< Cần tư vấn> Nên chọn Minix X5 hay ATV1200 ???

tnhuy693

Member
Hi mọi người,

Mình mới biết về Android box, mới tham khảo vài mẫu . Nay muốn nhờ mọi người tư vấn dùm mình tí.
* Nhu cầu mình như sau : xem hdviet, youtube, chat skype video (có thể ko cần cũng được vì nghe nói chất lượng hình ảnh ko tốt), lâu lâu chơi vài game đua xe bắn súng chém trái cây tí (mình có tay cầm xbox wireless). Chủ yếu thích nhìn hình ảnh mượt mà.
** Đang có : tivi samsung lcd 46'', internet 165k/tháng của VNPT có wifi, ổ HDD gắn thẳng tivi xem HD (tuy nhiên có vài file mkv tivi ko đọc được). Chưa có đk mua loa ngoài.

Mình đang tham khảo mẫu Minix X5 (hoặc mini) và ATV1200.
Các bác xem em nên chọn mẫu nào (độ bền, nóng, dễ up rom, sử dụng). Và có bác nào đang dùng muốn để lại cho thì inbox cho em cái giá luôn nhé, hoặc nhắn tin số 090909.1450. Em đang định mua 2 cái.

Thanks mọi người nhiều lắm. :p

bác giống mình; mình giờ ăn suốt ngày ngóng ; hóng;
réng chờ như mình đi; nge nói tháng này là ra con 1800 đó

tnhuy693

Member
Re: Ðề: < Cần tư vấn> Nên chọn Minix X5 hay ATV1200 ???

Về HD: ATV1200 nhỉnh hơn X5
Về Game: X5 nhỉnh hơn ATV1200
Về sử dụng: ATV1200 trội hơn nhờ firmware đã root và cập nhật OTA.
Mình mún hỏi Mod có thể tạo room cổ động aem mua con 1800 thành nhommua được ko; mình thấy đợt trước bớt được 500k; hehe
chứ giờ mình thấy thèng em nó xài con 1200 khó chịu wa; cho đi con Dune liền khỏi lăn tăn si ngĩ

tnhuy693

Member

Theo mình cứ mua 2 cái: ATV 1200 để xem phim HD; Minix X5 để chơi game với tay cầm Xbox... :)
Minĩ X5 chơi game với tay cầm XBOX được hở @thegioi1010; xém tí lại sai lầm nữa; cái đó có review ko bác;
gì chứ chơi game ngon là mình khoái thôi; nhu cầu của mình xem fim online cho dzợ dzui; chứ ko câu Lapchơi cho rùi; có game nữa càng ngon

AC_Khanh03

Ðề: < Cần tư vấn> Nên chọn Minix X5 hay ATV1200 ???

Chọn X5mini đi cho rẻ, X5mini với X5 gần giống nhau y luôn :))
Tránh xa ATV1200 nếu thích vọc, vì ATV1200 dễ bị hỏng lắm, mà hỏng là gần như không sửa được do không kết nối với PC được :))
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/676383-atv1200-loi-khong-mo-duoc-len.html

X5 có thể chơi game với tay cầm, cài XBMC, passthrough cho âm thanh hay hơn, vọc hay làm gì cũng dễ sửa =))

Cơ mà X5mini có vẻ đang bị Nhà phân phối làm giá ở Việt Nam, bác nào tự nhập tầm 50 cái về giá rẻ hơn để anh em ủng hộ giống như ATV1200 tự nhập nào :-bd

Em thấy X5mini bán chạy hơn X5 :D

sonbeatHDVN

Active Member

Tránh xa ATV1200 nếu thích vọc, vì ATV1200 dễ bị hỏng lắm, mà hỏng là gần như không sửa được do không kết nối với PC được :))
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/676383-atv1200-loi-khong-mo-duoc-len.html

X5 có thể chơi game với tay cầm, cài XBMC, passthrough cho âm thanh hay hơn, vọc hay làm gì cũng dễ sửa =))

