Cần trợ giúp!!!!

namct

- Máy em sau khi format ổ cứng, cài lại win thì chạy phim HD rất nuột, không vấp.. trơn chu ngay cả những pha hành động nhanh!

- Nhưng sau đó dùng được 1 tuần thì xem phim HD bị giật, nhiều đoạn hình ảnh bị khựng lại đến vài giây.

em đã diệt Virus bằng BKAV + SPYWARE DOCTOR, đã Scandisk + Disk Defragment, Uninstall tất cả các software mà vẫn không hết.

Có ai có kinh nghiệm trong việc này thì chỉ em với? Em nghi máy em bị virus gì đó mà mấy trương trình kia k0 quyét được.....?

sieucan

Active Member
Ðề: Cần trợ giúp!!!!

Lại "format ổ cứng, cài lại win..." :D
Bạn cài lại win mà không tạo bản ghost ah

namct

vâng cám ơn bác, em laị format lại cài lại :D nhưng chỉ sợ cài xong nó lại bị ....

hat2305

Member

ban hãy đưa ra cấu hình của máy tính của mình cho anh em trong đây được biết

KSK

Member

Các trường hợp của bạn chẳng qua là do quá trình cài đặt tạo nên rác, tốt nhất dùng chương trình Your Uninstall Pro 2008 để clean sạch rác xem thử cải thiện có đáng kể nào ko !

namct

Bỏ mẹ rồi, em nhỡ format ổ em hết thành NTFS, nhưg mà bộ cài WIN lại để trong ổ cứng, giờ boot máy bằng HIREN BOOT CD, hệ điều hành DOS k0 nhìn thấy ổ NTFS???

Có cách nào cho nó nhìn thấy k0 các bác???

namct

Các trường hợp của bạn chẳng qua là do quá trình cài đặt tạo nên rác, tốt nhất dùng chương trình Your Uninstall Pro 2008 để clean sạch rác xem thử cải thiện có đáng kể nào ko !

thanks bác, em down về rồi, đang chạy thử :D

Bỏ mẹ rồi, em nhỡ format ổ em hết thành NTFS, nhưg mà bộ cài WIN lại để trong ổ cứng, giờ boot máy bằng HIREN BOOT CD, hệ điều hành DOS k0 nhìn thấy ổ NTFS???

Có cách nào cho nó nhìn thấy k0 các bác???

Thì chạy ra tiệm cdrom mua cái đĩa win về cài cho lẹ.

namct

em đã tìm ra lý do các bác ạ. Đích thị là máy em bị virus.

máy em Pen D 3.06Ghz,

khi bình thường giải nén 45parts của 1 file rar chỉ mất có 10 phút.

Nhưng khi bị dính con virus khỉ gió đấy unrar mất tận 1 tiếng. Ai tư vấn cho em cái phần mềm nào diệt hữu hiệu nhất với, BKAV k0 ăn thua!!

Bên trên