Cần tư vấn công nghệ 3D

magicken2009

Hôm 24 /12 vừa rồi mình đi Đầm Sen xem 3D thấy rất thú vị ( lần đầu mình đi xem 3D đó :|) cảnh vật tạo ra như trước mắt. Đến 25 thì mình xem Avatar 3D thì mình ghiền công nghệ 3D lun rồi( cảnh vật trong phim tuyệt đẹp, nhân vật có chiều sâu nhưng sao mình thấy hiệu ứng 3D nó vẫn chưa thực lắm, thấy rõ nhất là ở cảnh hạt giống của cây thần không có cảm giác lơ lửng trước mặt mình. Tại hôm mình đi xem ở Đầm Sen coi cái clip có con cá heo bơi dọc từ sau ra trước mặt mình, rất là chân thật cứ tưởng là nó bơi từ sau ra thật. Mình còn định né nó nữa :p). Giờ mình đang tìm hiểu công nghệ xem 3D (tại ghiề nó quá àh), mình thấy diễn đàn có rất nhiều bro kinh nghiệm cao, giúp mình cách xem phim 3D tại nhà màh ít tốn kém với. Có cách nào coi trên máy tính cho tiện không các bạn. Còn tivi thì nhà mình chỉ có cái CRT 37" . Mình rất muốn trải nghiệm công nghệ mới này, mong các bạn giúp đỡ.

crazyboy1304

Moderator
Ðề: Cần tư vấn công nghệ 3D

cách đơn giản và tiết kiệm nhất để trải nghiệm 3d hiện giờ là anaglyph và colorcode , bạn có thể chọn 1 trong 2 giải pháp trên để dùng ở nhà cho pc hoặc tivi crt 37 inch.

magicken2009

anaglyph và colorcode ưu nhược điểm như thế nào. Mong các bro chỉ bảo, và sử dụng như thế nào vậy. Đọc trên diễn đàn các beo dùng thuật ngữ nhiều quá, nên em càng đọc càng hem hĩu lun=))

magicken2009

bác poly và bác magic_ho tư vấn giùm em đi. Em thèm xem phim này quá. Màh không biết khi nào xem phim mà mình có cảm giác như đang sống trong phim không heng. Với một góc nhìn thật rộng và xem được quang cảnh phía sau khi quay đầu lun. Lúc đó chắc tuyệt lắm. Chắc suốt ngày trong thế giới pandora lun.

poly

Banned

bác poly và bác magic_ho tư vấn giùm em đi. Em thèm xem phim này quá. Màh không biết khi nào xem phim mà mình có cảm giác như đang sống trong phim không heng. Với một góc nhìn thật rộng và xem được quang cảnh phía sau khi quay đầu lun. Lúc đó chắc tuyệt lắm. Chắc suốt ngày trong thế giới pandora lun.

bạn vui lòng đọc lại trong box này những bài cũ
thông tin đã post đầy đủ
ví dụ
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=29121

bethuinong

Công nghệ phim 3D xem ở rạp và phim 3D xem gia đình hiện nay còn cách xa nhau lắm vì phim 3D xem bằng kính 2 màu là công nghệ của thập niên 50 - 60

Kinh3D

....Giờ mình đang tìm hiểu công nghệ xem 3D (tại ghiề nó quá àh), mình thấy diễn đàn có rất nhiều bro kinh nghiệm cao, giúp mình cách xem phim 3D tại nhà màh ít tốn kém với. Có cách nào coi trên máy tính cho tiện không các bạn. Còn tivi thì nhà mình chỉ có cái CRT 37" . Mình rất muốn trải nghiệm công nghệ mới này, mong các bạn giúp đỡ.

Nếu màn hình máy tính của bạn là màn LCD thì bạn chỉ cần tìm phim của loại kính thông dụng nhất là Red-Cyan và Magenta-Green về coi là được rồi. Màn tivi CRT của bạn thì xem chất lượng hiệu ứng sẽ kém hơn so với màn LCD đấy. Tốt nhất bạn nên dùng màn LCD để xem và cảm nhận hiệu ứng 3D tại nhà nhé.

magic_ho

Banned

Hôm 24 /12 vừa rồi mình đi Đầm Sen xem 3D thấy rất thú vị ( lần đầu mình đi xem 3D đó :|) cảnh vật tạo ra như trước mắt. Đến 25 thì mình xem Avatar 3D thì mình ghiền công nghệ 3D lun rồi( cảnh vật trong phim tuyệt đẹp, nhân vật có chiều sâu nhưng sao mình thấy hiệu ứng 3D nó vẫn chưa thực lắm, thấy rõ nhất là ở cảnh hạt giống của cây thần không có cảm giác lơ lửng trước mặt mình. Tại hôm mình đi xem ở Đầm Sen coi cái clip có con cá heo bơi dọc từ sau ra trước mặt mình, rất là chân thật cứ tưởng là nó bơi từ sau ra thật. Mình còn định né nó nữa :p). Giờ mình đang tìm hiểu công nghệ xem 3D (tại ghiề nó quá àh), mình thấy diễn đàn có rất nhiều bro kinh nghiệm cao, giúp mình cách xem phim 3D tại nhà màh ít tốn kém với. Có cách nào coi trên máy tính cho tiện không các bạn. Còn tivi thì nhà mình chỉ có cái CRT 37" . Mình rất muốn trải nghiệm công nghệ mới này, mong các bạn giúp đỡ.

Công nghệ xem 3-D rẻ tiền và hiệu quả là công nghệ kính hai màu, bạn chỉ cần mua kính 3-D và chép nguồn film 3-D là có thể xem trên mọi màn hình, màu sắc thì thua Đầm Sen và rạp tí, hiệu ứng thì tuyệt vời nhiều khi hơn ở rạp, vì chất lượng film là HD mà.

Kinh3d_2010

Công nghệ xem 3-D rẻ tiền và hiệu quả là công nghệ kính hai màu, bạn chỉ cần mua kính 3-D và chép nguồn film 3-D là có thể xem trên mọi màn hình, màu sắc thì thua Đầm Sen và rạp tí, hiệu ứng thì tuyệt vời nhiều khi hơn ở rạp, vì chất lượng film là HD mà.
Bác muốn xem như Đầm Sen thì bác đầu tư đi mà xem cho sướng 8->

Đầu tư bộ như đầm sen thì ... Giải pháp tốt nhất giờ vẫn là dùng kính 3D Red-Cyan và Magenta-Green thôi ... Như thế là phù hợp với dân dã ... Còn nhà điều kiện thì không nói làm gì rồi ...

vnthanh

Member

Nhà em xài card GF 8500. Cài driver win 7 thì có thêm phần 3D setting, phần này có 2 mục cho kính 2 màu và hệ thống của NVIDIA. Sáng mới thiết lập xong cho kính Red Cyan. Ko biết cái setting này để làm j` các bác nhỉ :-?

Bên trên