Cơ mà X5mini có vẻ đang bị Nhà phân phối làm giá ở Việt Nam, bác nào tự nhập tầm 50 cái về giá rẻ hơn để anh em ủng hộ giống như ATV1200 tự nhập nào :-bd

Đùa bác cop cả bài của e vào đây :(
sao mình đã mua sau mà lại là người hỏng trước nhỉ

dungtoandung

Well-Known Member

Đó là lý do vì sao giá của X5 đắt hơn ATV1200

smallgent

Well-Known Member

Đó là lý do vì sao giá của X5 đắt hơn ATV1200

Ai lo giá rổ bị làm giá thì cứ order trực tuyến từ Dealsprime.com + yên tâm cả chất lượng không sợ hàng fake :D
Tháng roài có qua lại Shanghai ghé Xuijiahui (hình nhé, khu này là trung tâm mua sắm khủng nhất Thượng Hải...bên ta chả bít lấy cái nào mang ra so chứ nói gì đú =))) thì thấy nó đưa ra 2 con Minix nó bảo 1 con real + 1 con fake :D ...mình cười cười ;)

[/URL][/IMG]

tienlequoc

Well-Known Member

Hôm trước em lượn vài vòng trên các website bán hàng của TQ thì cũng thấy có mấy con giống y chang X5 nhưng không phải X5.

dungtoandung

Well-Known Member

Ah zà, đây là tín hiệu tốt cho hàng chất lượng mà. Hàng tốt, được người tiêu dùng tin yêu mới có thằng làm giả chứ. Hàng không tốt, bán không chạy ai mà đi làm hàng fake làm giề =))=))=))

vucovu

Thế bạn đã tìm được em ưng ý chưa vậy?

rugavina

Em cũng đang tính mua X5 mini, giá 1tr9. Cho hỏi một vài thắc mắc sau:
1. trang minix.vn có phải đại lý chính thức không ạ?
2. Dung lượng máy 8g thì mình có được cài app hết không hay bị giới hạn, xem mấy bài trên tay thì thấy x5 chỉ đc cài 4G, mini chỉ được cài 2G.
3. X5 mini cắm tay game vào có nhận không, em chỉ cần chơi được asphalt 7,8 là đủ.
4. Loại thường và loại mini cấu hình như nhau hay loại mini kém hơn.
Anh nào đi ngang ném cho cục gạch để em tính, máu lắm rồi mà đang phân vân vì mua là xài lâu dài chứ không thích đú. Xin cám ơn!

smallgent

Well-Known Member

Em cũng đang tính mua X5 mini, giá 1tr9. Cho hỏi một vài thắc mắc sau:
1. trang minix.vn có phải đại lý chính thức không ạ?
2. Dung lượng máy 8g thì mình có được cài app hết không hay bị giới hạn, xem mấy bài trên tay thì thấy x5 chỉ đc cài 4G, mini chỉ được cài 2G.
3. X5 mini cắm tay game vào có nhận không, em chỉ cần chơi được asphalt 7,8 là đủ.
4. Loại thường và loại mini cấu hình như nhau hay loại mini kém hơn.
Anh nào đi ngang ném cho cục gạch để em tính, máu lắm rồi mà đang phân vân vì mua là xài lâu dài chứ không thích đú. Xin cám ơn!

Đây cục gạch .... http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/675787-minix-neo-x5-oh-yeah-hanh.html

Chơi game thì X5 hay X5mini đều okay...Asphalt 7 chơi 3 tiếng rờ X5 chỉ thấy hơi âm ấm.

smallgent

Well-Known Member

@rugavina: X5 thì bộ nhớ trong 16G thì ROM và các ứng dụng hệ thống chiếm thì còn lại khoảng 11GB. Mini theo mình thì còn khoảng 5GB vì mình thấy Nexus 7 bản 8G Google nó thế chắc mini cũng gần như thế (chỉ là so sánh tương đối).

Bên trên