[Cần Thơ] Cafe cuối tuần 29/08

Family360

Active Member
Ðề: [Cần Thơ] Cafe cuối tuần 30/08

Nếu chủ yếu là share phim thì máy móc thế nào sao ko ai đề cập đến nhỉ? Em chỉ có HDD Sata 3.5" thôi ko có External box hay Dock gì hết (chưa có tiền mua)... Bác nào có 2 cái Dock mang theo là tiện nhất.
Cafe VIP thì cũng OK, ko thì Thủy Mộc cũng được, Em chỉ biết có 2 quán đó thôi những quán khác thì chưa ngồi bao giờ. Àh vô mấy quán cafe nhạc xập xình ở dưới bãi cát cho nó vui nhể :D
Nếu được thì em xin đề nghị mình làm chiều thứ 7 đê, thứ 7 dễ offchai, off xong mướn khách sạn ngủ sáng về quê, CN thì ko offchai được rồi...#:-s

Máy thì AE mang theo lap và ổ cứng có cổng USB. Trường hợp này thì cần dock rồi, cái này thì không biết AE mình ai có?

Ai có lên tiếng nha!

Có vẻ như AE đã có tiết mục rồi, vậy sửa lại thành ngày 29/08 tức thứ 7. Thời gian thì vẫn như cũ nếu như không có vấn đề gì. :)

dvthanhtam

Em có ý kiến về off :
nên chia làm 3 phần : phần 1 là HD Offline , phần 2 là FF Online2 , phần 3 là tiếp tới sài gòn hơi :D .
Thằng anh cua em còn 1 cái HDD Box , nhưng mà xài khoảng 1 tiếng là nó hơi xĩn nên không dám đem . Để hôm về kiên giang hỏi mượn thử . Nếu được thì em thông báo lên .
//Mới đi xuống VIP uống , thấy không gian rộng , thoáng mát , giá rẽ( so với mấy quán khác cùng cách bày trí ) nhưng nhân viên phục vụ không được bằng mấy quán khác , kể cả quán Cối Xay Gió 2 .

Chỉnh sửa lần cuối:

taijvc

Ban Nguyen coi sap xep di nha, hom do minh co gan di (may hom nay o dau o duoc roi)

taijvc

Binh thuong thoi Tu oi,chieu thu 7 ma ,co dip off chai moi de tam su hon cafe hoai chan lam.ok

congtuheokho

;)) lại có fifaonline!
có ai cho mn HDD về nhà share lên máy hôm sau trả hok nhỉ.

dvthanhtam

EM thấy mấy bác thích FF nên em góp ý thêm vô thôi , chư bây h em nghĩ chơi game rồi .

;)) lại có fifaonline!
có ai cho mn HDD về nhà share lên máy hôm sau trả hok nhỉ.
Bác có dám đưa ổ cứng cho người ta mang về chép phim cho bác ko?

@các bạn: theo kinh nghiệm từ những lần mình đi offline với HDVN và vài hội khác, mình thấy người ta đi offline chủ yếu là để trao đổi kiến thức, kinh nghiệm về phần cứng và phần mềm trong công nghệ HD, việc share phim chỉ là phụ thôi (share lúc nào, ở đâu mà chẳng được...). Thiết nghĩ ở TP chúng ta, công nghệ này còn mới, còn nhiều người (ngay cả chúng ta) còn mơ hồ về rất nhiều khái niệm cơ bản. Chơi HD ko chỉ đơn giản là chép phim của người khác về mở laptop đeo Headphone vào và xem thì có thể nói với người khác rằng "ta đây là dân chơi HD". "chơi HD" trước tiên là phải biết thưởng thức HD, để thưởng thức HD thì ít nhất mình phải nhận thấy được sự khác biệt của nó so với khi xem 1đĩa DVD ca nhạc có âm thanh stereo. Và còn nhiều thứ khác như nguồn phim ở đâu mà có? Có phải bản phim HD nào cũng giống nhau?
Vài dòng tâm sự mong các bạn có thể định hướng được con đường mình cần phải đi khi bước vào niềm đam mê này. Có gì ko phải các bạn bỏ qua cho mình nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

nhocngo

Member

Cho em xin vào với...nhocngo.....
Chào tất cả mọi người...^^

Chỉnh sửa lần cuối:

taijvc

Bác có dám đưa ổ cứng cho người ta mang về chép phim cho bác ko?

