Cần Tư Vấn Mua Dàn PC Chơi Game Đỉnh

khanhhuynh1985

:) tình hình là em sắp mua dàn PC mới để chơi game khủng, xem HD và Full HD, cấu hình như sau:

Main: JetWay PA78M5G-HD chip AMD780G/SB740 (rẻ, hiệu năng tốt).
CPU: AMD Athlon II X2 250 3.0Ghz (e nghe nói 2 nhân chạy game cực tốt rồi, ko cần 3 hay 4 nhân chi cho tốn kém, dồn tiền vào con VGA).
Ram: 2 x 2Ghz DDR2 1066 Mhz KingMax.
VGA: 1Gb ASUS HD 4870 256 Bit, DDR5.
Power Blue Storm 500W hoặc cao hơn.
Tản Nhiệt bằng nước của Cooler Master <-- có cần thiết ko bà con

chơi game chủ yếu Res 1280-1024, max setting. Mình suy nghĩ mãi mới ra cấu hình đó ko bít bà con nghĩ sao, theo mình thì kinh tế và hiệu năng lại cao...hix :-<

Chỉnh sửa lần cuối:

condonhan

Active Member
Ðề: Cần Tư Vấn Mua Dàn PC Chơi Game Đỉnh

tang RAM len 4gb hay hon la 2Gb

TCH

Member

Tản nhiệt nước thì hơi thừa bạn ah. Nguồn yếu quá, 500w lúc đầu gánh card 4870 đc chứ khoảng hơn 1 năm sau thì nó sẽ bị hụt đấy, bạn nên giảm tiền tản nhiệt nước đầu tư cho nguồn. Mình tư vấn chọn hãng HIS nha, đây là hãng chuyên sx card màn hình ATI và chỉ ATI, ưu điểm, rẻ, bền, mạnh. Mấy tay test card màn hình trên mạng thường chọn hãng này để test khi ATI ra sản phẩm mới, bạn có thể kiếm chứng bằng cách search google. Nếu bạn muốn chọn card HIS thì bạn hãy lên Tân Doanh mua (ở TPHCM, còn ở Hà Nội tiệm nào cũng có, bảo hành 3 năm, ở Tân Doanh này có rất nhiều loại tản nhiệt của cooler master, bạn tha hồ chọn). Nhiều tiền hơn thì chọn card gigabyte vì hãng này đi đầu về công nghệ.

quanghaiphong

Well-Known Member

Chưa thể chơi game đỉnh được vì cấu hình này muỗi qúa bác ạ...bala

manhthang

Huyền Thoại

:)
Chả có game thủ nào chọn JW làm nền tảng cho cỗ máy chiến của mình cả.

CPU: AMD Athlon II X2 250 3.0Ghz (e nghe nói 2 nhân chạy game cực tốt rồi, ko cần 3 hay 4 nhân chi cho tốn kém, dồn tiền vào con VGA).
Game đỉnh của bạn là tính đến thời điểm năm bao nhiêu mà phát biểu chủ quan vậy?

500W không có chân nguồn phụ để nuôi card màn hình hàng khủng.

shinichi294

bác manhthang gop ý thì giúp chủ threat làm lun 1 cái cho ngon lành đi nà
cho ae học hỏi luôn. em ko rành mấy cấu hình
chỉ xem rồi học hỏi thôi

kdnguyen

:) tình hình là em sắp mua dàn PC mới để chơi game khủng, xem HD và Full HD, cấu hình như sau:

Ram: 2 x 2Ghz DDR2 1066 Mhz KingMax.
VGA: 1Gb ASUS HD 4870 256 Bit, DDR5.
Tản Nhiệt bằng nước của Cooler Master <-- có cần thiết ko bà con

chơi game chủ yếu Res 1280-1024, max setting. Mình suy nghĩ mãi mới ra cấu hình đó ko bít bà con nghĩ sao, theo mình thì kinh tế và hiệu năng lại cao...hix :-<

Không thấy nói về ngân sách.

Mainboard: ASUS P5Q3
CPU: Core 2 Quad 9550 or Q9650
RAM: >= 4GB (DDR3 càng tốt)
VGA: ATI 4770, 4850, 4870, 4890
PSU: >= 550W (có Active PFC càng tốt).

Chẳng cần tản nhiệt bằng nước.

TCH

Member

Nếu chủ topic vẫn thích AMD thì chọn dòng phenom 2, 4 nhân ấy. Chọn main asus hay gigabyte, bạn nhìn thử cái main sẽ thấy sự khác biệt với J&W, tại nó thiết kế tản nhiệt cực tốt (cực kỳ quan trọng để chơi game khủng, vì các thiết bị trong máy phải chạy công suất cao).
Để chơi game đỉnh đời 2009 (như cysis 2 chẳng hạn) thì ngân sách bản phái có khoảng 15tr trở lên (chưa tính màn hình).

hauvnn87

Sẵn cho mình hỏi ké 1 câu luôn , mình đang dùng nguồn SP 700W , loại thường . Giờ muốn nâng cấp nguồn , máy mình thì hầu như mở 24/24 , nên chọn nguồn nào thì ổn định và giá cả hợp lý nhỉ ? Cảm ơn đã đọc bài !

kdnguyen

Sẵn cho mình hỏi ké 1 câu luôn , mình đang dùng nguồn SP 700W , loại thường . Giờ muốn nâng cấp nguồn , máy mình thì hầu như mở 24/24 , nên chọn nguồn nào thì ổn định và giá cả hợp lý nhỉ ? Cảm ơn đã đọc bài !

Cho cấu hình mới chọn nguồn được bác.

hauvnn87

Mình dùng Main Asus P5Q ,CPU Intel® Core™2 Duo Processor E7400 2.80 GHz , 2 x 2Ghz DDR2 1066 Mhz KingMax , VGA ASUS EN9400GT/DI/1GD2 .

vanchai

Member

Acbel I430W là dư sức kéo rồi, giá khá dễ chịu

nvmy

Well-Known Member

Game khủng là game gì thế? nếu là Crysis thì chịu.
Lấy Call of duty 4 làm tham chiếu nhé:
Chip 7400 trở lên, có điều kiện thì e8400 thì quá máu.
Ram chỉ cần 2Ghz, bớt tiền ram đập vào con Main P35 ds3l cho máu
Nguồn lấy Cm dòng extreme plus 500W cho máu, 60$, có nguồn phụ 6 pin gắn cho cạc His 4850 512 Mb (đang rẻ)
Thế là chơi max setting 1280x1024 được 60~80 fps rồi đấy.

Bên trên