[Cần Giúp]Andoird Box nào có sẵn Camera cho chat voice và họp trực tuyến tốt?

megaultima

Active Member
Chào các Bác,

Mình định sử dụng Andoird Box kết hợp với Stupid TV để Chat voice và họp trực tuyến với các ứng dụng như: Skype, Cisco WebEx...
Có bác nào biết sản phẩm Andoird Box nào có sẵn camera dùng như Webcam và cổng Mic input để gắn Micro cho họp trực tuyến tốt không các Bác?

Cảm ơn các Bác

Chỉnh sửa lần cuối:

tieulong_001

Active Member
Ðề: [Cần Giúp]Andoird Box nào có sẵn Camera cho chat voice và họp trực tuyến tốt?

Bạn mua WC gắn vô chứ Andoidbox nào có sẵn.

caogia262

Member
Ðề: [Cần Giúp]Andoird Box nào có sẵn Camera cho chat voice và họp trực tuyến tốt?

Cloudnetgo, mình dùng em CR11S có hết mấy thứ bạn cần

hbinhlove2003

Well-Known Member

Chào các Bác,

Mình định sử dụng Andoird Box kết hợp với Stupid TV để Chat voice và họp trực tuyến với các ứng dụng như: Skype, Cisco WebEx...
Có bác nào biết sản phẩm Andoird Box nào có sẵn camera dùng như Webcam và cổng Mic input để gắn Micro cho họp trực tuyến tốt không các Bác?

Cảm ơn các Bác
Mua WC Logitech đi bác, loại đó chất lượn Cam tốt có mic luôn , tầm 500k
Mấy con Android box nhận tốt ko cần setup gì cả

megaultima

Active Member
Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member

Mua logitech C270 gắn thêm vô bác

megaultima

Active Member

Tình hình là mình định setup giải pháp họp trực tuyến với 2 phòng họp 1 Sài gòn 1 Ninh thuận :
2 đầu gắn andoid box với camera để lấy hình + Loa + Micro đa hướng => xuất hình ra TV + dùng dịch vụ CISCO WEBEX
Giờ setup 1 lần cho ổn luôn.
Cái lăn tăn nhất là cái andoird box :(

Chỉnh sửa lần cuối:

HieuHienSupport

Active Member

Tình hình là mình định setup giải pháp họp trực tuyến với 2 phòng họp 1 Sài gòn 1 Ninh thuận :
2 đầu gắn andoid box với camera để lấy hình + Loa + Micro đa hướng => xuất hình ra TV + dùng dịch vụ CISCO WEBEX
Giờ setup 1 lần cho ổn luôn.
Cái lăn tăn nhất là cái andoird box :(

Android Box thì có loại Mini PC CS968 tích hợp Webcam, xài cũng được. Nhưng đó là mình thấy với nhu cầu dùng để chat Skype nói chuyện cá nhân thôi. Còn như họp trực tuyến của bác thì mình nghĩ nên sử dụng các thiết bị chuyên dụng sẽ tốt hơn về chất lượng hình ảnh cũng như âm thanh, các tính năng cũng như sự ổn định về đường truyền...

megaultima

Active Member

Android Box thì có loại Mini PC CS968 tích hợp Webcam, xài cũng được. Nhưng đó là mình thấy với nhu cầu dùng để chat Skype nói chuyện cá nhân thôi. Còn như họp trực tuyến của bác thì mình nghĩ nên sử dụng các thiết bị chuyên dụng sẽ tốt hơn về chất lượng hình ảnh cũng như âm thanh, các tính năng cũng như sự ổn định về đường truyền...

Cảm ơn Bác, tuy nhiên khi dùng thiết bị chuyên dụng, giải pháp bị vướng vấn đề kinh phí Bác ah :(

Chỉnh sửa lần cuối:

vvd2104

Well-Known Member

Tốt nhất bác nên mua USB Webcam+Mic tích hợp (Mua logitech C270 chẳng hạn), rồi dùng cho con Android nào cũng được, tách ra như vậy tiện hơn, mấy con Android TV tích hợp Webcam+MIC chất lượng hình ảnh kém lắm mà giá lại cao hơn hẳn nếu bác mua riêng lẻ.

megaultima

Active Member

Tốt nhất bác nên mua USB Webcam+Mic tích hợp (Mua logitech C270 chẳng hạn), rồi dùng cho con Android nào cũng được, tách ra như vậy tiện hơn, mấy con Android TV tích hợp Webcam+MIC chất lượng hình ảnh kém lắm mà giá lại cao hơn hẳn nếu bác mua riêng lẻ.

Cảm ơn các Bác đã hỗ trợ. Không biết có có cao thủ nào có cao kiến gì thêm không?

Chỉnh sửa lần cuối:

vinhdo

Member

tối qua mình dùng thử skype trên Measy nhưng sao không thể đăng nhập được

HieuHienSupport

Active Member

tối qua mình dùng thử skype trên Measy nhưng sao không thể đăng nhập được

Bác thử lại lúc khác có được không? Hoặc vào phần cài đặt kiểm tra phần tài khoản -> Skype rồi gỡ tài khoản có sẵn ra rồi nhập lại xem sao

HieuHienSupport

Active Member

Cảm ơn Bác, tuy nhiên khi dùng thiết bị chuyên dụng, giải pháp bị vướng vấn đề kinh phí Bác ah :(

Vậy thì chỉ còn 1 cách như đa số anh em ở đây tư vấn là chọn 1 cái Android Box tầm vừa rồi mua thêm cái Webcam Logitech C270 gắn vào là xong thôi, gọi qua Skype. Nhưng không biết họp có đông người không và cái này yêu cầu mạng phải tốt bác nhé :)

megaultima

Active Member

Vậy thì chỉ còn 1 cách như đa số anh em ở đây tư vấn là chọn 1 cái Android Box tầm vừa rồi mua thêm cái Webcam Logitech C270 gắn vào là xong thôi, gọi qua Skype. Nhưng không biết họp có đông người không và cái này yêu cầu mạng phải tốt bác nhé :)

Mỗi đầu cầu khoảng 8 người Bác ạ. Mạng thì em có đường 30Mbs dành riêng cho nó.

Chỉnh sửa lần cuối:

vinhdo

Member

Bác thử lại lúc khác có được không? Hoặc vào phần cài đặt kiểm tra phần tài khoản -> Skype rồi gỡ tài khoản có sẵn ra rồi nhập lại xem sao

lỗi vầy nè

fa9603

Member

Mỗi đầu cầu khoảng 8 người Bác ạ. Mạng thì em có đường 30Mbs dành riêng cho nó.
dùng laptop thoải mái hơn, ko anh dùng tổng đài mở Voip nhé, có họp hội nghị

megaultima

Active Member

dùng laptop thoải mái hơn, ko anh dùng tổng đài mở Voip nhé, có họp hội nghị

Mình không có kinh nghiệm triển khai giải pháp VOIP này.
Tổng thì muốn dùng camera.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên