Cần tư vấn android TV box chơi được MKV 10-Bit High Profile,nhờ anh em ạ :)

Yagami Raito

Tình hình là mình đang muốn tìm 1 android box chơi được MKV 10-bit ,lí do là mình mê xem anime,nhưng hiện các fansub hiện nay chuyển hướng encode 8-bit truyền thống sang 10-bit rất nặng khi xem trên các thiết bị android,nên mình muốn tìm 1 android box xem được các file mkv 10-bit không lag giật
Và sẵn tiện thì nhờ các anh em có Android Box trong box mình test thử dạng file 10-bit luôn nhằm cho cái nhìn khách quan để mình tiện tham khảo ạ ,hiện mình có dưới 3tr,nếu sắm được luôn thì tốt quá:)mình cảm ơn:)
Đây là file test,ko có virus đâu ạ,mình hứa danh dự :)
4Share.vn - Tốt nhất, Nhanh nhất - The Best FileHosting Service[A4VF][Hataraku%20Maou-sama!][09][720p].mkv.file

Lần nữa cảm ơn và mong anh em giúp đỡ ạ :)
p/s: Mình đã thử test file này trên dt Nexus 4 cuả mình,vẫn khá là giật,nhưng lí do khá chuối là chỉ khi nhiệt độ tăng quá cao thì chip buộc phải giảm xung nhịp nó mới giật,còn không thì có thể chạy bt:( em nó xài Qualcomm S4 pro 4 nhân 1,5ghz ạ :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Yagami Raito

Ðề: Cần tư vấn android TV box chơi được MKV 10-Bit High Profile,nhờ anh em ạ :)

các bác giúp mình với ạ :) thanks:)

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Cần tư vấn android TV box chơi được MKV 10-Bit High Profile,nhờ anh em ạ :)

các bác giúp mình với ạ :) thanks:)

Trên nexus4 bác chơi bằng trình video nào, đã test trên Sky cùi 830 chạy ngon lành cành đào với MXPLAY
==> Android tv box chắc chắn giải mã tốt cái file bác yêu cầu

sắm con Mygica ATV1200 chơi ngon lành cành đào. Đang còn khuyến mãi 2tr5 đó.

Yagami Raito

Trên nexus4 bác chơi bằng trình video nào, đã test trên Sky cùi 830 chạy ngon lành cành đào với MXPLAY
==> Android tv box chắc chắn giải mã tốt cái file bác yêu cầu
Em chơi chơi bawgnf nhiều trinh,trình nuột nhất là BS Player bác ạ :) em nhớ là bác bán Android TV phải ko ạ,ko biết bác đã thử chạy cái file ở trên bằng con ATV nào chưa ạ :)
sắm con Mygica ATV1200 chơi ngon lành cành đào. Đang còn khuyến mãi 2tr5 đó.
Bác đã thử chưa ạ :) thanks bác

Bên trên