Cần tư vấn mua Soundbar Sony HT-S700RF?

hiepmu

Well-Known Member
Em đang máu dàn soundbar 5.1 này, có bác thương gia nào ở SG bán giá tốt thì inbox em nha. Tks! :D

Chỉnh sửa lần cuối:

hiepmu

Well-Known Member
nhìn em nó mảnh khảnh nhỉ bác :)
em vừa quất xong, ở ngoài nhìn đô con hơn trên hình :D, đáng đồng tiền bát gạo lắm. Tuy gọn nhẹ nhưng uy lực ghê lun, bữa dù đã đóng kín của phòng thử max volume 1000W thì người thân ở tầng dưới (phòng khách) lên gõ cửa phòng :eek:

devilbs

em vừa quất xong, ở ngoài nhìn đô con hơn trên hình :D, đáng đồng tiền bát gạo lắm. Tuy gọn nhẹ nhưng uy lực ghê lun, bữa dù đã đóng kín của phòng thử max volume 1000W thì người thân ở tầng dưới (phòng khách) lên gõ cửa phòng :eek:
Em đang tính quất Em này về xem phim, nghe nhạc, sau mấy tháng sử dụng có thỏa mãn không Bác ơi, chia sẻ cho Em với :)

hiepmu

Well-Known Member
Em đang tính quất Em này về xem phim, nghe nhạc, sau mấy tháng sử dụng có thỏa mãn không Bác ơi, chia sẻ cho Em với :)
Quá thỏa mãn luôn bác, nhạc hay phim gì đều ngon như nhau, âm thanh nghe chi tiết và uy lực lắm, max volume là thốn lỗ tai lun :p.
Con này dùng cho TV hay máy tính đều ngon, tại vì 3 cái loa nằm ngay trung tâm nên âm thanh truyền thẳng tới tai rất phê. Bác chú ý là tải phim thì chọn âm thanh DTS nhé, tải phim mà có DTS-HD hoặc Atmos là dàn ko hỗ trợ nên nó tự down xuống chỉ còn 2.1 nghe âm thanh rất chán :D

Chỉnh sửa lần cuối:

devilbs

Thanks Bác, Bác có lắp 2 loa đứng ra phía sau ko? Hay lắp trước mặt cả luôn ạ?
Quá thỏa mãn luôn bác, nhạc hay phim gì đều ngon như nhau, âm thanh nghe chi tiết và uy lực lắm, max volume là thốn lỗ tai lun :p.
Con này dùng cho TV hay máy tính đều ngon, tại vì 3 cái loa nằm ngay trung tâm nên âm thanh truyền thẳng tới tai rất phê. Bác chú ý là tải phim thì chọn âm thanh DTS nhé, tải phim mà có DTS-HD hoặc Atmos là dàn ko hỗ trợ nên nó tự down xuống chỉ còn 2.1 nghe âm thanh rất chán :D

hiepmu

Well-Known Member
Thế thì dàn 5.1 của bác chỉ đem lại hiệu ứng tương tự dàn 2.1 thôi :D
đã từng để 2 loa đằng sau và nghe tiếng súng đạn và ngựa phi rất đã, nhưng mình chủ yếu coi youtube hoặc phim hài, tâm lý nên cũng ko quan trọng lắm, bầy đằng trước nhìn dàn đẹp hơn :D. Đến ngay cả ra rạp phim bắn súng đì đùng, trực thăng bay quần thảo trên bầu trời mà cũng hiếm khi nghe thấy tiếng vọng từ đằng sau, méo hiểu tụi rạp "set up" loa kiểu gì :mad:

Bên trên