@các bạn: theo kinh nghiệm từ những lần mình đi offline với HDVN và vài hội khác, mình thấy người ta đi offline chủ yếu là để trao đổi kiến thức, kinh nghiệm về phần cứng và phần mềm trong công nghệ HD, việc share phim chỉ là phụ thôi (share lúc nào, ở đâu mà chẳng được...). Thiết nghĩ ở TP chúng ta, công nghệ này còn mới, còn nhiều người (ngay cả chúng ta) còn mơ hồ về rất nhiều khái niệm cơ bản. Chơi HD ko chỉ đơn giản là chép phim của người khác về mở laptop đeo Headphone vào và xem thì có thể nói với người khác rằng "ta đây là dân chơi HD". "chơi HD" trước tiên là phải biết thưởng thức HD, để thưởng thức HD thì ít nhất mình phải nhận thấy được sự khác biệt của nó so với khi xem 1đĩa DVD ca nhạc có âm thanh stereo. Và còn nhiều thứ khác như nguồn phim ở đâu mà có? Có phải bản phim HD nào cũng giống nhau?
Vài dòng tâm sự mong các bạn có thể định hướng được con đường mình cần phải đi khi bước vào niềm đam mê này. Có gì ko phải các bạn bỏ qua cho mình nhé!

Chao ban ! (thong cam nha may hom nay go tieng viet o duoc),theo kinh nghiem cua minh di off la di de gap go va trao doi kinh nghiem de ngay cang hoan thien hon chu o phai di de share phim,.... nhung ae nao co y nghi di de share phim thi nen suy nghi lai,cuoc song cua chunng ta la phai hoc hoi chia se kinh nghiem lan nhau chu o phai moi llan gap nhau la de chia chat trao doi phim voi nhau , minh phai hieu HD la gi?.....Hen gap lai cac ban

Family360

Active Member

Sắp xếp xong hết rồi anh taijvc, đến ngày là AE ta gặp nhau.

Sẳn đây có vấn đề này, mỗi lần off, không biết làm sao để những AE chưa biết mặt nhau có thể nhận ra khi đến?

@buyyoulife, share phim chỉ là một phần (nên có như là để chia sẽ sở thích cá nhân) trong offline thôi, chủ yếu vẫn là để AE gặp nhau. Hy vọng bạn sẽ tranh thủ tham gia để hội ngày càng lớn mạnh. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

dvthanhtam

Sẳn đây có vấn đề này, mỗi lần off, không biết làm sao để những AE chưa biết mặt nhau có thể nhận ra khi đến?
Đề nghị HD CT mua áo HD VN đi , đẻ khi đi off mặc vào . Tác dụng là dễ nhận ra , chụp hình cũng đẹp hơn .
Chủ đề kì này chắc em vào bàn vụ 3d quá .

please_helpme

Active Member

Đề nghị HD CT mua áo HD VN đi , đẻ khi đi off mặc vào . Tác dụng là dễ nhận ra , chụp hình cũng đẹp hơn .
Chủ đề kì này chắc em vào bàn vụ 3d quá .

nên nhìn 3D
nhìn xong rồi phê
phê tới rồi hê

@All: phê lồi mắt ra các Bác ạ!

Family360

Active Member

Hôm đó chiếu thử xem phê cỡ nào!? :D

dvthanhtam

Nhung ma thieu cai Kinh 3d roi may bac oi .Lay o dau ra bay gio ?
Phim thi co the leech tu tu ve , chu cai kinh thi kho tim qua

Chỉnh sửa lần cuối:

Family360

Active Member

Tình hình là không đổi tên topic sang 29/08 được, đã PM nhờ anh Chip nhưng không thấy him trả lời gì cả, nên AE lưu ý về thời gian, không khéo lại nhằm. :)

cucphu

Nhung ma thieu cai Kinh 3d roi may bac oi .Lay o dau ra bay gio ?
Phim thi co the leech tu tu ve , chu cai kinh thi kho tim qua

Mình mới trang bị được 8 kính loại Red/Blue, xem Bug 3D hay cực. Hôm đó mình sẽ cố gắng đến và mang kính theo. Nhưng các bác có chọn được quán nào có LCD cở 40" trở lên thì xem mới sướng.

Chỉnh sửa lần cuối:

dvthanhtam

Mình mới trang bị được 8 kính loại Red/Blue, xem Bug 3D hay cực. Hôm đó mình sẽ cố gắng đến và mang kính theo. Nhưng các bác có chọn được quán nào có LCD cở 40" trở lên thì xem mới sướng.
@@cucphu : khó tìm quá bác ơi , toàn quán 32" là nhiều .
Bác ơi , bác có hết 4 phim HD 3D chưa ?

Bên trên