Cần mua đĩa chất lượng cao

Các huynh cho đệ hỏi có biết chổ nào bán đĩa CD hoặc DVD có mặt đĩa la ánh kim như đĩa gốc không, đệ không thích những đĩa mặt tím và mặt trắng. Theo đệ biết thì đĩa này chất lượng và độ bền rất lâu, thấy ở ngoài tiệm đĩa thấy cũng có bán đĩa phim dạng mặt ánh kim này. Chỉ đệ với, đệ mua nhìu để lưu trữ

Lâm Gia Trang

Ðề: Cần mua đĩa chất lượng cao

bác ở vị trí địa lý nào thì mọi người mới biết mà tư vấn chứ

Avas

Cho mình hỏi ké bạn chủ thớt nhé.
Nếu ở HN có chỗ nào bán đĩa lòng ánh kim chất lượng tốt ko.

Mình ở HCM ,miền Nam, nghe nói đĩa này rất hiếm, nhưng mình biết thì đĩa này cũng không đắt lắm vì những tiệm đĩa ở ngoài bán chỉ có 10k/DVD mà thui

tieuthieugia

Well-Known Member

nếu ở HCM thì xuống 42 Hùynh Thúc KHáng lựa thử

Các huynh cho đệ hỏi có biết chổ nào bán đĩa CD hoặc DVD có mặt đĩa la ánh kim như đĩa gốc không, đệ không thích những đĩa mặt tím và mặt trắng. Theo đệ biết thì đĩa này chất lượng và độ bền rất lâu, thấy ở ngoài tiệm đĩa thấy cũng có bán đĩa phim dạng mặt ánh kim này. Chỉ đệ với, đệ mua nhìu để lưu trữ

Đĩa này là đĩa đúc, đc in sang trên các hệ thống chuyên nghiệp bác ơi chỉ có mấy cty lớn hay tụi trùm in lậu mí có [giá rất đắt].Mấy phim hay nhạc bác thấy đa số là đặc hàng số lượng lớn tụi TQ nó dập, thị trường ko có bán loại đĩa trắng này đâu.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

đĩa có mặt ánh kim như bạn nói là sản xuất theo công nghệ dập, thường gọi là đĩa đúc. Máy làm đĩa theo công nghệ này trị giá cả trăm ngàn usd, to lớn đồ sộ bằng cả gian nhà.

Đĩa dùng in sang gia đình là theo công nghệ đốt, dùng tia laser "khắc" lên bề mặt đĩa. Công nghệ này rẻ và tiện nhưng độ bền giới hạn.

Kể cả bạn có mua được phôi đĩa loại theo công nghệ dập nêu trên thì cũng vác về ngắm thôi, trừ khi bạn có máy làm đĩa chuyên dụng (mà mình đoán rằng bạn không có, vì nếu có thì bạn đã không hỏi như thế này)

Bên trên