Cảm giác như bị lừa khi chót dùng K+ multi room

thenet

Chuyện là thế này các bác ạ. Em thấy K+ nó giảm gói cước về 125k bằng với mua qua vtvcab nên em lắp 1 cái ở phòng ngủ. Em ra đại lý của nó ở Nguyễn Văn Cừ trong lúc lắp thấy nó tư vấn ti vi thứ 2 thêm 25k 1 tháng em mới lắp thêm cho bố em 1 cái ở phòng cụ. Nói chung là vui vẻ đăng ký chiều họ cho người qua lắp không vấn đề gì. Xem đc 3 hôm 1 tối em đang đi nhậu với bạn thấy cụ gọi bảo là đầu hết tiền cụ không xem đc. Em đang nhậu nên cũng vâng dạ cho qua chuyện mai về xem về nghĩ nó lỗi gì đấy. Sáng hôm sau tỉnh rượu lên phòng cụ xem thấy nó báo là đã hết thời gian. Em chả hiểu gì gọi điện thắc mắc nó bảo là lấy thẻ chính nhét vào đầu phụ nó sẽ reset và xem đc 48h nữa. Ơ cái định mệnh sao chúng nó ác thế. Lúc mua nó không tư vấn giấu nhẹm đi để mình rước 2 cái đầu về nó mới dở trò. Các bác nghĩ sao khi 1 ông cụ mắt mờ chân chậm cứ 48 tiếng lại lọ mọ rút rút với cắm cắm làm theo hướng dẫn. anh em mình thanh niên không sao cụ nhà em thuộc thế hệ trước mấy cái này nhìn ông làm như đánh vật tội lắm ý.
Vì chuyện này em gọi điện lên tổng đài mấy lần em tức lắm các bác ạ. định mệnh nhà nó chúng nó lấy lý do 2 nhà cạnh nhau lắp multi room nọ kia. em nói thế giờ thằng lê văn luyện nó giết người bằng dao cũng cấm cả thiên hạ dùng dao à nó cứ xin lỗi nọ kia kêu là cơ chế nó thế...
em bức xúc mà không biết làm thê nào các bác ạ.

ối zời ơi

Active Member
Chuyện là thế này các bác ạ. Em thấy K+ nó giảm gói cước về 125k bằng với mua qua vtvcab nên em lắp 1 cái ở phòng ngủ. Em ra đại lý của nó ở Nguyễn Văn Cừ trong lúc lắp thấy nó tư vấn ti vi thứ 2 thêm 25k 1 tháng em mới lắp thêm cho bố em 1 cái ở phòng cụ. Nói chung là vui vẻ đăng ký chiều họ cho người qua lắp không vấn đề gì. Xem đc 3 hôm 1 tối em đang đi nhậu với bạn thấy cụ gọi bảo là đầu hết tiền cụ không xem đc. Em đang nhậu nên cũng vâng dạ cho qua chuyện mai về xem về nghĩ nó lỗi gì đấy. Sáng hôm sau tỉnh rượu lên phòng cụ xem thấy nó báo là đã hết thời gian. Em chả hiểu gì gọi điện thắc mắc nó bảo là lấy thẻ chính nhét vào đầu phụ nó sẽ reset và xem đc 48h nữa. Ơ cái định mệnh sao chúng nó ác thế. Lúc mua nó không tư vấn giấu nhẹm đi để mình rước 2 cái đầu về nó mới dở trò. Các bác nghĩ sao khi 1 ông cụ mắt mờ chân chậm cứ 48 tiếng lại lọ mọ rút rút với cắm cắm làm theo hướng dẫn. anh em mình thanh niên không sao cụ nhà em thuộc thế hệ trước mấy cái này nhìn ông làm như đánh vật tội lắm ý.
Vì chuyện này em gọi điện lên tổng đài mấy lần em tức lắm các bác ạ. định mệnh nhà nó chúng nó lấy lý do 2 nhà cạnh nhau lắp multi room nọ kia. em nói thế giờ thằng lê văn luyện nó giết người bằng dao cũng cấm cả thiên hạ dùng dao à nó cứ xin lỗi nọ kia kêu là cơ chế nó thế...
cái này là tại thím thôi. quá ngây thơ. chả ai thần kinh đến độ nghe mỗi người của nó tư vấn rồi cứ thế lao vào lắp cả. đời nào nó chìa cái khuyết điểm của nó ra =))
trc khi quyết định ra rạp xem 1 phim gì ngta cũng lên mạng đọc vài review xem có đáng bỏ tiền ra k. trc khi thi vào trường đh nào phụ huynh cũng phải hỏi vài người xem học trường đấy có đáng bỏ tiền cho con vào học k. còn phim nào rạp chả quảng cáo là hay, trường đh nào chẳng quảng cáo là nó tốt
tại thím thôi. đừng trách ai cả :cool:

pro2740

Active Member
Các bác nghĩ sao khi 1 ông cụ mắt mờ chân chậm cứ 48 tiếng lại lọ mọ rút rút với cắm cắm làm theo hướng dẫn. anh em mình thanh niên không sao cụ nhà em thuộc thế hệ trước mấy cái này nhìn ông làm như đánh vật tội lắm ý.

thì bác chuyển cái đầu chính lên phòng cụ còn bác thì dùng cái đầu phụ. Bác chịu khó cứ 48 tiếng lại lọ mọ rút rút với cắm cắm làm theo hướng dẫn là xong mà.

thenet

Chán lắm các cụ ạ. Mình mất tiền mà như thằng tội phạm cứ 48h ra trình diện một lần ý. Giờ chuyển cái đầu chính cho cụ dùng ví dụ đêm đang xem bóng đá mà nó hết hạn lọ mọ lên phòng cụ lấy thẻ chính đúng lúc cụ dang tập thể dục đêm khuya (dù tuổi cụ em cũng ko rõ còn tập đc ko :p) thì ngại chết hic hic

iou84

Active Member
Thím lúc lắp ko lên đây ae tư vấn cho. Mà vụ 48h thì lâu nay rồi, trước còn 24h nữa cơ. Còn trc trận bóng hay thím cứ reset cho nó 1 phát là yên tâm mà

Robben14

Chả sao cả 48h là nhiều chứ bạn.... xem xong tắt đầu đi là ok mà, nó chỉ tính time khi mình bật đầu thu lên thôi. chứ 48 tiếng mà mỗi ngày bác xem 8 tiếng thì cũng phải gần hết 1 tuần mới nạp một lần

thegioi05

Active Member
Thời gian cho đầu thu phụ là 48h sử dụng liên tục đầu thu. Tức là thời gian đó chỉ tính cho lúc bạn mở đầu thu đến lúc hết thời gian 48h còn nếu bạn xem xong và tắt đầu thu đi (Em thì rút nguồn vì chưa kiểm tra stand by có tính hay không) thì thời gian xem sẽ tính từ lúc mở đến lúc tắt đầu thu và thời gian còn lại sẽ không bị mất đi. Ví dụ một ngày bạn xem TV tầm 4h thì tính ra bạn xem được xấp xỉ 12 ngày. Lưu ý quan trọng là tắt đầu thu sau khi xem xong, đừng tắt mỗi TV thôi.

Flatland

Well-Known Member
Ôi, giật hàng tít cứ như báo mạng ý, tưởng gì... hay ho.
Dịch vụ multiroom đã được thông báo rõ ràng và hướng dẫn cụ thể tại trang chủ, tại tổng đài chăm sóc khách hàng rồi. Đã là thuê bao phụ thì họ phải khống chế là đúng rồi. không lẽ khách hàng cứ đăng ký xong được dùng như thuê bao chính thì cứ 3 nhà chung nhau 1 thuê bao (175k/3 nhà) thì nhà đài sống sao nổi.
Như một bác ở trên đã nói, K+ đã tính toán mức thời gian hợp lý nhất có thể cho khách hàng là 48 giờ rồi, trung bình 1 ngày xem 7 giờ thì 1 tuần mới phải nạp 1 lần (trước đây chỉ có 6 giờ là phải nạp rồi) và chỉ cần tắt stand by là được rồi.
P/S: Sử dụng dịch vụ DTH, DVBT thì giống như các bác dùng dịch vụ điện thoại di động, tức là mua sim thẻ, máy tại các cửa hàng (giống như ip locked mạng trước đây ý - mà các cửa hàng thì có người tốt, kẻ chưa tốt không phải mọi của hàng đều như nhau), còn dùng Cáp giống như các bác dùng điện thoại cố định thì nhà cung cấp sẽ làm việc trực tiếp với khách hàng. Chứ không phải là DTH, DVBT vô trách nhiệm, còn Cáp họ chăm sóc chu đáo đâu.

