CẦN GIÚP VỀ XEM PHIM 3D TRÊN TV 3D LG QUA CỔNG USB

dohuunghia

Tình hình là mình vừa mua con LG 3D có chức năng xem phim qua USB. mình tải phim 3D về chép vào ổ cứng di động để xem. vấn đề là ổ cứng di dộng ở định dạng FAT32 mà ở định dạng này thì ko hỗ trợ file lớn hơn 4GB, trong khi đó phim nào cũng tầm 7-8GB trở lên, mà nếu chuyển định dạng ổ cứng di động sang NTFS thì lưu đc phim nhưng ngặt ở chỗ TV ko đọc đc định dạng NTFS( đa sỗ các TV 3D chỉ mới hỗ trợ cổng USB định dạng FAT32). thế là mình nghĩ ra cách chia bộ phim ra từng phần nhỏ ( kiểu như theo tập ý). minh dùng phần mềm mkvtoolnix để add phụ đề cũng như chia nhỏ bộ phim . test thử trên máy tính chạy ok cả về chất lượng lẫn vietsub, nhưng khi chép vào ổ cứng cắm vào TV để xem thì lại không có phụ đề. bí quá ko biết làm sao mạo muội hỏi các bác, bác nào có rành chỉ giúp mình với nhé!

trung750

Member
Ðề: CẦN GIÚP VỀ XEM PHIM 3D TRÊN TV 3D LG QUA CỔNG USB

Nếu như dòng TV 3D của LG,thì đọc được ổ cứng gắn ngoài có dung lượng 2TB,phân vùng NTFS nhe bạn.Không cần chuyển về FAT32 hay chia nhỏ

haipvg

Well-Known Member

Nếu TV LG của bạn mà không chịu đọc ổ ngoài định dạng NTFS thì có 2 cách:
1. Đổi ổ khác xem sao
2. Nếu vẫn thế thì gọi hãng LG yêu cầu xử lý
ps: Nhà mình dùng 3D LG từ đời 2011 đọc ổ ngoài 2TB NTFS rất bình thường

TCH

Member

Tình hình là mình vừa mua con LG 3D có chức năng xem phim qua USB. mình tải phim 3D về chép vào ổ cứng di động để xem. vấn đề là ổ cứng di dộng ở định dạng FAT32 mà ở định dạng này thì ko hỗ trợ file lớn hơn 4GB, trong khi đó phim nào cũng tầm 7-8GB trở lên, mà nếu chuyển định dạng ổ cứng di động sang NTFS thì lưu đc phim nhưng ngặt ở chỗ TV ko đọc đc định dạng NTFS( đa sỗ các TV 3D chỉ mới hỗ trợ cổng USB định dạng FAT32). thế là mình nghĩ ra cách chia bộ phim ra từng phần nhỏ ( kiểu như theo tập ý). minh dùng phần mềm mkvtoolnix để add phụ đề cũng như chia nhỏ bộ phim . test thử trên máy tính chạy ok cả về chất lượng lẫn vietsub, nhưng khi chép vào ổ cứng cắm vào TV để xem thì lại không có phụ đề. bí quá ko biết làm sao mạo muội hỏi các bác, bác nào có rành chỉ giúp mình với nhé!

Mình xác nhận các lời nói của các bạn bên dưới, mình đang xài LG LW 5700 đây(model 3D 2011). Dù đọc USB hay HDD gắn ngoài ở định dạng NTFS hay FAT gì cũng đọc tuốt, mình có test bằng USB 16 Gb và ổ cứng 2 TB rồi (đương nhiên ở định dạng NTFS), chạy bình thường nha bạn.
Bạn cho mọi người biết model bạn đang xài xem ?

baotri80

Member

Nếu như dòng TV 3D của LG,thì đọc được ổ cứng gắn ngoài có dung lượng 2TB,phân vùng NTFS nhe bạn.Không cần chuyển về FAT32 hay chia nhỏ

Trước em dùng giải pháp tạm thời gắn HDD 500g vào TV LG LW4500 , chiến ngon lành phim 3D 10G .

