Cần mua đầu đĩa Bluray???

Mình cần mua đầu đĩa Bluray đọc được tất cả các định dạng, đặc biệt là đọc tốt đĩa Bluray 50k không lỗi , mình đang phân vân giữa 2 sản phẩm là Sony BDP-S5200 và Yamaha BD-S667 , không biết cái nào tốt hơn vậy các bạn ?? Cám ơn

hbinhlove2003

Well-Known Member
Ðề: Cần mua đầu đĩa Bluray???

Sony BDP-S5200 rất kén đĩa và ko hổ trợ sub rời, nên mua PIONEER BDP-150

langtu27

Well-Known Member

Xem BLU theo em nên xài HTPC, em đã xài qua 1 số đầu BLU và gặp rất nhiều vấn đề. Nhiều khi hí hửng mú được cái đãi về, cắm vào đầu ko sao xem đc là ức chế lắm...

louiskoo90

em có đầu Bluray Cambridge Audio Azur 752BD ai có hứng thú không ạ ????

Nệm Nhật Tân

Well-Known Member

Nói chung bạn mua đầu đĩa nên chọn Pioneer ít kén đĩa , nhưng đĩa Buray khá đắt .

Derkaiser0884

Em có đầu Samsung BD-D7500 mua ở Mỹ mà không đọc được đĩa ở VN. không biết tại sao ? Các bác giúp e với

blurayoppovn

Mua đầu đĩa OPPO BDP 105D đi bạn, vừa xem được phim độ nét với chip Darbee. vừa nghe nhạc nhờ có DAC. Đọc được file ISO luôn, phụ đề tiếng việt nữa

nghia2012

Active Member

Theo tôi, trước khi đi bác nên mang theo 1 số đĩa bluray 50gb, một ít phim có phụ đề rời trong usb để test.
Gợi ý bác model bluray Imax nx3000. Chúc bác tìm được đầu bluray như ý.

nmcgroup

Well-Known Member

em đang dùng sony 6200 ko đọc dc file iso :) chủ yếu là nghe thúy nga ghi ra đĩa :(

smallgent

Well-Known Member

Mình thấy trong spec đầu bluray Sony S5100/S5200 có nói play được flac nhưng khi share DLNA lại không play được thiệt là tiếc. Chứ không là mua về kiêm luôn như cdp hoặc browse lossless từ mấy ổ mạng qua LAN để out ra DAC nghe 2 kênh.

Anh em nào đang xài S5200 xác nhận giúp mình cái nhé. Cảm ơn trước.

Chia sẻ bạn kinh nghiệm thế này, oppo thì tuyệt vời nhất rồi nhưng gía của nó đi cùng đẳng cấp. Đầu sony thì là loại bình dân, hình ảnh bình thường, đầu pioneer mua loại 450 thì đẹp nhưng khi chơi file mkv thì lỗi phụ đề việt, chơi m2ts thì Ko lên phuj đề, đĩa thì chơi tuốt. Đĩa thì ko có bluray xịn để bác mua đâu, đĩa copy thì nhiều. Nhưng chất lượng cuzng chỉ ở mức copy. Tóm lại là nếu có thể thì mua cái đầu bluray về tự burn là cách chơi hay nhất, có khi còn kiếm thêm Dc chút ít.

winterfell101

Well-Known Member

e có con bluray denon like new, e bán 8tr, bác xem qua dưới chữ ký e ạh

Votamnhan72

Re: Ðề: Cần mua đầu đĩa Bluray???

Mua panasonic DMP-BDT360 chạy đĩa 50k ngon lành đó bạn

Bên trên