{ CẦN GIÚP} kết nối Live box 2 với tivi CRT qua cổng AV out

thutakim

các bác cho em hỏi. em có đầu HD livebox 2 có hỗ trợ output AV. em dùng cáp 3.5 av ra 3 đầu bông sen. cắm đầu 3.5 vào android box, 3 đầu bông sen vàng, đỏ, trắng em cắm vào tivi CRT. Mà sao chẳng có tín hiệu ji cả. Còn cắm vào tivi Led qua cổng HDMI vẫn bình thường. Bác nào gặp vấn đề này rồi tư vấn giúp em với

thutakim

Ðề: { CẦN GIÚP} kết nối Live box 2 với tivi CRT qua cổng AV out

ko ai biết giúp em sao :(

thutakim

thanks bác. em thử đổi các kiểu rồi ạ. cả trước cả sau mà vẫn ko được. trong setting android box em đã đặt output là tivi svbs với để 480p nhỏ nhất trong setting như 1 bài hướng dẫn nhưng vẫn ko dc. @@

thutakim

ý e không phải là trước hay sau , AV1 hay AV2 , mà là 1 đầu AV 3.5 , đầu còn lại 3 jack vàng đỏ trắng , bác lấy 3 jack đấy , cắm luân phiên vào cổng màu vàng trên tivi , nhớ chỉnh đúng source nha bác

vâng em đổi luân phiên cả 3 dây vào cổng màu vàng vẫn ko được ạ. Em hỏi ngu tí " chỉnh đúng source" là chỉnh gì ạ

thutakim

ý e không phải là trước hay sau , AV1 hay AV2 , mà là 1 đầu AV 3.5 , đầu còn lại 3 jack vàng đỏ trắng , bác lấy 3 jack đấy , cắm luân phiên vào cổng màu vàng trên tivi , nhớ chỉnh đúng source nha bác

vâng em đổi luân phiên cả 3 dây vào cổng màu vàng vẫn ko được ạ. Em hỏi ngu tí " chỉnh đúng source" là chỉnh gì ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

babyworm

Well-Known Member
Bạn thử lấy headphone gắn vào lỗ AV đó. Dùng kết nối HDMI để nhìn thấy. Sau đó mở nhạc lên rồi nghe thử headphone. Nếu có nhạc ra 2 loa tức đường Video có vấn đề. Mình đã từng gặp trường hợp này rồi.

Mà đường đó chủ yếu lấy âm thanh ra ampli thôi. Chứ giờ xem video bằng đường đó thì hình ảnh xấu lắm. Uổng phí cái Box.

thutakim

Ðề: Re: { CẦN GIÚP} kết nối Live box 2 với tivi CRT qua cổng AV out

Bạn thử lấy headphone gắn vào lỗ AV đó. Dùng kết nối HDMI để nhìn thấy. Sau đó mở nhạc lên rồi nghe thử headphone. Nếu có nhạc ra 2 loa tức đường Video có vấn đề. Mình đã từng gặp trường hợp này rồi.

Mà đường đó chủ yếu lấy âm thanh ra ampli thôi. Chứ giờ xem video bằng đường đó thì hình ảnh xấu lắm. Uổng phí cái Box.

Thanks bác nhiều. em vừa cắm jack âm thanh như bác nói. Hai loa vẫn nghe bình thường. em đoán khả năng cao là do jack 3.5 của em mua bị ngắn chỗ đường video trên jack so với cái nguyên bản. Tối về em kiếm thử cái khác xem sao
View attachment 205979 View attachment 205978

thutakim

Kết quả thế nào rồi bạn?

thank bác quan tâm nhưng chưa dc bác ạ. em cắm vào tivi crt chỉ có hai loa tivi nghe dc. cổng hoa sen màu vàng có nhận tín hiệu nhưng tivi nháy ko nhìn thấy ji cả. em đã thử cắm cổng song song hdmi vào màn hình khác cho hiện setting lên chỉnh cấu hình screen các kiểu vẫn ko có hình trên tivi crt. Chẳng nhẽ cái dây AV out đi kèm của livebox 2 ko cắm dc tv crt như quảng cáo sao. :(

pro2740

Active Member

bác thử cắm lên cổng av của tv lcd xem có đc ko. Có khi cổng av out trên cái box bị hư đó. Bạn của mình xài zidoo x6 pro cắm cổng av vào tv crt xài đc bình thường mà

khanhlem

Active Member

Em từng bị hiện tượng này trên con S6
Cắm chặt hết mức là được

oldfriend

Moderator
bác chịu khó ra mua sợi 3.5ly ra 3 đầu vàng đỏ trắng , giá khoảng 15-20k thử xem sao :).

pro2740

Active Member

thank bác quan tâm nhưng chưa dc bác ạ. em cắm vào tivi crt chỉ có hai loa tivi nghe dc. cổng hoa sen màu vàng có nhận tín hiệu nhưng tivi nháy ko nhìn thấy ji cả. em đã thử cắm cổng song song hdmi vào màn hình khác cho hiện setting lên chỉnh cấu hình screen các kiểu vẫn ko có hình trên tivi crt. Chẳng nhẽ cái dây AV out đi kèm của livebox 2 ko cắm dc tv crt như quảng cáo sao. :(

mua sợi dây đầu dài như cái bên phải là ok bác ah. Đừng mua cái ngắn nó ko xài đc đâu

thutakim

mua sợi dây đầu dài như cái bên phải là ok bác ah. Đừng mua cái ngắn nó ko xài đc đâu

em mua cả cái đầu jack dài như ảnh bác gửi vẫn ko dc. để tối em test cái cổng av ở lcd khác xem có hỏng lỗ 3.5 trên livebox ko

dangdtbk

Member

Khi nối cổng AV Rút cáp HDMI ra chưa

thutakim

Hehe.Cuối cùng em cũng kết nối dc rồi các bác. Lí do là lẫy đường hình trong box tivi ko chạm đến jack. Em đã mổ bụng em nó ra đẩy lẫy lên cao hơn. Nhân thể em cũng đã update filmware cho con livebox. Nó là rockchip3188 ạ. Vừa up vừa sợ brick sai phiên bản. :d

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: { CẦN GIÚP} kết nối Live box 2 với tivi CRT qua cổng AV out

Hehe.Cuối cùng em cũng kết nối dc rồi các bác. Lí do là lẫy đường hình trong box tivi ko chạm đến jack. Em đã mổ bụng em nó ra đẩy lẫy lên cao hơn. Nhân thể em cũng đã update filmware cho con livebox. Nó là rockchip3188 ạ. Vừa up vừa sợ brick sai phiên bản. :d

Đường AV của AB trên nhiều model như S6, M8S và cả con của bác có nhiều điều thú vị lắm.

jackpham

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: { CẦN GIÚP} kết nối Live box 2 với tivi CRT qua cổng AV out

Đường AV của AB trên nhiều model như S6, M8S và cả con của bác có nhiều điều thú vị lắm.

Mình cũng mới bị con X1 như các bác. Ra Hiếu Hiền xin sợi cáp AV khác gắn vào là OK.

Bên trên