Cảm nhận về film Kungfu Hustle

Ðề: Cảm nhận về film Kungfu Hustle

Anh em chắc ít nhiều đều đã coi phim này rồi. Anh em cảm nhận film này thế nào?
Riêng em không phải fan Châu Tinh Trì, với lại film này làm theo kiểu "không nghiêm túc". Đánh nhau gì mà bay lên trời búa xua, đại khái là không phải gu của em.
Túm lại là em "ghét" film này - cá nhân thoai nha :eek:

Không lạc loài đâu, còn tui nữa, các loạt phim Châu Tinh Trì đóng tôi đều thấy vô vị cả :( !

nói chung thì cốt truyện có khi rất tào lao nhưng cười cho vui thì rất ok. Hợp với ai đang có nhu cầu xả sì trét

Phải nói là mình không thích Châu Tinh Trì.
Mấy phim của ổng mới coi được có 1 phim là kungfu hustle này, xem xong cũng chẳng thấy thích mấy.

Kungfu Hustle là phim xem được,ý nghĩa phim cũng bình thường,không có gì đặc sắc cả.

hehe, em coi phim hài là phải cười, kể cả nội dung cốt truyện nó có nhạt và vô vị đến mấy, miễn là tình tiết làm cho mình cười là em đánh giá cao.

Tớ cũng thấy vậy...
Hài theo kiểu gượng ép. Không hay

Fan của a Tinh rất nhiều.Ko phải tự dưng lại a lại có biệt danh Vua Hài ( chấu á)
Phim cua a bao giờ cũng thu hút lượng người xem rạp đông nhất
Hài của a Tinh tuy hơi bậy 1 tý nhưng mà ko phải là gượng ép
Vơi mình xem phim CTT là để giải trí.ko thích mấy kiểu nhân văn như (Oscar)
e hoi bác bác xem tranh của picaso bác có hiểu gì ko?Nghệ thuật cả mà

Đã không phải fan Châu Tinh Trì, ko thích kiểu "không nghiêm túc" và "ghét" film này (Kungfu Hustle) nữa thì có lẽ bạn mở Topic này để kiếm người đồng cảm chứ gì...B-) Ai ngờ fan của anh Tinh nhiều quá khiến bạn "tịt ngòi" luôn!b-( Để có được Danh hiệu "Vua Hài Châu Á" là 1 chuỗi làm việc nỗ lực ko mệt mỏi đối với 1 "quái kiệt" như Stephen Chow! Có thể nói cách khác: Stephen Chow là 1 Quentin Tarantino của Châu Á đấy! (Đạo diễn khoái đóng phim;))) Ko phải tự nhiên mà phim Kungfu Hustle được 1 Hãng phim lớn của Hollywood như Columbia giành quyền phát hành đâu nhé! Sản phẩm vào được Thị trường khó tính của khu vực Bắc Mỹ là niềm mơ ước của các nhà Kinh doanh... Stephen Chow là 1 Tài năng thiên phú đấy!:-bd

Chỉnh sửa lần cuối:

tambua

Những phim trước kia thi nội dung không hay lắm nhưng thời gian sau này thi CTT đã đi sâu phần kịch bản nhiều rồi , từ phim Vua hài kịch , trong cái hài có cái bi trong đó , như Kungfu Hustle thì đoạn cô bán kẹo nhắc lại năm xưa đã cứu cô lấy lại cây kẹo, cảnh đó thì coi thật là cảm động , và cảnh lấy cây kem rôi chạy kên xe buýt , cười nhưng mà tâm trạng thì khóc...

brucelee123456

Active Member

phim CTT coi chơi bá láp bá xàm thôi! Nếu mà muốn coi phim đàng hoàng thì đừng coi!
Nó thuộc dạng như Super hero movies,.... dạng phim nhái theo mấy phim nổi tiếng ấy mà.
Dạng hài vô thưởng vô phạt!

jumpy

Well-Known Member

tớ đặc biệt thích phim này nói riêng và phim của Stephen Chow nói chung. Sự tinh tế và sâu sắc ẩn chứa trong vẻ ngoài trớt quớt. Nói chung ai là phan của Dr. Slum thì sẽ thích kiểu như vậy.

Phim này lần đầu tiên xem là những trích đoạn được ghép vào làm nền cho 1 bài hát, có đoạn anh chàng bị bà "Sư tử rống" rượt đuổi như trong truyện tranh Doremon. Đoạn này xem không thể nhịn được cười. Ấn tượng từ đó. Và cũng xác định đây là thể loại hành động - hài hước nên không câu nệ vào hành động nào là thật là giả nữa, miễn là nó chọc cho mình cười là được.

