Cần trợ giúp về Tizzbird F30

Em mới lấy thêm cái Tizzbird F30, thấy có vấn đề sau:

1. Lịch ngày và giờ bị reset về ngày 8/8/2010 mỗi khi bật máy, dù trước đó đã đặt đúng.
2. Khay ổ cứng mở ra rất khó khăn, cái lẫy bằng nhựa em kéo mãi cũng chỉ ra 1 phía, không dám kéo tiếp vì sợ bị vỡ.
3. Khi phát nhạc lossless, mỗi khi chuyển bài thì lại có tiếng "xoẹt" nghe rất khó chịu.

Em kiểm tra firmware thì hiện nay đang là phiên bản 2.20.130728.

Các bác có kinh nghiệm đi qua giúp đỡ em. Thanks.

oldfriend

Moderator
ôi, tại sao một rừng android box không chọn lại chọn Tizzbird, khổ thân :)

1. Bác phải nối mạng và mạng phải online (có dây hoặc không dây) thì ngày giờ mới đúng được. Nó là Android mà.

2. Cứ mạnh tay kéo cái cạch đi, hồi xưa mình cũng không dám kéo, sợ nó gãy, nhưng bản thân nó lại ưa bạo lực chứ ko ưa nhẹ nhàng.

3. Mình nghe lossless thì không hề có tiếng xoẹt nào hết, bác kiểm tra lại kết nối, xem lại cấu hình đầu ra âm thanh... hoặc reset rồi cài đặt lại xem sao .

P/s: chia buồn với bác :)

Ðề: Re: Cần trợ giúp về Tizzbird F30

ôi, tại sao một rừng android box không chọn lại chọn Tizzbird, khổ thân :)

1. Bác phải nối mạng và mạng phải online (có dây hoặc không dây) thì ngày giờ mới đúng được. Nó là Android mà.

2. Cứ mạnh tay kéo cái cạch đi, hồi xưa mình cũng không dám kéo, sợ nó gãy, nhưng bản thân nó lại ưa bạo lực chứ ko ưa nhẹ nhàng.

3. Mình nghe lossless thì không hề có tiếng xoẹt nào hết, bác kiểm tra lại kết nối, xem lại cấu hình đầu ra âm thanh... hoặc reset rồi cài đặt lại xem sao .

P/s: chia buồn với bác :)

Sao bác lại "chia buồn" với em :(?
Em có một cái HDPro X6 mua hơn 2 năm rồi, dùng thấy rất ổn. Tuần trước mua thêm Tizzbird cắm vào tv khác, thấy nó dở hơi thật.

Em không nghĩ là do vấn đề kết nối, vì nó chỉ kêu "xoẹt" khi hết bài thôi. Cấu hình ra âm thanh hiện tại là HDMI PCM. Em cắm thêm cáp RCA vào amply 2 kênh để nghe lossless.

Con này mục đích của em là dùng để phát lossless mà lại dở hơi thế này thì nên chuyển sang con nào? Các bác tư vấn nhanh giúp em để em mang trả đổi sang con khác.

Bên trên