Đánh giá Cảm nhận firmwave mới bản Beta 5 (b5) của Dune Base 3D

dungtam25

Well-Known Member
Mua Dune 3D trước tết,em nó có nhiều lổi quá,không xuất âm thanh DVD iso qua cổng optical,chuyển track lẹt xẹt....
Hôm qua anh em thông báo có firmwave mới,mà up online.Không thể chờ đợi bản chính thức lưu vào usb để setup,nên up online cho nó nóng hổi.
Sau khi up bản b5 thành công thì mình có nhận xét sau:
Test DVD iso
Cụ thể Thúy nga 90,95 xuất bằng ngõ optical nhé.Đã xuất ra hoàn toàn bình thường.
Khi vào audio track chọn Dobly Digital stereo,chờ khoãng 1 - 2 giây,âm thanh xuất ra bình thường.
Chọn Dobly Digital multi thì âm thanh xuất không gặp trở ngại gỉ,receiver nhận tín hiệu tốt.
Chuyển track qua lại mượt mà,không còn khựng hình và lẹt xẹt âm thanh
Test Bluray iso.
Cụ thể là Thúy Nga 104,106 Bluray iso xuất optical như trước,chuyển track qua lại mượt như DVD iso.
Chọn track audio Dolby Digital Stereo,Dolby Digital Multi bình thường.
Còn một ưu điểm này,mà tôi rất thích khi xem Bluray iso stop rất nhanh,không cỏn please wait..rồi mới stop như D1
Khi play thì cũng mau hơn D1
Tự động nhớ lại đoạn đang xem,không như D1 mổi lần xem Bluray iso phải xem lại tử đầu và sử dụng thanh trượt.
Theo tôi thì đây là điểm cộng cho Dune 3D.
Còn không có Receiver đời mới,xuất âm ra ngõ HDMI,nên không có nhận xét về DTS HD,Dolby True HD.Cái này thì chờ cao thủ có Receiver đời mới nhận xét cho chính xác.
Còn 3D thì khi có thời gian,tôi sẽ test và báo cáo.
Cảm nhận riêng của tôi như vậy em Dune 3D này là ok về phần mềm tương đối hoàn chỉnh.
Mong rằng firmwave ofline sẽ có nhiều cải tiến tính năng hay hơn nữa
Còn phát hiện nào khác của firmwave này nữa,anh em cứ post nhận xét để mình cùng học hỏi.
Chúc các bác vui vẽ nhiều nhiều

mnguyenct

Member
Ðề: Cảm nhận firmwave mới bản Beta 5 (b5) của Dune Base 3D

Còn không có Receiver đời mới,xuất âm ra ngõ HDMI,nên không có nhận xét về DTS HD,Dolby True HD.Cái này thì chờ cao thủ có Receiver đời mới nhận xét cho chính xác.
Còn 3D thì khi có thời gian,tôi sẽ test và báo cáo.
Còn phát hiện nào khác của firmwave này nữa,anh em cứ post nhận xét để mình cùng học hỏi.
Chúc các bác vui vẽ nhiều nhiều

Em có Receiver đời mới nhưng chưa có source để test ... hu hu. Vì trước tới giờ chỉ xem Hd qua USB Samsung thôi. Tối tối rảnh, đi chép cái source Bluray ISO có DTS HD/ DTS true HD thử xem sau.

Bác nào làm ơn giới thiệu giúp em cái source để test hết cỡ thợ mộc để em đi chép với ạ, sẵn test luôn cái Receiver luôn. Thanks các bác!

dungtam25

Well-Known Member

Các bác cho thêm cảm nhận về bản firmwave mới này đi các bác,anh em mình cùng giao lưu,trao đổi để phát huy hết tính năng của em nó.
Thân chào các bác

Em xin thêm một số nhận xét :
- Lỗi dropout với dts-hdma đã fix ngon lành .
- 3d iso em mới test với film 3d iso RE 5 thì cảm quan thấy hiệu ứng vật thể bay ra ngoài tốt hơn khá nhiều tuy nhiên hiện tượng bóng ma cũng xuất hiện nhiều hơn . Hy vọng những lỗi nhỏ này sẽ được khắc phục với những bản update sau này .

meocon

Well-Known Member

- 3d iso em mới test với film 3d iso RE 5 thì cảm quan thấy hiệu ứng vật thể bay ra ngoài tốt hơn khá nhiều tuy nhiên hiện tượng bóng ma cũng xuất hiện nhiều hơn . Hy vọng những lỗi nhỏ này sẽ được khắc phục với những bản update sau này .

