Cần tìm mua 1 thiết bị phát nhạc Hi-End linh hoạt, [nhờ tư vấn]

taoTnuday

Well-Known Member
chào các bác

- Em đang muốn tìm một thiết bị xử lý ra âm thanh Hi-End, nhỏ gọn, linh hoạt đa năng ( có các tiêu chí dưới đây nên e mới viết tiêu đề ABC-XYZ)

* nhỏ gọn

* cổng output là Bông Sen (RCA)3 ly

* giao tiếp được với máy tính và điện thoại (android hoặc IOS) bằng cổng USB để phát nhạc Lossless (còn lại tất nhiên có cổng Optical hoặc Coxial rồi )

* có thể cắm luôn HDD (gắn ngoài) hoặc USB có chứa file nhạc để tự xử lý, mã hóa, chơi nhạc. ..... để phát ra

* giá khoảng dưới 10tr

=> DAC mà bởi em không rành về loại này nên nhờ các bác ai biết loại nào đáp ứng dc các tiêu chí trên thì tư vấn dùm e :)

* Tư vấn giúp em về model, giá cả, hiệu năng ( chất lượng nhạc xuất ra ), và địa chỉ mua

Em cảm ơn :)

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member
Ðề: Cần tìm mua 1 thiết bị phát nhạc Hi-End linh hoạt, [nhờ tư vấn]

Thế bác muốn cái gì nữa :)

tuanqc78

Well-Known Member
Mình dùng con iFi nano iDSD để ghép với lap, điện thoại, android box. Hổ trợ đến 32/352 và hơn thế, in: USB, out: bông sen, 3.5mm và coaxial, có tích hợp amply dùng cho tai nghe. Tổng thiệt hại 4,7T, bạn google tham khảo. Con này rất nhỏ nhưng có vỏ.

do_long_khach

Well-Known Member

đầu vào là 3.5 ly hay rca thì làm sao "nâng chất lượng nhạc" như bác chủ yêu cầu được

pgasqlkt

Member

nhỏ gọn tối đa hả bác: Raspberry + Runeaudio

taoTnuday

Well-Known Member
Ðề: Re: Cần tìm mua 1 thiết bị phát nhạc Hi-End linh hoạt, [nhờ tư vấn]

Mình dùng con iFi nano iDSD để ghép với lap, điện thoại, android box. Hổ trợ đến 32/352 và hơn thế, in: USB, out: bông sen, 3.5mm và coaxial, có tích hợp amply dùng cho tai nghe. Tổng thiệt hại 4,7T, bạn google tham khảo. Con này rất nhỏ nhưng có vỏ.

Có hơn chất âm của onboard MSI Z77 không bác ?

taoTnuday

Well-Known Member

ầu vào là 3.5 ly hay rca thì làm sao "nâng chất lượng nhạc" như bác chủ yêu cầu được
E nghĩ là có chứ ạ, mà ý em là ví dụ kết nối từ điện thoại qua, âm thanh đt thì sao hay dc, nên bộ DAC này có nhiệm vụ lọc âm cho trong trẻo hơn, chi tiết hơn ak

=> dường như nó chính là DAC mà bởi em không rành về loại này nên nhờ các bác ai biết loại nào đáp ứng dc các tiêu chí trên thì tư vấn dùm e

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Cần tìm mua 1 thiết bị phát nhạc Hi-End linh hoạt, [nhờ tư vấn]

=> dường như nó chính là DAC mà bởi em không rành về loại này nên nhờ các bác ai biết loại nào đáp ứng dc các tiêu chí trên thì tư vấn dùm e
Smartphone android 5 đã hỗ trợ xuất âm thanh qua cổng USB với cap OTG, bạn dùng nó làm thiết bị phát nhạc số từ 24/192 trở lên. Kiếm thêm con USB DAC ifi nano iDSD http://www.3kshop.vn/ifi-nano-idsd , con này rất nhỏ dùng pin và sạc giống điện thoại. Có thể xuất qua cổng 3.5 cho tai phone khủng, xuất qua bông sen cho amply để đưa ra bộ giàn hoặc loa tích hợp amply, xuất qua coaxial cho DAC rời cao cấp hơn.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Cần tìm mua 1 thiết bị phát nhạc Hi-End linh hoạt, [nhờ tư vấn]

