Cần giúp đỡ chơi game trên Android Box

thanhcdth

Active Member
Game trên android box một vài đoạn yêu cầu touch, mình click chuột ko tài nào ăn( do sự kiên touch và click khác nhau)

mình đang thử game future flight(do khách hàng rất thích game này, mà game này không phải box nào cũng chơi được, nó cũng kén chọn như Fifa 16 vậy), đa số game có tích hợp tay game điều bị trường hợp này, đợt trước Asphat hình như cũng bị
bác nào biết vụ này help mình với, cám ơn rất nhiều!

thanhcdth

Active Member
Ðề: Cần giúp đỡ chơi game trên Android Box

Mình đã tìm được giải pháp rồi, là dùng pm Remote IME để click là được

Nhưng còn bị vướng chỗ drag and drop trong Game, do game này chuyên trên cảm ứng, nhưng vẫn support tay game

=> Sau này các game nào bị click ko được thì cài pm remote này là ok :)

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Cần giúp đỡ chơi game trên Android Box

Mình đã tìm được giải pháp rồi, là dùng pm Remote IME để click là được

Nhưng còn bị vướng chỗ drag and drop trong Game, do game này chuyên trên cảm ứng, nhưng vẫn support tay game

=> Sau này các game nào bị click ko được thì cài pm remote này là ok :)

Phần mềm Remote IME là để remote qua ĐT, MTB. Vậy không lẽ phải click trên ĐT?

luis783

Member

hình như remoteime chỉ chạy dc trên box dùng rockchip hả bạn?himedia mình chạy ko dc

thanhcdth

Active Member

hình như remoteime chỉ chạy dc trên box dùng rockchip hả bạn?himedia mình chạy ko dc
Trên Rockchip mình chưa thử, nhưng trên Amlogic dùng rất ok, đa số mình tư vấn kh dùng pm này để thay thế chuột

eolohd

Active Member

RemoteIME dùng riêng cho chip AMlogic, nhưng nó còn thua xa cái Google TV Remote của Google đưa ra (chạy tốt với mấy em minix).
Himedia thì có phần mềm cực ngon là hicontrol rồi, đa số các game muốn touch thì qua hicontrol đều ngon.
Rockchip xài rkremotecontrol, mỗi dòng chip 1 loại app khác nhau.

gangster052

em cũng gặp trường hợp như này nhưng dùng razer forge tv không biết có app nào hỗ trợ cho chip snapdragon không nhỉ

Bên trên