Cần tư vấn mua wifi linksys!

ljonh3art

Active Member
Em có khoảng 1tr đổ lại!$-)
Nhà em tương đối nhỏ,phạm vi sử dụng khoảng 10m2.\:D/
Có sẵn cái router D-Link cùi bắp rùi,mà cái nào có sẵn router + wifi luôn thì càng tốt,đỡ dây nhợ ^^
Mấy bác tư vấn em với!:-*Loại nào vừa tiền thôi mấy bác,chứ em sử dụng gia đình,dùng goi cước MegaYou của FPT nên chỉ cần bắt sóng tốt thôi là đc.
Thấy thằng bạn mua con Zyxel màu trắng 5 xị mấy đó,loại có 1 anten,để cách khoảng 5m là sóng nó "tiềm ẩn" luôn,thấy ghê quá!~X(
Bác nào đang sử dụng loại của linksys tầm giá đó thấy ok thì báo em với!:-*

Lưu Linh

Ðề: Cần tư vấn mua wifi linksys!

Với 550k bác ghé em lấy con này về dùng sóng vời vợi !!!

Modem ADSL2+ Router WBMR-G54 - wireless router

ljonh3art

Active Member

550k mà vừa router vừa wireless có ghê k bác :-S

fpt24h

Em có khoảng 1tr đổ lại!$-)
Nhà em tương đối nhỏ,phạm vi sử dụng khoảng 10m2.\:D/
Có sẵn cái router D-Link cùi bắp rùi,mà cái nào có sẵn router + wifi luôn thì càng tốt,đỡ dây nhợ ^^
Mấy bác tư vấn em với!:-*Loại nào vừa tiền thôi mấy bác,chứ em sử dụng gia đình,dùng goi cước MegaYou của FPT nên chỉ cần bắt sóng tốt thôi là đc.
Thấy thằng bạn mua con Zyxel màu trắng 5 xị mấy đó,loại có 1 anten,để cách khoảng 5m là sóng nó "tiềm ẩn" luôn,thấy ghê quá!~X(
Bác nào đang sử dụng loại của linksys tầm giá đó thấy ok thì báo em với!:-*
------------------------
bác lấy wifi của FPT không , nhà còn dư 2 cái ...
hàng chất lượng cao ... cức nhanh cực bền ...
hiệu tốt nhất hiện nay ....

xem chi tiết tại www.fpt24h.com

jeambone

Active Member

Ngon bổ rẻ dễ dùng, bạn dùng Tenda là ok nhất, chuẩn N, sóng 3 tầng lầu, auto config, hình thức cũng rất đẹp nhất là loại antent ngầm tầm giá 300 - 500k

ljonh3art

Active Member

Ngon bổ rẻ dễ dùng, bạn dùng Tenda là ok nhất, chuẩn N, sóng 3 tầng lầu, auto config, hình thức cũng rất đẹp nhất là loại antent ngầm tầm giá 300 - 500k
bác cho em chính xác tên model đc không bác?

theo mình thì dùng tenda w311 ấy. rất bền và rẻ.chỉ có 350k thôi. mình cũng đang dùng. Ko nên mua loại vừa router + wifi vì như vậy khi bị hỏng route thì coi như hỏng luôn wiffi và ngược lại.

cứ buffalo mà múc bác àh,tầm 500k-700k thôi nhà em cắm em buffalo 24/7 cả năm nay mà chưa disconnect lần nào, buffalo no1

worldvision

Huyền Thoại

Linksys Wireless-N Home Router WRT120N

Linksys Wireless-N Home Router WRT120N-Giá bán: 1,196,600 VNĐ
Thiết bị định tuyến chia sẻ kết nối Ineternet và 4 cổng chuyển mạch, điểm truy cập không dây tốc độ cao và mở rộng vùng phủ sóng.

Tốc độ mạng gấp đôi tốc độ chuẩn G khi sử dụng cùng với các thiết bị chứng thực không dây Draft 802.11n. Ngoài ra WRT120N còn hoạt động được với các thiết bị thấp hơn chuẩn G.

Thiết bị hỗ trợ gồm 4 cổng Fast Ethernet cho các máy tính và các thiết bị có sử dụng dây cáp.

Thiết lập bảo vệ không dây giúp cho cấu hình bảo mật không dây và sử dụng nút có sẵn trên thiết bị một cách dễ dàng.

Mạng không dây được bảo vệ bằng công nghệ bảo mật mạnh mẽ WPA2 và tường lửa SPI giúp cho mạng của bạn tránh được các cuộc tấn công từ ngoài Internet.

Dễ dàng để cài đặt trên Windows PC hoặc Mac với trình cài đặt Cisco Setup Wirard

Hỗ trợ phần mềm ảo Network Magic Software giúp quản lý và tối ưu hệ thống mạng của bạn.

Hỗ trợ phần mềm miển phí Trend Micro Internet Security dùng thử trong 30 ngày để giúp phát hiện chống Virus, Spyware và nhận dạng truy cập trái phép.

Tất cả các cổng đều hỗ trợ tính năng Auto-Crossover (MDI/MDI-X) mà không cần cáp chéo.

WRT120N tương thích với chuẩn IEEE 802.11b, 802.11g và 802.11n Draft 2.

Bên cty Anh Ngọc phân phối Linhsys bác ra đấy mà mua cho rẻ

VnVn

Member

Bác ra Lê Phụng trên Minh khai mua giá cũng okie lắm bác ui

Hì mấy em Linhsys vWRT ý là e thấy ổn nhất. vừa chất lại vừa đẹp

tomato

Member

Em thấy mấy con linksys mới trông đẹp phết. Các bác cho em hỏi loại chỉ riêng MODEM (ko có wifi tích hợp) thì mã/seri của linksys nào là ngon nhất. Bác nào cho em chỗ bán giá cả tốt nữa thì nhất. Thank các bác nhiều,

hungsonnet

Có quá nhiều sự lựa chọn luôn bạn ơi! 1 triệu với mình là xa xỉ luôn rồi, theo kinh nghiệm vụn vặt của mình, bạn không cần phải chọn thương hiệu Linksys . . gì gì cho mất tiền mua tiếng của họ. Trên thị trường nay có nhiều sản phẩm giá ok lắm; bạn có thể chọ Tenda, Tp-link đi, nếu Bạn ở SG mách nhỏ bạn có mấy chú GoodM! mới ra đời đó sản phẩm đc bảo hành 4 năm lận, tôi mua ở expo cái roitơ chuẩn N có hơn 500k thôi a, phát sóng chuẩn N nhé, nhà tôi 4 tầng mà sóng full cả 4 lun, sân thượng cũng vi vu nhé! 4 năm nữa ko bít mình có phải dùng wifi nữa ko nhây! lúc nào bỏ chú này đi cũng ko tiếc, he he he...!

hungsonnet

Ko biet bọn Goodm! này có wifi roitơ ADSL ko nhẩy? hôm hội chợ máu mấy em PG quá, hog để í!

Bên trên