[Cần tư vấn] Máy chiếu để xem bóng đá

rukawa90

Tình hình là world cup sắp đến rồi, mấy ae ở xóm em dự định góp tiền làm dàn máy chiếu xem bóng đá. Đang muốn nhờ các bác tư vấn xem là nên chọn dàn nào cho hợp túi tiền ( khoảng 3 đến 4 triệu), chỉ máy chiếu và phông chiếu thôi.
Em hỏi luôn là nếu xài truyền hình cáp bình thường của vtv thì khi chiếu lên hình ảnh có xấu lắm không hay bắt buộc phải dùng thằng K+ cho nó được full HD
À mà dàn này em dự định lắp ngoài trời nên các bác tư vấn xem máy chiều nào mà kể cả xem những trận lúc 5h sáng cũng không ảnh hưởng lắm đến hình ảnh

baodom

Active Member
Ðề: [Cần tư vấn] Máy chiếu để xem bóng đá

Một bộ màn chiếu và máy chiếu rẻ nhất là gần 9tr rồi bác, chiếu trên màn chiếu 100

rukawa90

Thank bác, chắc có lẽ phải tìm mua lại rồi

Haxen

Well-Known Member

Mua lại cũng không có giá đó đâu bác, trừ khi bác chờ tới WC lần sau :))

chipneo

em cũng từng có ý tưởng như bác cách đây 2 tuần nhưng đành bỏ cuộc. Nhưng giá 3 4tr chỉ là máy chiếu lập vật thể thôi. :D chứ còn loại thường SD để xem đá bóng thôi thì cũng trên 10tr. Chứ chưa nói đến HD >"< Còn thêm cái vụ âm thanh nữa :))

rukawa90

Em thấy có cái vụ vtv3 hd trên vtv cab, liệu chiếu lên xem có ổn không nhỉ hay phải hd của thằng K+ mới ngon

muốn chiếu bằng truyền hình cáp thì bác phải mua cái tv box, rồi kết nối với máy chiếu

tv box không biết giá cả thế nào bác nhỉ

tầm 200-->300k đó bác , nó giống như vậy nè

vuthecong78

Well-Known Member

Tình hình là world cup sắp đến rồi, mấy ae ở xóm em dự định góp tiền làm dàn máy chiếu xem bóng đá. Đang muốn nhờ các bác tư vấn xem là nên chọn dàn nào cho hợp túi tiền ( khoảng 3 đến 4 triệu), chỉ máy chiếu và phông chiếu thôi.
Em hỏi luôn là nếu xài truyền hình cáp bình thường của vtv thì khi chiếu lên hình ảnh có xấu lắm không hay bắt buộc phải dùng thằng K+ cho nó được full HD
À mà dàn này em dự định lắp ngoài trời nên các bác tư vấn xem máy chiều nào mà kể cả xem những trận lúc 5h sáng cũng không ảnh hưởng lắm đến hình ảnh

1 XBMC + 1 TK Vip Fshare + 1 đường cáp quang ===> có các kênh HD 720p xem bóng đá tốt.
Máy chiếu + màn chiếu nên gắng làm con HD xem cho sướng và còn xem Ngoại hạng, C1 trong năm nữa.

baodom

Active Member

tv box không biết giá cả thế nào bác nhỉ

TV box muốn xem ngon phải có đường truyền cable quang, và phải ở những lúc không cao điểm. Còn những lúc giờ cao điểm thì sẽ rất giựt không xem được đâu. Nên tốt nhất là dùng truyền hình cable để xem

Bên trên