E nghĩ là có chứ ạ, mà ý em là ví dụ kết nối từ điện thoại qua, âm thanh đt thì sao hay dc, nên bộ DAC này có nhiệm vụ lọc âm cho trong trẻo hơn, chi tiết hơn ak
Rất ít con điện thoại có chip xử lý âm thanh cao cấp nên nghe trực tiếp hoặc xuất analog qua amply không thể hay được. Còn DAC cái tên của nó là nhận tín hiệu digital rồi chuyển hoặc xử lý đưa ra tín hiệu analog.

Điện thoại di động thì vẫn có DAC âm thanh bên trong và có thể xử lý được một số dòng định dạng nhạc nhưng mà vẫn chưa phải là tất cả vì chủ yếu thiên về nghe gọi và giải trí công việc tổng thế, nếu mà nói đến nhỏ gọn sao bác không tìm máy nghe nhạc Astell & Kern ấy. Nó là thiết bị nghe nhạc nhỏ gọn phát nhạc hifi chất lượng cao, đọc được nhiều định dạng nhạc, nó xuất được đường 3.5mm và dây balanced hoặc XLR3 ạ
Tham khảo từ bài viết của mod Terabyte bác ơi
http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/1002440-danh-gia-cap-doi-sennheiser-ie800.html

taoTnuday

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cần tìm mua 1 thiết bị phát nhạc Hi-End linh hoạt, [nhờ tư vấn]

Smartphone android 5 đã hỗ trợ xuất âm thanh qua cổng USB với cap OTG, bạn dùng nó làm thiết bị phát nhạc số từ 24/192 trở lên. Kiếm thêm con USB DAC ifi nano iDSD http://www.3kshop.vn/ifi-nano-idsd , con này rất nhỏ dùng pin và sạc giống điện thoại. Có thể xuất qua cổng 3.5 cho tai phone khủng, xuất qua bông sen cho amply để đưa ra bộ giàn hoặc loa tích hợp amply, xuất qua coaxial cho DAC rời cao cấp hơn.

em ấy không có cổng USB vào và cũng không tự chơi nhạc ( không cắm thẻ nhớ ) ... rồi bác ạ

taoTnuday

Well-Known Member

Điện thoại di động thì vẫn có DAC âm thanh bên trong và có thể xử lý được một số dòng định dạng nhạc nhưng mà vẫn chưa phải là tất cả vì chủ yếu thiên về nghe gọi và giải trí công việc tổng thế, nếu mà nói đến nhỏ gọn sao bác không tìm máy nghe nhạc Astell & Kern ấy. Nó là thiết bị nghe nhạc nhỏ gọn phát nhạc hifi chất lượng cao, đọc được nhiều định dạng nhạc, nó xuất được đường 3.5mm và dây balanced hoặc XLR3 ạ
Tham khảo từ bài viết của mod Terabyte bác ơi
http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/1002440-danh-gia-cap-doi-sennheiser-ie800.html

nghe bác Tera làm văn thì ngọt tới từng câu chữ :)) khó mà cưỡng lại, nhưng giá khá chát :p

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Cần tìm mua 1 thiết bị phát nhạc Hi-End linh hoạt, [nhờ tư vấn]

em ấy không có cổng USB vào và cũng không tự chơi nhạc ( không cắm thẻ nhớ ) ... rồi bác ạ
Con này tín hiệu vaò là digital qua cổng usb. Nó là amply dac không play, không loa nhưng giải mã nhạc số không thua con dac khủng nào và tính tiện lợi là khả năng phối ghép với smartphone(hầu như ai cũng có) và tai nghe, dàn nghe, mình là người dùng chứ không nhà buôn, chỉ nhận xét cái mình đang dùng thôi.

Bên trên