Cần tư vấn mua Micro Karaoke hay!

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Cần tư vấn mua Micro Karaoke hay!

Em chào các bác!
Ở công ty em đang muốn thay bộ mic không dây (hàng vớ vẩn gì ấy, sếp không nói được ra hồn :D), tiêu chí chung là: hàng sịn một chút, giá rẻ của tầm đó và hàng phải chuẩn
-> Mong các bác cho em xin ý kiến với tầm tiền từ 5-6M em lấy SVX 24E/PG28 có được không?
Bác nào biết chỗ bán ở Hà Nội + uy tín cho em xin với, mấy công ty audio thì seach qua hết rồi nhưng em cũng chưa mua bán cái gì liên quan tới âm thanh nên :-?
Khi mua có lưu ý gì về nguồn gốc xuất xứ không hay toàn anh cả Tàu sản xuất hết ạ? :D
Bác Nhân đến HN thì hoặc Nam Phú, hoặc Sao Việt tha hồ chọn bác ạ, ở đây em đề xuất hãng Shure, hoặc AKG

lequynhan

Well-Known Member

hi! em vẫn đang chờ ý kiến của mấy bác đã mua hàng ở đâu đó mà họ làm ăn trách nhiệm + giá cả tạm được.
Shure SVX 24E/PG28

Em lại vừa hỏi được là mã này chỉ 1 mic, nếu có mã cùng loại 2 mic bác cho em xin luôn ạ. Cần 2 mic thì tốt hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

hi! em vẫn đang chờ ý kiến của mấy bác đã mua hàng ở đâu đó mà họ làm ăn trách nhiệm + giá cả tạm được.
Shure SVX 24E/PG28

Em lại vừa hỏi được là mã này chỉ 1 mic, nếu có mã cùng loại 2 mic bác cho em xin luôn ạ. Cần 2 mic thì tốt hơn.

Shure SVX 24E/PG28 giá 5.410.000/cái tại Sao Việt, cần 2 mic thì gần gấp đôi, tầm hơn 9 triệu bác Nhân ạ.
Em thì cứ mua tại Sao Việt thôi bác ạ, họ là nhà phân phối micro Shure chính hãng tại Việt Nam!

lequynhan

Well-Known Member

Em vừa ới bên đó! Đúng là muốn mã mà 2 micro thì phải tầm hơn 10M

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Em vừa ới bên đó! Đúng là muốn mã mà 2 micro thì phải tầm hơn 10M
10M nhưng được bảo hành 1 năm bác ạ, giá chính hãng nên các nơi uy tín giá xấp xỉ nhau bác ạ.
Em ngại nhất khi hát người ta cứ nhắc tên người mua micro không hay, có 1 nghịch lý bác Nhân tính tới đó là micro xịn thì hát khá nặng, người hát yếu thì khó hát bác ạ.
P/s: bác có thể kể ra dàn nhạc tại cơ quan bác không, anh em dễ tư vấn.

luonnho1001

Well-Known Member

Bác alo đến Nam Dũng ok đấy em có mua hàng tại đây ko có bác gọi cho bác Thảo xem bác ấy có quảng cáo 1 em tương đối tốt. Em nghĩ giữa các mic không dây hơn nhau vài tr thực tế thì chất lượng hơn nhau ko nhiều bác ak

Em chào các bác!
Ở công ty em đang muốn thay bộ mic không dây (hàng vớ vẩn gì ấy, sếp không nói được ra hồn :D), tiêu chí chung là: hàng sịn một chút, giá rẻ của tầm đó và hàng phải chuẩn
-> Mong các bác cho em xin ý kiến với tầm tiền từ 5-6M em lấy SVX 24E/PG28 có được không?
Bác nào biết chỗ bán ở Hà Nội + uy tín cho em xin với, mấy công ty audio thì seach qua hết rồi nhưng em cũng chưa mua bán cái gì liên quan tới âm thanh nên :-?
Khi mua có lưu ý gì về nguồn gốc xuất xứ không hay toàn anh cả Tàu sản xuất hết ạ? :D

Tầm 5-6Tr bác dùng Micro không dây Music Wave HSpro-1500i đi, giá khoảng 5tr thôi và đảm bảo đầy đủ các yêu cầu của bác.
Thân!

lequynhan

Well-Known Member

hihi! em cảm ơn các bác! Vụ mua Mic em báo cáo hủy vì sếp chê đắt :))

thanhcong1122

em vừa mua cặp loa JBL rm 10ii 1 núm chỉnh. giờ đang phân vân không biết ghép với amply nào mong mấy anh chỉ giáo. dòng jawua hay boston hay ạ. con jw 506n thì tiền hơi cao

nhoem_hp92

bác nào ở hp chỉ cho e chỗ mua mic dây shure pg58 ở đâu không

tangvanthang

Well-Known Member

e vừa mua shure u830 xịn trung quốc 1tr350n hát ổn các bác ạ hay hơn mong đợi nhiều !!!