Robben14

Dùng điều khiển tắt đi là OK luôn bạn.... mình dùng vậy hơn năm nay rồi. Có 25k/tháng như vậy là quá ổn

Không thể hiểu K+ nghĩ gì khi đến giờ này mà vẫn cung cấp multiroom cho DTH theo kiểu lạc hậu như vậy. Xách dép sang học MobiTV về khoản này.

Nói đi nói lại thì vẫn thích anh AVG (MobiTV) nhất về kỹ thuật truyền dẫn, mỗi tội số hơi nhọ.

Và một sự thật là trừ khoản làm nội dung cho 4 kênh K+ quá tốt ra thì K+ làm gì khác cũng dở. Công nghệ truyền dẫn chậm đổi mới, chất lượng hình ảnh SD thảm hại, nội dung ngoài những gì độc quyền cũng thảm hại, cắt kênh vô tội vạ...

Flatland

Well-Known Member
Không thể hiểu K+ nghĩ gì khi đến giờ này mà vẫn cung cấp multiroom cho DTH theo kiểu lạc hậu như vậy. Xách dép sang học MobiTV về khoản này.

Nói đi nói lại thì vẫn thích anh AVG (MobiTV) nhất về kỹ thuật truyền dẫn, mỗi tội số hơi nhọ.

Và một sự thật là trừ khoản làm nội dung cho 4 kênh K+ quá tốt ra thì K+ làm gì khác cũng dở. Công nghệ truyền dẫn chậm đổi mới, chất lượng hình ảnh SD thảm hại, nội dung ngoài những gì độc quyền cũng thảm hại, cắt kênh vô tội vạ...
Giá cước thuê bao chính, phụ của MobiTV là bao nhiêu và của K+ là bao nhiêu? Chắc bác hiểu cách quản lý thuê bao phụ của 2 nhà cung cấp là khác nhau rồi chứ?

Giá cước thuê bao chính, phụ của MobiTV là bao nhiêu và của K+ là bao nhiêu? Chắc bác hiểu cách quản lý thuê bao phụ của 2 nhà cung cấp là khác nhau rồi chứ?
Em không nói về giá hay cách quản lý mà nói về sự lạc hậu trong cách thức hoạt động của thuê bao phụ. Đời nào rồi mà vẫn còn kiểu thuê bao phụ của truyền hình số mà phải nạp thời gian mới xem tiếp được hả trời.

ngdhieu

Well-Known Member
Thời
Em không nói về giá hay cách quản lý mà nói về sự lạc hậu trong cách thức hoạt động của thuê bao phụ. Đời nào rồi mà vẫn còn kiểu thuê bao phụ của truyền hình số mà phải nạp thời gian mới xem tiếp được hả trời.

Ai biểu dùng K+ chi rồi than thở.
Nhà mình dùng SCTV, 49k/tháng cho 1 đầu HD, lắp mấy đầu cũng vậy, bật 24/7 cũng chỉ có 49k...
(Thực ra thì hầu như chả xem gì, nhưng vì sự tiện lợi cứ trả tiền hàng tháng thôi)

Vinh20

Well-Known Member
Thời

Ai biểu dùng K+ chi rồi than thở.
Nhà mình dùng SCTV, 49k/tháng cho 1 đầu HD, lắp mấy đầu cũng vậy, bật 24/7 cũng chỉ có 49k...
(Thực ra thì hầu như chả xem gì, nhưng vì sự tiện lợi cứ trả tiền hàng tháng thôi)
Bác quên tính cả tiền cước Analog nếu ở SG còn ở các tỉnh tầm 150k đầu 1 các đầu sau thì rẻ hơn.
He he

thenet

Mỗi người mỗi quan điểm còn em thì em vẫn giữ quan điểm phải tìm giải pháp kỹ thuật chứ không thể đẩy hết về phía người dùng. Giống như xã hội có vài đứa dùng giao đánh nhau thì cấm hết cả xã hội dùng dao được.

Spaghetti

Well-Known Member
Khốn nạn. Mình cũng mới lắp multiroom. Và hôm nay mới phát hiện ra cái trò 48h này. Ức đéo chịu được. Biết trước thì đéo lắp đâu.

Bên trên