Bác Chip nói đúng có lẽ những người thích đọc Arale như mình sẽ thấy thích phim này. Đây cũng là phim mình hay xem lại nhiếu nhất (cùng với "Thập diện mai phục" và "Finding Nemo")

phim CTT coi chơi bá láp bá xàm thôi! Nếu mà muốn coi phim đàng hoàng thì đừng coi!
Nó thuộc dạng như Super hero movies,.... dạng phim nhái theo mấy phim nổi tiếng ấy mà.
Dạng hài vô thưởng vô phạt!

Hix, sao lại xếp film của Mr Chow vào chung hạng với những thứ rác rưởi đó :|. Đồng ý là lần đầu coi film của anh sẽ thấy" thằng này sao làm phim dơ dơ, tởm tởm, hài rẻ tiền thế nào ấy. Chả có ND j cả L-)" , nhưng nếu bạn chịu khó nghiền ngẫm những tiểu tiết tí, hoặc cố hơn nữa là xem lại 1 lần nữa thì ngoài những cảnh gây cười sẽ có những điều về nhân sinh mà anh Chow muốn gửi vào film đó:-j.

Gambit

Những phim trước kia thi nội dung không hay lắm nhưng thời gian sau này thi CTT đã đi sâu phần kịch bản nhiều rồi , từ phim Vua hài kịch , trong cái hài có cái bi trong đó , như Kungfu Hustle thì đoạn cô bán kẹo nhắc lại năm xưa đã cứu cô lấy lại cây kẹo, cảnh đó thì coi thật là cảm động , và cảnh lấy cây kem rôi chạy kên xe buýt , cười nhưng mà tâm trạng thì khóc...

đồng ý, những fim CTT thời gian đầu đúng là nhảm thật, nhưng sau này nhiều fim khá sâu sắc và thâm thúy. đúng như bác nói: trong cái hài có cái bi. cái bi ấy có thể được thể hiện 1 cách hài hước (Vua phá họai), hay 1 cách cảm động (Vua hài kịch). chi tiết bi được lồng trong fim hài 1 cách khéo léo nhẹ nhàng, để người xem coi 1 cách vui vẻ, nhưng vẫn đủ để nhận ra cái bi kịch.

có bác chê fim CTT tòan nhái lại những fim nổi tiếng. nhưng để nhái lại mà vẫn tạo được tiếng người thỏai mái cho người xem, ko gây phản cảm thì đâu fải dễ.

P.S:
gambit cũng là fan CTT, và cũng rất thích Dr.Slump :)

TCH

Member

Trong phim Kungfu Hustle, mình ấn tượng nhất khúc đánh đàn của 2 tay sát thủ. Phải nói là có một óc tưởng tượng phong phú lắm mới nghĩ ra cách ngồi và đánh đàn như thế. Đây là cảnh mình thấy hay nhất trong phim, ngay cả tiếng đàn dùng để đánh cũng đặc biệt.

Bluebloa

Member

em thì biết đến CTT qua phim này
xem đi xem lại vẫn thấy hay
tính nhân văn quá sâu sắc, sáng tạo, tạo cảm giác rất phê khi xem

dualshock

Member

Một vài lần chẳng may xem vài đoạn phim của CTT trên VTC ==> nhảm, không thích.
Đọc topic này xong down về xem ==> quá good. Must see!

ACRYAN HDVN

Mình thích suy nghĩ chia xẻ của bác Daniel. Nếu đã là phim hài, mình đánh giá cao phim nào gây cười một cách tự nhiên, dù các bác có nói là nhảm hay vô lý. Mình chỉ không thích những phim hài mà cười không nổi.
Mình là fan của phim hài nên phim của CTT là dòng phim mà mình thích xem.
Đặc biệt là những phim sau này như: K H & CJ7 , ý nghĩa & nội dung sâu sắc
p/s: Theo mình CTT xứng danh là vua hài Châu Á

xicklo

Well-Known Member

Phim hài của anh Châu rất hay. Mình thà xem phim hài của anh Châu còn hơn là xem những phim hài kiểu Mỹ, toàn nhưng tình tiết cố gây cười nhưng khong tự nhiên chút nào, có phần còn hơi mất dạy ( hầu hết nhưng tình tiết gây cười trong phim Mỹ toàn nói về vấn đề tình dục, vd như Eurotrip, anh chàng người Mỹ đi khắp châu Âu chỉ để ngủ với 1 cô nàng người Đức ). Có nhiều bạn cứ chê phim CTT là bựa, nhưng mình lại thấy những tình tiết gây hài trong phim anh Châu rất tự nhiên, nhẹ nhàng và cũng trong đó còn ẩn chứa tinhs nhân văn cao