Các Bác cho em hỏi giá cái mic có dây shure pg 58 là bao nhiêu ah? E thấy bên Truongnghia báo 1.650k

antheo

Active Member

Mình đang cân nhắc mua một trong 3 mic này:

Sennheiser e945
AKG D5
Shure SM58

Bác nào sài qua cho xin tí tư vấn, mình hơi nghiêng về AKG D5, đang tính nhờ người quen bên Nhật mua hàng secondhand cho gởi về rẻ mà không biết bên đó có bị tình trạng hàng Tàu không nữa:D

Hôm qua em đã lấy em shure pg58 ở SAO VIỆT 1320k, thực sự rất hài lòng về em nó, đúng là tiền nào của đó, các bác cứ lấy em nó đi sẽ không hối hận đâu

VAN_LOC

Well-Known Member

Hôm qua em đã lấy em shure pg58 ở SAO VIỆT 1320k, thực sự rất hài lòng về em nó, đúng là tiền nào của đó, các bác cứ lấy em nó đi sẽ không hối hận đâu

Bác thay sợi dây Mic khác vào Kok tiếng hơi phê đấy .

Sao mình cũng lấy ở Sao Việt cách đây nửa tháng có 1.170k nhỉ?

---------- Post added 26-08-2014 at 14:35 ----------

Bác thay sợi dây Mic khác vào Kok tiếng hơi phê đấy .

Bác có thể tư vấn kỹ hơn là dùng sợi dây Mic nào không ạ? Tks bác Lộc

gtdu1973

Sao mình cũng lấy ở Sao Việt cách đây nửa tháng có 1.170k nhỉ?

---------- Post added 26-08-2014 at 14:35 ----------

Bác có thể tư vấn kỹ hơn là dùng sợi dây Mic nào không ạ? Tks bác Lộc

@Bác quoctuan1973: hôm nào gửi hàng về Qui nhơn mình gửi tặng bác sợi dây Mogami W2534+jack Neutrik. Bảo đảm bác ko tìm được dây nào tốt hơn đâu. Bác cần đầu 6ly hay XLR cho mình biết nhé. Mình còn vài sợi 6 mét với 3 mét.

Tks so much. Thế thì nhất rồi, còn gì bằng hả bác Du. Lâu rồi không thấy bác về Quy Nhơn. Khi nào có điều kiện về, bác cứ a lô, bạn bè gặp nhau hàn huyên tí chút cho vui. Học hỏi kinh nghiêm thêm bác về lĩnh vực này nữa.
P/S: Mình dùng Jaguar 203N, đầu 6ly, được sợi 6m thì quá Ok =D>=D>=D>. Tks bác Du nhiều. Mong được gặp bác tại Quy Nhơn. Bác vẫn dùng số: 090.....648 hả?

gtdu1973

Tks so much. Thế thì nhất rồi, còn gì bằng hả bác Du. Lâu rồi không thấy bác về Quy Nhơn. Khi nào có điều kiện về, bác cứ a lô, bạn bè gặp nhau hàn huyên tí chút cho vui. Học hỏi kinh nghiêm thêm bác về lĩnh vực này nữa.
P/S: Mình dùng Jaguar 203N, đầu 6ly, được sợi 6m thì quá Ok =D>=D>=D>. Tks bác Du nhiều. Mong được gặp bác tại Quy Nhơn. Bác vẫn dùng số: 090.....648 hả?

Vẫn số đó bác ah. Hè vừa rồi về mấy lần đấy chứ, mà về có vài ngày rồi đi ngay với lại chẳng có số của bọn nó nên chẳng gặp đứa nào cả. Mai mình gửi, ngày kia tới, mình cho bác địa chỉ với số DT, bác chạy ra đó lấy nha.
Tết tới sẽ cố gắng về chơi nữa, lúc đó sẽ alo cho bác.

Ok. Tks bác. Good night.
P/S: Đầu gắn vào amply là 6ly, còn đầu gắn vào micro là XLR bác Du nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên