Cảm nhận về film Kungfu Hustle

duycom

Ban Quản Trị
Anh em chắc ít nhiều đều đã coi phim này rồi. Anh em cảm nhận film này thế nào?
Riêng em không phải fan Châu Tinh Trì, với lại film này làm theo kiểu "không nghiêm túc". Đánh nhau gì mà bay lên trời búa xua, đại khái là không phải gu của em.
Túm lại là em "ghét" film này - cá nhân thoai nha :eek:

dino

Active Member
Ðề: Cảm nhận về film Kungfu Hustle

mình thì rất thích phim hoạt hình 3d, phim nào cũng coi vì nội dung sâu sắc và ko nhảm như phim người đóng, đang rất mong đợi Wall-E :D

duycom

Ban Quản Trị

Ẹc em đang nói kungfu hustle mà, có phải kungfu panda đâu

HDSaiGon

Super Moderators

Mình thì rất phim này vì mức độ giải trí và gây cười rất cao, chi tiết trong phim cứ như trong truyện tranh (khúc mà Châu Tinh Trì chạy, 2 chân như bánh xe)....
(echip...hix hix wên log out)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

tớ đặc biệt thích phim này nói riêng và phim của Stephen Chow nói chung. Sự tinh tế và sâu sắc ẩn chứa trong vẻ ngoài trớt quớt. Nói chung ai là phan của Dr. Slum thì sẽ thích kiểu như vậy.

cuabongang

Super Moderators

không thích phim S Chow, nhưng Kungfu Hustle thì thích, cả về nội dung lẫn diễn xuất.

dino

Active Member

Ẹc em đang nói kungfu hustle mà, có phải kungfu panda đâu

sặc mắt nhắm mắt mở =)) lại cứ tưởng bàn phim hot chứ phim này lâu quá rồi mừ he he, mình thì ko thích Châu tinh trì nhưng đặc biệt phim kungfu hustle lại thích(thích phim ko phải him), đang mong chờ phần 2

tieuthieugia

Well-Known Member

Xem phim này âm thanh hay, bản DTS nghe khoái lém.
Lúc khảy đàn, đạp chân bẹp dí...

duycom

Ban Quản Trị

Đa phần mọi người đều thích nhỉ, cả bạn bè em cũng vậy. Chắc mỗi mình em lạc loài :eek:

KSK

Member

Không lạc loài đâu, còn tui nữa, các loạt phim Châu Tinh Trì đóng tôi đều thấy vô vị cả :( !

tieuthieugia

Well-Known Member

Không lạc loài đâu, còn tui nữa, các loạt phim Châu Tinh Trì đóng tôi đều thấy vô vị cả :( !

nói chung thì cốt truyện có khi rất tào lao nhưng cười cho vui thì rất ok. Hợp với ai đang có nhu cầu xả sì trét

MrQ1984

Member

bác ko thích vì nó ko hợp khẩu vị của bác là 1 nhẽ chứ bác phán film a Tinh vô vị thì em bó tay bác luôn.
thể loại hài của a Tinh ko chỉ có ảnh hưởng ở Châu á mà ngay cả ở Hoolywood cũng có khá nhiều diễn viên hài nổi tiếng cũng bị ảnh hưởng,đơn cử như bác jim cr.

lamson

Phải nói là mình không thích Châu Tinh Trì.
Mấy phim của ổng mới coi được có 1 phim là kungfu hustle này, xem xong cũng chẳng thấy thích mấy.

samlee

Phải nói là mình không thích Châu Tinh Trì.
Mấy phim của ổng mới coi được có 1 phim là kungfu hustle này, xem xong cũng chẳng thấy thích mấy.

phim CTT đúng là nhảm,nhảm về mọi thứ...nhưng bạn thấy rõ ràng là phim cố tình tạo cái nhảm đó để chọc cười..đó là nghệ thuật đó bạn...chẳng lẽ,bạn lại thích mấy hài nhảm nhí vn ah...mình là fan của CTT từ nhỏ rồi đấy:-bd ..