Sao lại có người không thích phim của CTT nhỉ . Bà xã mình thuộc lại không mê phim ảnh mà mình rủ xem phim CTT cũng cười lăn lôn . Cơ quan mình cũng bị mình cho xem CTT ai cũng thích mà . Phim của Châu rất hay nội dung đa dạng , đặc biệt cách diễn của Châu có thể nói là hơi ' bựa' xin lỗi các bác fan của châu nhé vì em cũng là fan của anh ý mà keke. Nhưng như thế mới là cái đặc sắc của Châu. Tóm lại ai nghĩ thế nào thì em không biết nhưng với em CHÂU TINH TRÌ vẫn là thần tượng số 1 . Phim của Châu phim nào em cũng xem trên chục lần mà xem lần nào cũng vãn buồn cười hihi hehe haha nhắc đến đã thấy buồn cười rồi

dotu

Member

Sao lại có người không thích phim của CTT nhỉ . Bà xã mình thuộc lại không mê phim ảnh mà mình rủ xem phim CTT cũng cười lăn lôn . Cơ quan mình cũng bị mình cho xem CTT ai cũng thích mà . Phim của Châu rất hay nội dung đa dạng , đặc biệt cách diễn của Châu có thể nói là hơi ' bựa' xin lỗi các bác fan của châu nhé vì em cũng là fan của anh ý mà keke. Nhưng như thế mới là cái đặc sắc của Châu. Tóm lại ai nghĩ thế nào thì em không biết nhưng với em CHÂU TINH TRÌ vẫn là thần tượng số 1 . Phim của Châu phim nào em cũng xem trên chục lần mà xem lần nào cũng vãn buồn cười hihi hehe haha nhắc đến đã thấy buồn cười rồi

Phim của CTT có nhiều cái hơi tục, vào thời 198x 199x. Mấy chị em e rằng ko hạp:))

Phim của CTT có nhiều cái hơi tục, vào thời 198x 199x. Mấy chị em e rằng ko hạp:))

Đúng vậy bác ạ có thể nói là hơi bẩn nữa VD : tay bôi vào shit rồi đưa lên mồm ( Vua phá hoai.) . Uống cốc tinh dịch ( Học Trường Uy Long 3 ) , nhai bao cao su thổi bóng ( Uy Long 1) ....còn rất nhiều em kể ra sợ lạc đề các bác ạ:))

hades

Như phim này của a Châu lần đầu e xem thì cười rất nhiều nhiều. Nhưng đến lần thứ hai thì không thấy buồn cười như lần đầu nữa mà thấy có nhiều thứ khác nữa. Đến giờ thì e không nhớ là đã xem phim này bao nhiêu lần rồi nữa. Tối về chắc lại xem lại tiếp :D

Phim hài của anh Châu rất hay. Mình thà xem phim hài của anh Châu còn hơn là xem những phim hài kiểu Mỹ, toàn nhưng tình tiết cố gây cười nhưng khong tự nhiên chút nào, có phần còn hơi mất dạy ( hầu hết nhưng tình tiết gây cười trong phim Mỹ toàn nói về vấn đề tình dục, vd như Eurotrip, anh chàng người Mỹ đi khắp châu Âu chỉ để ngủ với 1 cô nàng người Đức ). Có nhiều bạn cứ chê phim CTT là bựa, nhưng mình lại thấy những tình tiết gây hài trong phim anh Châu rất tự nhiên, nhẹ nhàng và cũng trong đó còn ẩn chứa tinhs nhân văn cao

Bạn cần xem nhiều phim Mỹ hơn.
Nhận xét hơi bị sai lầm rồi đấy. Nếu mới chỉ xem mấy phim như Eurotrip mà nói phim hài Mỹ hài không tự nhiên, mất dạy thì rất sai lầm.

masnguyen

Đúng phim hài sex và tục của Mỹ thì coi khó nuốt thiệt, tuy nhiên các phim của Adam Sandler hoặc các chi tiết nho nhỏ hài hước trong phim Mỹ thì rất là đáng nhớ. Riêng Eurotrip cũng là một phim rất hay với cao trào đoạn 2 con robo đánh nhau; nếu xem loại này không hợp thì tốt nhất là đừng đụng vào comedy của Mỹ.

Anh Châu ngày trước còn trẻ thì đóng nhiều phim linh tinh, nhiều cảnh cũng không hợp một số người nhưng càng về sau anh đóng phim càng sâu sắc và thâm thuý hơn.
Đằng sau cái cười của anh đều có những thứ đáng suy nghĩ cả.

Anh Châu là vui hài Châu Á thì đúng rồi nhưng nếu so sánh công bằng thì có lẽ cũng trong top 5 thế giới :D

Bên trên