Căn chỉnh máy chiếu

hainam1982

Well-Known Member
Có phần mềm nào hay cách nào để căn chỉnh màu sắc máy BenQ W1070 không hả các bác. Tại em mới chơi chưa có kinh nghiệm mong các bác trợ giúp

davidhand

Moderator
Bác kiếm bộ Spyder về là có thể tự cân chỉnh được. Cái này nó là sensor đo trực tiếp hình ảnh hiển thị từ màn chiếu sẽ cho ra biểu đồ tương quan tỉ lệ màu sắc. Dựa vào đó thay đổi các thông số từng gam màu trên máy chiếu để đạt được độ chính xác nhất có thể. Còn ko thì phải chỉnh bằng mắt, cái này thì ko có độ chính xác mà chỉ là theo gu thôi. Nếu chỉnh ko tốt thì còn xấu hơn cả mặc định.

davidhand

Moderator
chưa kể sau khi canh chỉnh đã đời, ưng mắt rồi, coi chừng vài trăm giờ là màu nó lại sai sai, lại phải canh chỉnh kiểu khác ^^
Máy chiếu dùng công nghệ DLP thì sự thay đổi về màu sắc ko nhiều lắm đâu, bóng đèn sẽ làm độ sáng giảm dần theo thời gian, nếu máy ngon thì thay bóng xong hình ảnh gần như lúc mới mua. Mình mới thay cái bóng cho ông bạn xài cái 1185 hơn 3000hrs, khi lắp xong chiếu thử y như hồi mới mua.

hainam1982

Well-Known Member
từ hôm em vác máy chiếu về chiếu được mỗi trận chung kết cup c1 và 1 bộ phim ( chiếu vào tường) sau lại đóng hộp cất đi các bác ạ. chưa có tiền mua màn chiếu.:D:D:D:D:D:D

Bên trên