theloner

Member

Mình k dám nhận là fan của Chow sing sing nhưng đã xem tất cả của huynh, nếu bạn cho là phim của chow sing chi là vô vị thì đúng là có, khoảng 2 phim thời gian đầu lúc mới gia nhập điện ảnh , k phải phim hài mà là xã hội đen hai phim này cực kì nhảm và Châu chỉ đóng vai nam phụ, tui k nhớ tên phim nhưng 1 phim có bối cảnh ở mỹ, còn sau đó thì tất cả phim của Châu đều có những nội dung rất sâu sắc nhưng chẳng qua nó bị lấn bởi lối diễn hài "vô lý" của Châu, lúc đầu xem phim của Châu tui cũng có nhận xét như vậy và còn đưa thể loại của Châu vào thể loại phim "xàm", nhưng đến năm 2000 khi xem KIng of comedy ( nhờ phim này thì mọi người mới biết được TRương Bá Chi là ai ) thì quả thật chưa có phim hài nào làm cho tui cảm thấy xúc động như vậy, đúng là cười ra nước mắt.
Ẩn trong những tình huống hài rất "vô lý"," trần tục" là những quan niệm về cuôc sống rất sâu sắc nhưng rất đỗi bình thường mà con người ít khi để ý tới. Khi xem phim của Châu đôi khi nhìn thấy mình cũng đã ở trong hoàn cảnh đó, suy nghĩ đó nhưng cách xử lý của Châu trong tình huống đó khác hẳn, nó làm mình bật cười vì nó trần tục quá nó đời thường quá nó nguyên thuỷ quá và nó thật quá..................
Hầu hết phim của Châu đều do châu viết kịch bản và đều mang một nội dung nói về sự phấn đấu không ngừng của con người nhưng cách thể hiện thì lại rất tục rất vô lý, tục và vô lý đến độ người ta quên luôn cốt truyện. Tui không dám nói là kịch bản của CHâu hay nhưng ít nhiều nó cũng làm ta phải suy nghẫm.
Vài dòng về phim của Châu................ đó chỉ là suy nghĩ của tui thôi nha, không nói trước các bác lại lao vào luộc em.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nếu như có 1 bộ phim mới của Chow ra đời, tớ đặt nó vào ngay list "must see" của mình. Phim của Chow đúng như theloner nói, cực kỳ sâu sắc và đậm tính nhân văn. Những tình tiết hài của phim chỉ là 1 cái vỏ (mà cài vỏ này mang nặng tính hời hợt, nhảm nhí) nhưng ẩn sâu bên trong là cả 1 ý nghĩa và triết lý cuộc đời - rất thực, rất thẳng. Tớ thấy tính bi của phim anh Chow được che đậy rất kỹ trong tính hài. Xem phim Chow mà chỉ thấy hài thì tức là bỏ mất phần lớn giá trị phim.

Trong chuỗi phim của anh Chow, có lúc trầm lúc bổng, nhưng thật sự thì những phim anh Chow coi đi coi lại không chán, hãy thật lắng đọng để hiểu đầy đủ ý nghĩa nhân văn của bộ phim.

Cái hài trong phim anh Chow là cái hài "nhảm", "lãng nhách"... nhưng với cá nhân tớ, đó là những trận cười thực sự, cười nghiêng ngả. Ít có phim nào làm tớ cười nhiều và cũng lắng đọng nhiều như phim của anh Chow.

raisad

mình cũng muốn xem bản đẹp của phim này mà tìm ko ra

HD 1080p

Kungfu Hustle là phim xem được,ý nghĩa phim cũng bình thường,không có gì đặc sắc cả.

481112

Well-Known Member

Họ Châu làm phim thương mại mà, miễn sao bán vé ầm ầm, có lời là chiến thôi. Với lại phim của Châu thì đúng cái style của Châu. Bà con vẫn thích thú. Mang tính hài hước, giải trí cao, ý tưởng hay. Còn nội dung thì nếu làm thâm thúy quá thì đâu phải là Châu Tinh Trì nữa. Châu đi nối tiếp con đường của Vương Tinh - ông vua phim thương mại của Hong Kong, sex, bắn giết, hiếp đủ loại nhưng vẫn lời ầm ầm. Nhưng Châu Tinh Trì hơn Vương Tinh 1 bậc là phim của Châu làm tiếng vang lan sang cả Hollywood, Vương Tinh chưa làm được điều đó.

Phim thì phải có phim này phim kia đáp ứng thị hiếu của mọi người. Bác là 1 người thích những phim nội dung mang tính triết lý sâu sắc thì làm sao nuốt nổi phim của Châu. Bởi vậy thấy nhận xét của bác hơi... trớt quớt.

Bên trên