Cần mua thiết bị thu hình truyền hình cáp ở SG

cailuong

Các bạn nào biết ở SG chổ nào bán đầu thu dùng để thu các chương trình phát sóng trên truyền hình cáp chỉ mình với: Có tích hợp ổ cứng, thu xong copy ra DVD...có hẹn giờ...

Trước đây mình mua con này: LG RH387. Nhưng giờ tìm không còn nữa, vì LG kô sản xuất nữa, có ai biết ở đâu còn bán chỉ mình với nhé.

Cảm ơn nhiều lắm

vkc

Well-Known Member
Ðề: Cần mua thiết bị thu hình truyền hình cáp ở SG

Các bạn nào biết ở SG chổ nào bán đầu thu dùng để thu các chương trình phát sóng trên truyền hình cáp chỉ mình với: Có tích hợp ổ cứng, thu xong copy ra DVD...có hẹn giờ...

Trước đây mình mua con này: LG RH387. Nhưng giờ tìm không còn nữa, vì LG kô sản xuất nữa, có ai biết ở đâu còn bán chỉ mình với nhé.

Cảm ơn nhiều lắm

Hiện nay chỉ còn đầu Pioneer là có chức năng này thôi (giá tầm 12tr gì đó), nếu ở SG bác có thể ra Sơn Hà ngoài Huỳnh Thúc Kháng, Q1 để hỏi
Hoặc đầu Sony nội địa, có thề lên vatgia để kiếm

Mã:
www.audiosonha.com

cailuong

Hic...mắc quá vậy trời, LG hồi đó chưa đến 4 triệu đó. Hic hic

hd360sg

Truyền hình cap thì hơi ít thiết bị hỗ trợ , tuy nhiên nếu mà nhà bác có setopbox thì sẽ tiện hơn rất nhiều , khi đó có thể lựa e tyco i3 vừa xem HD vừa ghi hình .....

cailuong

Hiện nay chỉ còn đầu Pioneer là có chức năng này thôi (giá tầm 12tr gì đó), nếu ở SG bác có thể ra Sơn Hà ngoài Huỳnh Thúc Kháng, Q1 để hỏi
Hoặc đầu Sony nội địa, có thề lên vatgia để kiếm

Mã:
www.audiosonha.com

Ở Sơn Hà cũng không còn bạn à, bạn biết chổ nào còn không à?

cailuong

Truyền hình cap thì hơi ít thiết bị hỗ trợ , tuy nhiên nếu mà nhà bác có setopbox thì sẽ tiện hơn rất nhiều , khi đó có thể lựa e tyco i3 vừa xem HD vừa ghi hình .....

setopbox: Là gì vậy bạn? hướng dẫn dùm mình đi.
Cần gấp thiết bị thu truyền hình cáp lắm.

cailuong

Mình hỏi STB rùi, nhưng kẹt 1 cái là 2 truyền hình cáp cùng đi vào một đầu ghi hình để hẹn giờ...thì kô áp dụng được, vì đến giờ bật lên thì đầu ghi hình biết ghi từ SCTV hay HTVC bây giờ???

Chỉ còn cách mua 1 đầu thu hình riêng...nhưng ở SG tìm hòai kô ra. Bạn nào biết chỉ chổ mình mua với à.

cailuong

Hic, tìm từ SG ra Hà Nội. Kô có các đầu chuyên dùng để thu hình truyền hình cáp rồi.

tdhvn

Active Member

Mình hỏi STB rùi, nhưng kẹt 1 cái là 2 truyền hình cáp cùng đi vào một đầu ghi hình để hẹn giờ...thì kô áp dụng được, vì đến giờ bật lên thì đầu ghi hình biết ghi từ SCTV hay HTVC bây giờ???

Chỉ còn cách mua 1 đầu thu hình riêng...nhưng ở SG tìm hòai kô ra. Bạn nào biết chỉ chổ mình mua với à.
Tư vấn cho bác thu 2 đài TH cable nhé:
2 đường cable (SCTV + HTVC) ==> nối đến bộ trộn (quay ngược bộ chia 2 tín hiệu, thường gọi là spliter) tín hiệu để trộn ra 1 đường cable ==> sau đó nối cable vào anten của R-3300 để thu.
Điều kiện duy nhất là các kênh của 2 đài không được trùng nhau tần số.

hd360sg

setopbox: Là gì vậy bạn? hướng dẫn dùm mình đi.
Cần gấp thiết bị thu truyền hình cáp lắm.
Cái này là dạng truyền hình kỹ thuật số đó bác , các kênh truyền hình kts hiện tại đều đi kèm một bộ giải mãi , cái bộ đó là setopbox đó bác :D

cailuong

Tư vấn cho bác thu 2 đài TH cable nhé:
2 đường cable (SCTV + HTVC) ==> nối đến bộ trộn (quay ngược bộ chia 2 tín hiệu, thường gọi là spliter) tín hiệu để trộn ra 1 đường cable ==> sau đó nối cable vào anten của R-3300 để thu.
Điều kiện duy nhất là các kênh của 2 đài không được trùng nhau tần số.

Cảm ơn bạn, mình hiểu giải pháp của bạn rồi.
Nhưng bây giờ mua cái bạn nói ở đâu có vậy? cái này nè: bộ trộn (quay ngược bộ chia 2 tín hiệu, thường gọi là spliter) tín hiệu để trộn ra 1 đường cable
Bạn cho mình biết nha, được vậy là quá hay rồi đó.

tdhvn

Active Member

Cảm ơn bạn, mình hiểu giải pháp của bạn rồi.
Nhưng bây giờ mua cái bạn nói ở đâu có vậy? cái này nè: bộ trộn (quay ngược bộ chia 2 tín hiệu, thường gọi là spliter) tín hiệu để trộn ra 1 đường cable
Bạn cho mình biết nha, được vậy là quá hay rồi đó.
Ra mấy cửa hàng bán anten thu vệ tinh hay STB truyền hình cáp đều có.

cailuong

Vậy mà nãy giờ cứ tưởng mua cái bộ chia truyền hình cáp: 1 IN, 2 OUT. Rồi đem về đảo ngược lại như bạn nói bên trên
Có làm vậy được không à?

* Mấy cái chổ bán tivi, thiết bị điện tử...có bán không à?

Bên trên