(Cần Giúp)M8 storage full

HoangD

Member
HoangD xài cái M8 này khoãng 2 năm rồi , cứ vài tháng thì bị storage full (app data , media content , misc. chiếm hết) không load Kodi được . Phải factory reset rồi install lại mới xài được , ACE có cách khắc phục nào làm ơn chỉ giúp hay là nên mua cái Box mới ? Xin cảm ơn .

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: (Cần Giúp)M8 storage full

Zidoo X6 PRO nhé bác, 16GB bộ nhớ EMMC đã được thống nhất vào chung 1 bộ nhớ duy nhất, không chia làm 2 bộ nhớ giống như trên các box khác, 16GB bộ nhớ flash trên H8 nó chia ra làm 2 phần, phần chứa các dữ liệu cài đặt của ứng dụng chỉ có 2GB nên cài nhiều 1 thời gian cũng sẽ đầy hoặc cài vài game nặng lên là Full bộ nhớ ngay. Còn Zidoo X6 PRO thì cài chừng nào hết 16GB thì thôi :D

HoangD

Member

vậy thì mua cái Zidoo X6 PRO , cảm ơn HieuHienSupport .

OtVang

Member

Bạn cài bản ROM nào? tốt nhất nên thử ROM khác hoặc cài openelec sẽ chạy tốt. M8 chạy được 4K, nếu không chơi game thì quá ổn rồi. các thánh bán hàng hay bắt mua mới quá :)

HieuHienSupport

Active Member

Bạn cài bản ROM nào? tốt nhất nên thử ROM khác hoặc cài openelec sẽ chạy tốt. M8 chạy được 4K, nếu không chơi game thì quá ổn rồi. các thánh bán hàng hay bắt mua mới quá :)

Hi, nhân tiện nhắc tới openlec, bác có biết bản nào dùng được cho M8 không? Hôm trước em có thử cài bản trên trang của nó, theo như trên 4rum freaktab nói là dành cho M8 chạy được, nhưng em cài đi cài lại mấy lần vẫn không chạy được openelec trên con M8, không hiểu là do không tương thích hay sao nữa, nếu bác đã cài rồi cho em link firmware bản bác đã cài để em test thử nhé, thank you bác :)

vuthecong78

Well-Known Member

Hi, nhân tiện nhắc tới openlec, bác có biết bản nào dùng được cho M8 không? Hôm trước em có thử cài bản trên trang của nó, theo như trên 4rum freaktab nói là dành cho M8 chạy được, nhưng em cài đi cài lại mấy lần vẫn không chạy được openelec trên con M8, không hiểu là do không tương thích hay sao nữa, nếu bác đã cài rồi cho em link firmware bản bác đã cài để em test thử nhé, thank you bác :)
Mình đang xài bản này cho M8 thấy rất tốt. http://amlinux.ru/image/5.95.3/OpenELEC-Amlogic.arm-M8-5.95.3.2.zip

Bên trên