Cần giúp đỡ về Convert file MKV để xem trên đầu DVD dân dụng

Mình có bộ DragonBall Kai file MKV mỗi tập ~ 90MB, vấn đề là làm thế nào để có thế burn ra đĩa DVD để coi trên đầu DVD dân dụng. Vì số lượng tập cũng khá lớn nên không biết sử dụng soft gì và burn thế nào cho nó kinh tế mà chất lượng phim cũng không quá tệ.
Ai có kinh nghiệm về vụ này cho mình vài lời khuyên, xin cảm ơn.

Ðề: Cần giúp đỡ về Convert file MKV để xem trên đầu DVD dân dụng

ban dung phan mem nay aimersoft converter. phan mem nay rat tien ich no chuyen doi duoc tat ca cac file thanh duoi mp4 rat net va tien loi. mp4 hd chu kho phai mp4 binh thuong dau, dung luong khi doi duoi cung rat nhe vi du nhu phim hd la 8 g thi khi doi duoi no thanh mp4 chi con lai 2 g thoi, ma do net van vay. cho ban duong lick tai mediafile.com/file/qmqdywyqjjy/aimersoftdvd.studio.pack2.4.0.install.zip ban luu y la chuyen doi voi gian lau day voi phim 8g phai mat 5 tieng moi xong. co van de gi thac mac guu tin nahn cho toi nick tuankimlientravel

... voi phim 8g phai mat 5 tieng moi xong...

sao mà lâu dữ vậy?

Bạn nên dùng VSO ConvertXtoDVD 4 để làm DVD.

Hỗ trợ làm DVD menu , tạo chapter, tách ghép âm thanh, phụ đề ( hỗ trợ luôn phụ đề dạng srt, dùng phụ đề Tiếng Việt thì không cần chuyển mã); hỗ trợ tạo file iso và BurnDisc.

Chức năng videoprocessing giúp tận dụng tối đa khả nẳng của CPU giúp rút ngắn thời gian.

Chế độ twopass-encoding nâng cao chất lượng hình ảnh.

Âm thanh đầu ra AC3 2.1; 5.1; mpeg stero; hỗ trợ best convert DTS => AC3 5.1

Tóm lại chỉ cần dùng VSO ConvertXtoDVD 4 là đủ. Không cần dùng mkvtoolnix hay nero gì hết.

Download; Key

Chỉnh sửa lần cuối:

Chức năng videoprocessing giúp tận dụng tối đa khả nẳng của CPU giúp rút ngắn thời gian.

Chế độ twopass-encoding nâng cao chất lượng hình ảnh.

Từ kết quả thực nghiệm và ... áp dụng vào thực tế em xin đóng góp chút ý kiến:

1. Rút ngắn thời gian convert hay không phải nói đến sức mạnh của CPU là bao nhiêu (dòng CPU) chớ video processing function cũng chẳng thêm bớt được bao nhiêu giây phút đâu pác.
2. Chất lượng hình ảnh phụ thuộc vào bitrate và các sharpen, denoise ... mình thêm vào lúc convert. Tốt nhất là để bitrate ngang với file gốc, để chế độ convert là balance là đẹp. Chất lượng file ra 9 - 10, mắt thường khó so sánh thấy, dung lượng cũng tương đương hoặc chênh lệch không đáng kể so với file gốc nữa.
3. Yếu điểm của tạo file iso cho dvd là không thể làm hàng loạt ... vài trăm file (vì em cũng có bộ Dragon ball full :D), trong khi bạn convert sang Divx hàng loạt (chỉ việc setting xong, treo máy và đi ngủ) và chỉ cần mua đĩa về để ... burn từ từ ... cho đến khi hết file thôi.

Trên đây mình chỉ nói sơ, nếu bạn quan tâm, thì pm mình, mình sẽ hướng dẫn cụ thể, nó khá đơn giản thôi :).

phidiepdan

Từ kết quả thực nghiệm và ... áp dụng vào thực tế em xin đóng góp chút ý kiến:

1. Rút ngắn thời gian convert hay không phải nói đến sức mạnh của CPU là bao nhiêu (dòng CPU) chớ video processing function cũng chẳng thêm bớt được bao nhiêu giây phút đâu pác.
2. Chất lượng hình ảnh phụ thuộc vào bitrate và các sharpen, denoise ... mình thêm vào lúc convert. Tốt nhất là để bitrate ngang với file gốc, để chế độ convert là balance là đẹp. Chất lượng file ra 9 - 10, mắt thường khó so sánh thấy, dung lượng cũng tương đương hoặc chênh lệch không đáng kể so với file gốc nữa.
3. Yếu điểm của tạo file iso cho dvd là không thể làm hàng loạt ... vài trăm file (vì em cũng có bộ Dragon ball full :D), trong khi bạn convert sang Divx hàng loạt (chỉ việc setting xong, treo máy và đi ngủ) và chỉ cần mua đĩa về để ... burn từ từ ... cho đến khi hết file thôi.

Trên đây mình chỉ nói sơ, nếu bạn quan tâm, thì pm mình, mình sẽ hướng dẫn cụ thể, nó khá đơn giản thôi :).
Bác cho cái hướng dẫn cụ tỉ đi! @};-@};-

Bên trên