Cần giúp về truyền hình trả tiền tại Cà Mau

nguyenphi66

Active Member
Em sinh sống tại TPHCM nhưng tết này em định mua 1 chiếc TV tặng người thân ở dưới Cà Mau, phần TV thì em lo được rồi, nhưng em muốn mua một đầu thu (truyền hình trả tiền) nào cũng được, ưu tiên K+ nhé, như vậy thì các đầu thu này có thể sử dụng được dưới đó không? Anh em cho ý kiến, vụ này rất gà nên cần mọi người giúp đở, thanks...

voihp

Active Member
Ðề: Cần giúp về truyền hình trả tiền tại Cà Mau

Bác cứ lên trụ sở K+ hỏi xem nó phủ sóng ở Cà mau chưa đã,có rùi thì bác yên tâm lắp,nếu chưa thì tìm hiểu nhà đài khác

nguyenphi66

Active Member

Bác cứ lên trụ sở K+ hỏi xem nó phủ sóng ở Cà mau chưa đã,có rùi thì bác yên tâm lắp,nếu chưa thì tìm hiểu nhà đài khác

ok bác để em thử, cho em hỏi thêm 1 cái nửa là: trong gói K+ hình như không có kênh Cà Mau TV như vậy làm sao có thể xem kênh quê hương mình?

Em sinh sống tại TPHCM nhưng tết này em định mua 1 chiếc TV tặng người thân ở dưới Cà Mau, phần TV thì em lo được rồi, nhưng em muốn mua một đầu thu (truyền hình trả tiền) nào cũng được, ưu tiên K+ nhé, như vậy thì các đầu thu này có thể sử dụng được dưới đó không? Anh em cho ý kiến, vụ này rất gà nên cần mọi người giúp đở, thanks...

Người thân của bạn ở Cà Mau nhưng ở thành phố hay ở huyện? Đầu thu K+ thì bạn tặng nhưng bạn có tặng cước thuê bao không? Theo mình thì bạn không cần tặng K+ làm gì vì cước phí đắt. Nếu ở huyện thì bạn lắp đầu thu vệ tinh thu miễn phí khoảng 60 kênh trong đó có Cà Mau TV, còn nếu ở thành phố thì ngoài cách đó bạn có thể lắp SCTV, MyTV, NextTV, FPT truyền hình cước phí dao động từ 66K đến hơn 100K. Tất cả đều có CaMauTV. Vài góp ý cùng bạn, chào bạn!

Hình như đầu K+ có cho nhập thêm tp để thu thêm kênh CTV1 của HTV phát trên VNS2 mà. Nếu thấy lằn nhằng thì cứ cáp mà chiến ở Cà Mau cáp thì có SCTV và Viettel. Iptv thì FPT và Mytv vệ tinh thì đủ số mặt đất chưa có ngoài mấy kênh free của VTC

Mua cây anten khoảng 50k rồi vô tư mà bắt sóng kênh Cà Mau, khi nào nó số hoá thì vẫn dùng được vì TV mới chắc có DVB-T2.
Đừng nghe lời mấy ông trên cho tốn tiền.

vuthecong78

Well-Known Member

Mua cây anten khoảng 50k rồi vô tư mà bắt sóng kênh Cà Mau, khi nào nó số hoá thì vẫn dùng được vì TV mới chắc có DVB-T2.

E này nói chuẩn và chỉnh này. Bạn nên nghe theo. Tốn mỗi tiền anten cột mà vẫn có 40 kênh tv xem thoải mái.

Đôrêmi

Moderator

Em Điêu nói rất chuẩn :D

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Em Điêu nói rất chuẩn :D
Trả lời sai yêu cầu của chủ thớt mà còn kêu là nói chuẩn. Topic bác chủ ghi rõ ràng là "Cần giúp về truyền hình trả tiền tại Cà Mau" chứ có hỏi cách xem sao cho nhiều kênh mà rẻ nhất đâu. :))

rua bo

Well-Known Member

Lâu lâu, thím Điêu, bác Mí bị "bắt giò" =))

Lâu lâu, thím Điêu, bác Mí bị "bắt giò" =))

Bắt giò thì cứ việc bắt giờ, chứ 2 bác ấy từ lâu đã từ bỏ và đã biết truyền hình trả tiền chẳng có gì để xem nữa rồi.
Nên những gì đã nói ở trên đều là CCMNR.

Bên trên