Cần giúp đỡ thiết lập cho HD Audio 8.1 Main Asus P6T SE ! @_@

tanvinh

Active Member
TUi cài Win 7 cài Driver HD Audio 8.1 rùi Sound card tui có 6 Lỗ gắn 3.5ly , xin cho hỏi là tui gắn như thế nào để nghe cho hay , vì tui có 2 loa lớn Mỗi Loa 200w-300W , 1 Sub + 4 Loa Nhỏ (4.1) . 2 Loa Nhỏ Hơn Chút Mỗi Loa 65 W , Thì làm sao tui cắm vào lỗ 3.5 cho hết mấy cái đó nhỉ ? Ai biết xin chỉ giùm cám ơn lắm !

tanvinh

Active Member
Ðề: Cần giúp đỡ thiết lập cho HD Audio 8.1 Main Asus P6T SE ! @_@

còn mấy cái Lỗ Jack 3.5 (Rear , Front , Center) thì để làm gì nhỉ ? Vì nghe nói gắn vào 1 cái Center lỗ màu xanh lá cây thì nó nghe đều đều nhau không có nghe âm thanh khác biệt phải ko nhỉ ? Mong chỉ giúp giùm thanks lắm nha nè ! À còn cái Loa Bự Bự cỡ 200W của tui thì có cái lỗ phía sau thì mua Đầu nào cắm váo được nhỉ ? Sao thấy người ta tuốt dây ra rùi đưa dây vào lổ rùi vặn ốc lại cho nó dính hay có JACK nào cắm vào được ko nhỉ ? Vì tui thấy npo1 có lổ như gắn vào ốc vít , Mới chơi nhạc loa ko biết xin chỉ giùm !

tanvinh

Active Member

HIX vậy là bỏ luôn những lỗ 3.5 Rear và Center đi hả nè ! Chỉ gắn được vào lỗ Font thôi hả nè ? Chứ gắn vào Ampli không thì nghe sao mà hay nhỉ ? Vậy mấy cái lỗ Rear và Center không thể nào gắ vào nghe được hay sao nè ! Vì Ampli của tui có 4 lỗ thôi làm sao gắn được Loa 4.1 và 2 Loa Nhỏ Vừa Và 2 Loa Lớn nhỉ ?

Nghia_PMT

Well-Known Member

=)) bác chủ nói chuyện giống 1 bác hồi xưa cũng hỏi kiểu kiểu này lắm hả nè

Nghia_PMT

Well-Known Member

Cr cao rồi đó nha a ;))

tienlequoc

Well-Known Member

Trả lời giúp các bác ấy nè! Amly của bác là loại 2 kênh để nghe nhạc nên chỉ cắm ngã front là ok. Muốn xem phim ra 5.1 hay 7.1 hay 8.1 gì đó của bác thì cần phải có amly đa kênh 5.1, 7.1, 8.1 tương đương. Và cũng có từng ấy loa tương đương. (Hoặc mua 1 bộ loa vi tính 7.1 là đủ đồ chơi)
Hic. Mới xem lại bác này có hơn 100 bài viết trên hdvietnam rồi. Pó hand bác

ktypro

Active Member

làm em rec 2 tầm 2.5tr là ok.

tanvinh

Active Member

Nên mua âm li nào rẻ nhất mà có thể nghe hết 8 loa của tui được nè ? Vậy tui mua 1 Cục SUB cỡ bao nhiêu WAT để mà nghe hết 8 loa đây các bạn ơi ? Vì tui có 1 cái sub và 4 lỗ jack 4 loa (chắc 4.1) . Chủ yếu làm sao nghe được 2 LOA lớn kia loa (Cao 60cm , Rộng 30Cm) Có ghi cỡ 150-300W . Xin giúp mua sub nào đây !

Bên trên