ngchien

Member
Re: Ðề: Re: CẦN GIÚP VỀ XEM PHIM 3D TRÊN TV 3D LG QUA CỔNG USB

usb 16GB của bạn có chép đc file phim lớn hơn 4GB không? và định dạng usb là FAT32 hay NTFS?bạn có thể hướng dẫn mình đc không?
mình dùng con lm5800 , usb định dạng NTFS . cứ chép vào nó đọc được hết

caothudeche

Moderator

Bạn xem lại cổng TV LG nhé. Trên TV LG có các cổng HDD, App. Nếu cắm ổ cứng di động phải cắm đúng cổng HDD.
Mình xem bình thường ổ 2TB

dohuunghia

thank các bác. để định dạng lại rồi test thử xem thế nào

huanbinh

Lg 3D đọc được định dạng NTFS, bác xem lại õ cứng xem

khoamaster

TV đọc được file film mà không đọc đc NTFS ????
cái này 100% là bạn chưa tìm hiểu và rất hấp tấp nà.
chịu khó tìm kiếm trước khi hỏi nhé bro, lần đầu gặp vấn đề này mình cũng rất lo lắng nhưng tìm hiểu tý thì ok hết :)
giải pháp : đọc sách hướng dẫn :)
TV sẽ có nhiều cổng USB, xem kĩ cổng bạn cắm thiết bị tương ứng nhé, VD : cổng USB 0.5v - cắm USB bình thường, cổng USB 5v - cắm HDD gắn ngoài qua cổng wire... ji` ji` đó :).
như nhà mình có TV samsung 32inch có cổng USB nhưng chỉ để đọc file nhạc hay hình không đọc đc file film nhưng đọc được NTFS nhé, còn TV samsung 60inch thì đọc đc tất, play file film 3D mkv 49GB bình thường nak :) có điều cắm HDD 2.5'' qua cổng 5V thì mới hoạt động :)
Kinh nghiệm bản thân, ace chém nhẹ :)

h2love4ever

Active Member

Mình test trên cái LA6200 xem phim 3D thoải mái, kể cả phim 20G

Chỉ có TV Sony đời 2012 trở về trước thì mới ko support NTFS thôi bạn, LG, Samsung thì hỗ trợ NTFS lâu rồi, từ đời TV 3D cinema đầu tiên là LW4500 năm 2011 đã có rồi mà. TV LG từ đời 2012 trở về sau hỗ trợ thêm chuẩn âm thanh dts (dòng LM, LA). Mình coi film toàn chọn file >10gb mới down, ít hơn thì never.

Saigonhitech

Re: Ðề: CẦN GIÚP VỀ XEM PHIM 3D TRÊN TV 3D LG QUA CỔNG USB

Tivi mà đã hỗ trợ ÚB và 3D thì không thể nào không hỗ trợ NTFS tivi của em SS gắn ổ 2TB vào xem tốt không vấn đề gì.

Re: Ðề: CẦN GIÚP VỀ XEM PHIM 3D TRÊN TV 3D LG QUA CỔNG USB

TV đọc được file film mà không đọc đc NTFS ????
cái này 100% là bạn chưa tìm hiểu và rất hấp tấp nà.
chịu khó tìm kiếm trước khi hỏi nhé bro, lần đầu gặp vấn đề này mình cũng rất lo lắng nhưng tìm hiểu tý thì ok hết :)
giải pháp : đọc sách hướng dẫn :)
TV sẽ có nhiều cổng USB, xem kĩ cổng bạn cắm thiết bị tương ứng nhé, VD : cổng USB 0.5v - cắm USB bình thường, cổng USB 5v - cắm HDD gắn ngoài qua cổng wire... ji` ji` đó :).
như nhà mình có TV samsung 32inch có cổng USB nhưng chỉ để đọc file nhạc hay hình không đọc đc file film nhưng đọc được NTFS nhé, còn TV samsung 60inch thì đọc đc tất, play file film 3D mkv 49GB bình thường nak :) có điều cắm HDD 2.5'' qua cổng 5V thì mới hoạt động :)
Kinh nghiệm bản thân, ace chém nhẹ :)

cổng USB trên TV lại phân thành nhiều loại thấy hả bác? TV bác model gì thế? em thấy mấy cổng giống nhau cả cắm cái nào cũng đc! lạ nhất là cổng 0.5 V của bác dùng cho USB thường !!!

SanePoker

Làm gì có chuyện tv3d không đọc định dạng NTFS hả bác. TV nó báo không đọc được ổ thì có thể là do ổ của bác đã dùng để chạy OS và bị phân mảnh. cách tốt nhất là format lại toàn bộ ổ thành định dạng NTFS rồi chép phim vào xem lại

Manuke

Hỏi ké các bác chút, em cắm ổ 2TB vào tivi LG LA6910, Phim định dạng đuôi *.mkv, phụ đề rời, đã đổi tên phụ đề giống tên phim và đuôi *.srt, test trên laptop xem thì có phụ đề nhưng trên tivi thì không hiện phụ đề. Như vậy phải làm sao để xem trên tivi có phụ đề như máy tính, hay là tivi này không hỗ trợ phụ đề rời nhỉ? Bác nào biết xin hướng dẫn giúp em. Thanks! :)

Bên trên