Cảm nhận xem film 3D

thanhnduc

Ðề: Cảm nhận xem film 3D

Tui cũng tò mò, ra sài gòn mua mấy thứ sau:
-02 loại kính 3D (mua tại HDsaigon): 100.000 đồng.
-02 phim: thứ 6/13 và Up: 90.000 đồng.
Kết quả coi qua CRT 21 in: nhận xét xấu hơn coi 2D - Bó tay cái 3D luôn, chả thấy hiệu ứng hay phản ứng gì hết, chỉ có cái pohản ứng là bực mình thôi.
Còn phim Up coi không được tại sao không biết, mà chỉ biết nó ghi là Blu-ray converter thôi nên coi không được, thất vộng hiện rỏ trên không hình.
Tổng thiệt hại là 230.000 đồng bao gồm chi phí di chuyển, điện thoại, v.v.
3D là thế đấy.
Có ai coi xong có hiệu ứng hiệu ét gì trao đổi giúp.
Còn muốn hiệu ứng thì sao đây: Nói giúp luôn.
Thanks

magic_ho

Banned

Kết quả coi qua CRT 21 in: nhận xét xấu hơn coi 2D - Bó tay cái 3D luôn, chả thấy hiệu ứng hay phản ứng gì hết, chỉ có cái pohản ứng là bực mình thôi.
Còn phim Up coi không được tại sao không biết, mà chỉ biết nó ghi là Blu-ray converter thôi nên coi không được, thất vộng hiện rỏ trên không hình.
3D là thế đấy.
Thanks
1. Kính 3D bên Hd cafe kg biết mua ở nguồn nào , mình kg có bán kính nhập từ USA cho bác sa nữa
2. Bác bị lừa, film Up chưa có bản 3D

lkcuong

Dân HN còn chưa làm được 3D tại gia mặc dù đang rất máu. Tuần tới có người vào SG đang nhờ qua chỗ Crazy để xem 3D ColorCode thế nào và mang về HN.

Kinh3D

3D là thế đấy.
Thanks

Bạn thử xem lại phim đó trên màn LCD xem sao nhé, màn càng to càng tốt. Mình đã xem thử trên màn CRT đúng là hình ảnh không được nổi lắm nhưng chuyển sang màn LCD thì thấy hiệu ứng 3D lên khá rõ đấy. Hy vọng bạn sớm xem được phim.

ChanChauCang

Hôm nay mình vưa test phim 3D xong, khá ấn tượng khi xem trên tivi plasma 40'. Mới đầu nhìn hơi nhức mắt, 1 lúc thì hết.
- Phim My Bloody Valentine 3D khá ấn tượng, hình ảnh có chiều sâu. Đặc biệt ở chỗ tên sát nhân ném cái rìu như ném vào mặt mình :D.
- Phim Journey To The Center Of The Earth 3D: hình ảnh có chiều sâu, ấn tượng ở đoạn cuối những tia lửa từ miệng núi lửa cảm giác như mình sờ thấy, thích thật.
-> kết: xem bằng kính 2 màu hình ảnh có chiều sâu tuy nhiên màu sắc chưa được đẹp lắm, xem hết phim hơi mỏi mắt.

Bác nói chuẩn đó nha, mới đầu xem 3D sẽ thấy hơi nhức mắt, nhưng vì đây là công nghệ chiếu phim cho gia đình nên có màu xanh đỏ khi xem phim, điều đó không thể tránh được. Vì vậy bạn xem sẽ hơi mỏi mắt.
Điều thú vị nhất khi xem phim bằng công nghệ này là bạn sẽ có cảm giác rất thật khi xem phim, điều đó được thấy rõ nhất ở các đoạn phim có hiệu ứng đồ vật hay diễn viên di chuyển từ phía sau(bạn đeo kính mới thấy rõ khi đối tượng đang ở sâu trong màn hình) đến phía trước(thực ra là gần) màn hình.
Hiện nay mình đang tìm cách chụp ảnh 3D với hiệu ứng đẹp nhất, qua mấy ngày, mình đã có được mấy tấm ảnh, các bạn ghé qua xem và góp ý cho các bức hình mình chụp trong thời gian tới nhé.
Ảnh 3D/ Nguyễn Cường
Chúc cả nhà vui vẻ

undertaker23

Gì chứ kính 3D mà coi nhiều là hại mắt lắm đó mình coi bộ Hannah Montana xem xong mà đầu óc chóang váng phải nghỉ mắt liền :|

ducbinh88

cũng mới xem xong My Bloody Valentine, cũng phải viết vài dòng chứ nhỉ :
Cảm giác thật khác lạ, nhìn cái j cũng sâu hơn, thật hơn, đang xem mà giật bắn mình né súng , né rìu. Tên sát nhân đứng trong màn hình nhưng cái cuốc chim nó cầm thì chìa ra ngoài màn hình, chĩa thẳng vào mặt mình...
Một bàn tay đỏ lòm thò ra, máu nhỏ giọt xuống mặt bàn, mình thò tay ra định nắm mà nắm mãi ko đc, hehe....