Vậy sub có nổi ra ko a a?

dungtam25

Well-Known Member

Nếu em nhớ không lầm bác dùng HX855 phải không?Khi bác dùng firmwave cũ,bác bấm menu của remote TV không chỉnh chọt gì được khi xem 2D hoặc 3D.Bây giờ,với firmwave mới này,em vào menu,chỉnh hình ảnh,độ sâu khi xem 3D bình thường,hết bị ức chế khi xem phim.

Nếu em nhớ không lầm bác dùng HX855 phải không?Khi bác dùng firmwave cũ,bác bấm menu của remote TV không chỉnh chọt gì được khi xem 2D hoặc 3D.Bây giờ,với firmwave mới này,em vào menu,chỉnh hình ảnh,độ sâu khi xem 3D bình thường,hết bị ức chế khi xem phim.
Chắc bác nhầm em với ai đó , em xem bằng máy chiếu 3d epson 3010 với màn granview 100"

TomHCM

Member

Dune HD sắp có app của Hayhaytv bác nào có thông tin up lên cho em nghiên cứu với

hieuminh

EM cũng vừa mới update tối qua phần âm thanh DTS-HD của file Bluray đã hết cà giật, em thấy ngon rồi.

mnguyenct

Member

EM cũng vừa mới update tối qua phần âm thanh DTS-HD của file Bluray đã hết cà giật, em thấy ngon rồi.

Còn cái vụ ăn volum nữa. Sao em thấy nó ăn Vol quá trời, cái RV Onkyo em trước đây xem qua TV chỉ để ở mức 25 - 30 thôi/ giờ lại ở mức 40 - 50.

Theo cái lỗ tai của em, thì nghe nhạc losse chưa thật sự good, tiếng mỏng quá, âm bass lều phều. Thôi nghe qua CD cho chéc cú ....

tinhte

Well-Known Member
Re: Ðề: Cảm nhận firmwave mới bản Beta 5 (b5) của Dune Base 3D

Còn cái vụ ăn volum nữa. Sao em thấy nó ăn Vol quá trời, cái RV Onkyo em trước đây xem qua TV chỉ để ở mức 25 - 30 thôi/ giờ lại ở mức 40 - 50.

Theo cái lỗ tai của em, thì nghe nhạc losse chưa thật sự good, tiếng mỏng quá, âm bass lều phều. Thôi nghe qua CD cho chéc cú ....

Chính xác, con Dune 3D này ăn volume phết, thử nghe lossless một lần thấy quá chán luôn. Nói chung nghe nhạc thì cứ bộ 2 kênh riêng mà chiến.

alibaba1978

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cảm nhận firmwave mới bản Beta 5 (b5) của Dune Base 3D

Chính xác, con Dune 3D này ăn volume phết, thử nghe lossless một lần thấy quá chán luôn. Nói chung nghe nhạc thì cứ bộ 2 kênh riêng mà chiến.

Các bác cứ ngộ thế nào nghe hay or tệ thì đã sao nào.hồi trc em cũng có bán vài con reciver khách mua toàn hỏi con này nghe nhạc 2 kênh có hay ko rồi em trả lời ra sao các bác biết ko? Đố các bác đấy

Em nghĩ cái vấn đề ăn volume đâu có sao nhỉ , bé thì mình vặn lên to thui mà . Các bác còn có điều kiện nghe to chứ em đi cả ngày tối muộn mới về đến nhà , cả năm có mỗi chiều 30 tết mới dc bật volume -18 mà mái tôn nhà hãng xóm đã rung bần bật rồi .

dungtam25

Well-Known Member

Hay quá đúng chất Dune phục vụ khách hàng tốt nhất.
Bây giờ mới thấy chọn Dune Base 3D là tốt hơn chọn Popcorn A400.

Bên trên