Cần convert vob sang định dạng Dat hoặc Avi từ file karaoke nhưng ko biết thế nào ?

leduchieu

Bác nào chỉ giúp em hoặc tư vấn cho em phần mềm free nào tốt và nhẹ được ko ạ
Em có 1 đống file karaoke toàn vob nhưng muốn in ra đĩa hát ờ đầu cho tiện, mà dùng mấy phần mềm convert rồi nhưng lúc in ra cho vào đầu để hát thì nó lại ko cho tắt âm. Em gà vụ này mong mọi người giúp. Còn nối từ máy tính thì có mấy người bảo là tiện hơn nhưng em chịu vì mù tịt về công nghệ. Nôm na em muốn convert 1 file karaoke chuyển qua định dạng Dat hoặc Avi nhưng vẫm giữ nguyên được phần lời phần tiếng và phần nhạc riêng như file gốc để lúc hát ờ đầu có thể tách được tiếng ca sĩ ạ !

Maiducanh

Ðề: Cần convert vob sang định dạng Dat hoặc Avi từ file karaoke nhưng ko biết thế nào ?

Bác thử xem OJOsoft VOB Converter em cũng xài thằng này, thấy khác ổn.
P/s: Thành viên mới nên không đưa link tải về được.

Ðề: Cần convert vob sang định dạng Dat hoặc Avi từ file karaoke nhưng ko biết thế nào ?

cái này là sao nhỉ mình không hiểu cho lắm :(

leduchieu

cái này là sao nhỉ mình không hiểu cho lắm :(

Nôm na là em convert 2 bài hát karaoke đuôi vob và gì đó em nhớ sang đuôi dat và avi đề in sao đĩa hát karaoke trên đầu, nhưng khi cho đĩa vào hát thì ko thể tách được lời ca sĩ để hát karaoke

jfktien

Member

Bạn có file .vob thì làm DVD chứ sao phải convert:-/.Quan trọng là file .vob gốc của bạn có tắt âm được không?
Bạn dùng ConvertXtoDVD hoặc TMPEG Authoring làm đĩa(diễn đàn có hướng dẫn).

Bên trên