Cần tư vấn chọn mua HDD gắn ngoài

bunxuquy

em là newbie, mới tập tành nên không biết gì nhiều về chọn lựa HDD. Em đang học về Đồ họa nên cũng cần mua HDD để lưu trữ và chứa phim luôn. Trữ lượng khoảng 1T-1.5t, giá tầm 2tr. Em cũng search được mấy con này, các bác cho em ý kiến theo tiêu chí: nóng/mát, tốc độ chép, bảo hành...
WD Element 3.5" -1.5TB
Western Digital Elements Desktop 1.5TB
Seagate FreeAgent Desktop 1TB
Samsung G3 Station external 1.5Tb

traiheogiong

Active Member
Ðề: Cần tư vấn chọn mua HDD gắn ngoài

Mình chưa xài mấy hàng này nên ko biết em nào tốt hơn, nhưng góp y thế này: bạn ưu tiên thằng nào có cổng eSata hoặc(và) cổng usb 3.0, vì cả 2 cho tốc độ chép khá cao (hơn hẳn usb 2.0). Dĩ nhiên là máy của bạn cũng phải có cổng kết nối tương ứng nhé.

salenguyenduong

em là newbie, mới tập tành nên không biết gì nhiều về chọn lựa HDD. Em đang học về Đồ họa nên cũng cần mua HDD để lưu trữ và chứa phim luôn. Trữ lượng khoảng 1T-1.5t, giá tầm 2tr. Em cũng search được mấy con này, các bác cho em ý kiến theo tiêu chí: nóng/mát, tốc độ chép, bảo hành...
WD Element 3.5" -1.5TB
Seagate FreeAgent Desktop 1TB
Samsung G3 Station external 1.5Tb
WD Element 3.5" -1.5TB
-2 con này thực ra là 1, người rao ghi không chính xác thôi. Dòng WD thì đi đầu về dịch vụ Bảo Hành (3N), rất nhanh nhạy, thoáng và tốt nhưng tốc độ là giao tiếp USB 2.0, đáp ứng được nhu cầu người dùng.
-Seagate FreeAgent Desktop 1TB: Mình rất thích và ấn tượng nhất với dòng này, ưu điểm về tốc độ, USB 3.0 tốc độ cao hơn USB 2.0 rất nhiều, đồ bền cao tuy nhiên 1 hạn chế của dòng SG là hiện tại nó giảm BH từ 3N xuống còn 2N(Khi mua hỏi thử bên bán coi phải vậy không, vì mình ko làm hàng này nên ko sure)
- Sam sung mình chưa dùng và chưa bán nên không có nhân xét.

Bác mua con My Book Essensial 1TB đi. Có bảo mật, USB 3.0. Nếu main bác không có USB 2.0 thì dùng dòng Element

Bên trên