[Cần giúp đỡ] Phụ đề của phần mềm Roxio Cineplayer BD

zenkufist15

Có bạn nào rành về phần mềm xem phim Roxio Player BD cho mình hỏi nó xem phụ đề bằng cách nào vậy ? Mình mở file phim cùng với file phụ đề đuôi .srt mà ko thấy phụ đề khi xem ,vọc mãi cũng ko được hichic
Lúc trước mình xem bằng vlc với kmplayer , hôm nay tình cờ mở cái soft có sẵn này của máy Asus mới phát hiện là chuẩn ra âm thanh của nó hay cực kỳ , ngồi phòng kín mở loa lớn nghe rất giống đang ngồi rạp phim khác xa so với vlc với kmp (mình dùng loa soundmax 2.1 bình thường thôi ^^)
Mong các bạn cao thủ nào biết giúp dùm mình nha, thank nhiều

giang_hd

Member
Khuyên bạn một câu chân thành! Đừng dùng những phần mềm này, cứ việc Windows Media Player Classic mà xem HD. Xem bằng WMPC mà bạn setup đúng thì tôi chắc chắn sẽ hay hơn cái phần mềm bạn nói nhiều đấy, cũng khỏi phải lăn tăn khoản phụ đề, cứ nắm file srt kéo thả vào thôi.:)

binhepu

Ðề: [Cần giúp đỡ] Phụ đề của phần mềm Roxio Cineplayer BD

Mình dùng KMP player xem cũng tuyệt

huuthuan

Member
Ðề: [Cần giúp đỡ] Phụ đề của phần mềm Roxio Cineplayer BD

Mình kết cái này Media Player Classic

zenkufist15

Ðề: Re: [Cần giúp đỡ] Phụ đề của phần mềm Roxio Cineplayer BD

Khuyên bạn một câu chân thành! Đừng dùng những phần mềm này, cứ việc Windows Media Player Classic mà xem HD. Xem bằng WMPC mà bạn setup đúng thì tôi chắc chắn sẽ hay hơn cái phần mềm bạn nói nhiều đấy, cũng khỏi phải lăn tăn khoản phụ đề, cứ nắm file srt kéo thả vào thôi.:)
Mình search trên google thì WMPC mà bạn nói là K-Lite phải ko ^^, để mình dùng thử

giang_hd

Member
Re: Ðề: Re: [Cần giúp đỡ] Phụ đề của phần mềm Roxio Cineplayer BD

Mình search trên google thì WMPC mà bạn nói là K-Lite phải ko ^^, để mình dùng thử
Đúng rồi đó bạn!! K-Lite chính là 1 gói Codec dùng kèm với WMPC để bạn setup phần âm và hình. Tuy giao diện WMPC ko đẹp và bắt mắt như các soft khác nhưng hiệu năng cao hơn nhiều. Tuy nhiên mình vẫn thích dùng HD player hơn, vừa tiện vừa gọn gàng và hiệu năng thì mình khẳng định hơn hẳn mấy em HTPC trong cùng tầm tiền. Mình đang xài Dune Smart H1, dự tính tương lai sẽ nâng cấp lên em nào hỗ trợ full 3D gốc.:)

Bên trên