Cần 1 Thiết Bị Nghe Nhạc Hi-End kiểu dạng ABC-XYZ

taoTnuday

Well-Known Member
chào các bác

- Em đang muốn tìm một thiết bị xử lý ra âm thanh Hi-End, nhỏ gọn, linh hoạt đa năng ( có các tiêu chí dưới đây nên e mới viết tiêu đề ABC-XYZ)

* nhỏ gọn

* cổng output là Bông Sen (RCA)3 ly

* giao tiếp được với máy tính và điện thoại (android hoặc IOS) bằng cổng USB để phát nhạc Lossless (còn lại tất nhiên có cổng Optical hoặc Coxial rồi )

* có thể cắm luôn HDD (gắn ngoài) hoặc USB có chứa file nhạc để tự xử lý, mã hóa, chơi nhạc. ..... để phát ra

* giá khoảng dưới 10tr

=> DAC mà bởi em không rành về loại này nên nhờ các bác ai biết loại nào đáp ứng dc các tiêu chí trên thì tư vấn dùm e :)

* Tư vấn giúp em về model, giá cả, hiệu năng ( chất lượng nhạc xuất ra ), và địa chỉ mua

Em cảm ơn :)

Chỉnh sửa lần cuối:

phuoclong007

Ðề: Cần 1 Thiết Bị Nghe Nhạc Hi-End kiểu dạng ABC-XYZ

em cũng thành viên mới mà ko đủ điều kiện tạo bài mới, cho ké anh cái topic này chút nha.
Hiện tại em có dàn DVD 5in1

Cho em hỏi ngu, có nhạc 5in1 ko?
tại em bỏ đĩa CD toàn nghe 2 loa và sub, còn 3 loa còn lại im thin thít.

nhutlynh

Well-Known Member

em cũng thành viên mới mà ko đủ điều kiện tạo bài mới, cho ké anh cái topic này chút nha.
Hiện tại em có dàn DVD 5in1

Cho em hỏi ngu, có nhạc 5in1 ko?
tại em bỏ đĩa CD toàn nghe 2 loa và sub, còn 3 loa còn lại im thin thít.

Bạn mở mấy DVD Paris By Night, Asia, Vân Sơn... chuyển âm thanh sang 5.1 là nghe đủ hết các loa thôi. Ngoài ra, một số các CD nhạc Hoa cũng có âm thanh 5.1 còn đa số các CD hiện nay đều là 2.0 (lý do tại sao người ta thích nghe 2.0 thì theo các cao thủ của HDVietnam nói là nghe nhạc thì phải giống như ca sĩ đang đứng hát trước mặt mình chứ ko thể đứng bên hông or sau lưng để hát cho mình nghe được)

taoTnuday

Well-Known Member

Bạn mở mấy DVD Paris By Night, Asia, Vân Sơn... chuyển âm thanh sang 5.1 là nghe đủ hết các loa thôi. Ngoài ra, một số các CD nhạc Hoa cũng có âm thanh 5.1 còn đa số các CD hiện nay đều là 2.0 (lý do tại sao người ta thích nghe 2.0 thì theo các cao thủ của HDVietnam nói là nghe nhạc thì phải giống như ca sĩ đang đứng hát trước mặt mình chứ ko thể đứng bên hông or sau lưng để hát cho mình nghe được)

phải rồi, nghe nhạc trước giờ ngừoi ta vẫn chuộng 2.0 mà (kể cả những dàn âm thanh cực đỉnh cũng z, vì 2.0 nge âm thanh du dương mà rõ ràng trái phải, phải trái, ca sĩ và nhạc công trình diễn trên sân khấu trước mặt mình, chứ 5.1 nghe loạn xì ngầu và vang vọng không đồng bộ, làm bản nhạc bị rối mất hay

Bên trên