nhạc trên WINDOWS 7

Tốt nhất các bác đừng có mà nghe theo làm gì, win 7 có chế độ chỉnh Loudness là âm thanh rất hay rồi =))

Bác dùng sound onboard nghe nhạc thì chỉnh và xóa để làm gì. Đã nghe nhạc chất lượng cao thì không ai chỉnh Loudness cả. Cái Loudness chỉ hợp khi nào bị phê chất kích thích thôi =))

vietboii

hê hê đùa chứ stop mấy cái vớ vẩn media, ie ...bla bla của mricosoft. chất lượng âm thanh nghe khác hẳn ! thủ thuật quá đã! thanks bác thớt nhé

Hai Scm

Active Member

Bác dùng sound onboard nghe nhạc thì chỉnh và xóa để làm gì. Đã nghe nhạc chất lượng cao thì không ai chỉnh Loudness cả. Cái Loudness chỉ hợp khi nào bị phê chất kích thích thôi =))

Vậy mà ampli dòng thấp có nút Loudness nha bác...

trannguyenhien

Active Member
Hôm xưa cài cái IPTV nó bắt phải cài cái FR.WORK 2.0 vô tinh tắt cái WMP tự nhiên thấy nghe nhạc ngon hơn chút nay lại gặp topic này ;)thanks bác

edc

Active Member
Hôm xưa cài cái IPTV nó bắt phải cài cái FR.WORK 2.0 vô tinh tắt cái WMP tự nhiên thấy nghe nhạc ngon hơn chút nay lại gặp topic này ;)thanks bác

Cái này có lâu roài mà bác. Nhưng vẫn nhiều người dùng WMP và khen nó hay [-O<

hoasimtim

Well-Known Member

Có so được với foobar 2000 không bác ?

Về cơ bản thì mỗi cái có cái hay riêng, cơ mà foobar vẫn hơn tí ;))

Bác lại nhầm, cứ thử xem rồi lên đây chém ;))

edc

Active Member

Bác lại nhầm, cứ thử xem rồi lên đây chém ;))

Chả lẽ tai em tồi đên mức, ít ra em đã dùng qua 4-5 loai sound card . Em đang dùng 3 cái PC, 2 cái đang dùng 2 loại sound card khác nhau nghe dân dụng và loa PC, 1 cái onboard. mà vẫn bị NHẦM :)) bác chỉ giáo cho em tiếp. em k zám chém

hoasimtim

Well-Known Member

Chả lẽ tai em tồi đên mức, ít ra em đã dùng qua 4-5 loai sound card . Em đang dùng 3 cái PC, 2 cái đang dùng 2 loại sound card khác nhau nghe dân dụng và loa PC, 1 cái onboard. mà vẫn bị NHẦM :)) bác chỉ giáo cho em tiếp. em k zám chém

Kinh nhở, thế bác vẫn nghe nhạc lossless bằng tai nghe ah :))

ketuong

Active Member

Pác nào thích nghe chất âm nhè nhẹ, bay bay thì chỉnh theo pác chủ. Mình thì nghe nó phải dầy dặn nên thôi, tuy nhiên biết thêm 1 thủ thuật vẫn là hay, thanks sự chia sẻ của pác.

edc

Active Member

Không chấp tiểu nhân thì sẽ lên được UltraHD ;))

Câu này bác xúc phạm rất nhiều thành viên HDVN đấy. Thế lúc trước khi lên UltraHD thì bác cũng thuộc loại " Tiểu Nhân" nhể. Bây h thành UltraHD thì thành cái gì?? :))

hoasimtim

Well-Known Member

Câu này bác xúc phạm rất nhiều thành viên HDVN đấy. Thế lúc trước khi lên UltraHD thì bác cũng thuộc loại " Tiểu Nhân" nhể. Bây h thành UltraHD thì thành cái gì?? :))

Bác có đọc không hay là chém bậy thế? hay là đọc mà không hiểu? Nếu đọc mà không hiểu thì về học lại tiếng Việt đi nhé :)

anvienstb

Cài thêm vài phần mềm thì nghe âm thanh trên win7 cũng tuyệt mình thì toàn cắm tai nghe vào nhe thấy cũng hay thú vị

phduyanh

Well-Known Member

Sao win 8 nghe nhạc tệ quá khi nghe nhạc bằng media player 12 thì âm thanh ra không đều lúc lớn lúc nhỏ nghe khó chịu vô cùng, bạn nào đã gặp trường hợp này chưa.

Bên trên