gomcafe

Cảm nhận là coi được cái Sea Monter, cách quay rất 3D, nhìn con khủng long nó gần gần giống chui ra khỏi màn hình, nhưng mà cũng hok nhiều lắm
----------------------------------------------------------------------------
HOk hiểu sao coi ở nhà (32inch LCD) mà cũng chẳng cảm nhận được j cả.... Kính Red-Cyan cái màu đỏ nó hơi tối, nhưng mà nheo mắt về phía xanh thì còn con tạm tạm (đã chỉnh độ sáng full rồi) Ai biết giải thích giúp cái......
Với lại coi ở trong rạp 4D thì kính mình thấy người ta phát cho mình kính đồng màu (cả 2 bên) mà sao mua kính thì lại 2 bên 2 màu?...........

Kinh3D

HOk hiểu sao coi ở nhà (32inch LCD) mà cũng chẳng cảm nhận được j cả.... Kính Red-Cyan cái màu đỏ nó hơi tối, nhưng mà nheo mắt về phía xanh thì còn con tạm tạm (đã chỉnh độ sáng full rồi) Ai biết giải thích giúp cái......
Với lại coi ở trong rạp 4D thì kính mình thấy người ta phát cho mình kính đồng màu (cả 2 bên) mà sao mua kính thì lại 2 bên 2 màu?...........

Bạn ko cần tùy chỉnh ở TV đâu, tùy theo chất lượng từng film và từng đoạn trong film mà hiệu ứng sẽ khác nhau. Còn bạn coi ở rạp 4D họ sử dụng 1 loại kính khác còn kính Red-Cyan và Magenta_green thì sử dụng những loại phim riêng để phù hợp với 2 màu mắt kính của mỗi loại đó nên sẽ thấy có 2 màu khác nhau thôi.

kinh3dhathanh

Đâu phải ai cũng nhìn và cảm nhận được 3D. Nhưng hình như trẻ em nhìn tốt hơn người lớn thì phải. Như bé nhà em, em mở phim Shrek 3D nó đeo kính vào nhìn thấy luôn và còn thò tay ra bắt tai chú Lừa ấy chứ. Rồi đi khoe hàng xóm loạn lên.

mình muốn hỏi kĩ hơn là xem phim 3d tại gia thì những yếu tố nào là cần thiết nhất? kính và film 3d có trong máy!ngoài ra còn cần thêm phụ kiện gì ko?với mỗi phim thì các bác bán một loại kính khác nhau ạ?

Kinh3D

mình muốn hỏi kĩ hơn là xem phim 3d tại gia thì những yếu tố nào là cần thiết nhất? kính và film 3d có trong máy!ngoài ra còn cần thêm phụ kiện gì ko?với mỗi phim thì các bác bán một loại kính khác nhau ạ?

Xem phim 3D tại gia thì đầu tiên bạn cần có là phim 3D và kính 3D, tiếp theo là cần 1 cái màn LCD tivi hay máy tính đều được cả thế là bạn đã có thể xem tại gia tốt rồi. Còn phim nào dùng loại kính gì thì bạn tham khảo thêm ở đây nhé: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=42384

kinh3dhathanh

Xem phim 3D tại gia thì đầu tiên bạn cần có là phim 3D và kính 3D, tiếp theo là cần 1 cái màn LCD tivi hay máy tính đều được cả thế là bạn đã có thể xem tại gia tốt rồi. Còn phim nào dùng loại kính gì thì bạn tham khảo thêm ở đây nhé: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=42384

Em nói thêm một chút dùng LCD càng to hiệu ứng 3D càng tốt, xem càng đông thì càng vui!:))

long_pn

Member

Hiệu ứng thì có nhưng các gam màu nóng: đỏ, cam, vàng thì không hiện mà chỉ hiện các màu lạnh như xanh lá...Các bác có thấy vậy không?

kinh3dhathanh

CÓ THỂ BẠN CHƯA XEM ĐÚNG KÍNH THÔI! BẠN CÓ THỂ VÀO TRANG WEB Ở DƯỚI CHỮ KÝ XEM CÓ RÚT RA ĐƯỢC GÌ KO NHÉ!

Nay mới đọc bài này. Bài viết bác chủ đọc rất thú vị. Hóm hình mà cũng chứa đựng nhiều thông tin tham khảo cho anh em.;)

Kinh3D

Em nói thêm một chút dùng LCD càng to hiệu ứng 3D càng tốt, xem càng đông thì càng vui!:))

Bạn nói rất chuẩn, màn càng to xem càng tốt nhưng cũng phải xem định dạng HD chứ không hình sẽ không được tốt lắm. Xem phim thì đúng là cũng phải càng đông càng vui chứ xem một mình, âm thầm thưởng thức những pha hiệu ứng mạnh không có sự giật mình, hò hét cổ vũ thì cũng chán giống như xem bóng đá vậy.

Bên trên