[ Cần tư vấn ] studid TV

dungtoandung

Well-Known Member
Em đã dùng sony 48 w800b nhưng nó sờ mát quá, em muốn lấy thêm cái nữa không 3d, không smart, chỉ là thiết bị phát hình càng to và hình ảnh đẹp càng tốt. Các bác tư vấn giúp em với.

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: [ Cần tư vấn ] studid TV

Em đã dùng sony 48 w800b nhưng nó sờ mát quá, em muốn lấy thêm cái nữa không 3d, không smart, chỉ là thiết bị phát hình càng to và hình ảnh đẹp càng tốt. Các bác tư vấn giúp em với.

60LE650 của sharp hoặc 60LE561 của LG bác nhé!

dungtoandung

Well-Known Member

Bác cho em mật thư em sharp, em sợ lg thấy mọi người trên hdvietnam chê quá.. Ảnh có đẹp như sony không? Vì từ trước đến nay em toàn dùng sony 32, 40, 48 inch

lu05

Member

Stupid TV chứ không phải studid TV bạn nhé.Thân

hoangphuvnpc

lấy màn hình laptop chế lại cái tivi coi cho sướng bác ơi :)

DigiCity Group

Well-Known Member

Bác cho em mật thư em sharp, em sợ lg thấy mọi người trên hdvietnam chê quá.. Ảnh có đẹp như sony không? Vì từ trước đến nay em toàn dùng sony 32, 40, 48 inch

Hi bác, nhu cầu của bác cần khoảng bào nhiêu inch, chi phí dự kiến như nào ạ.

DigiCity Group

Well-Known Member

48 - 50 có cái nào không ạ?

Hi bác, tầm này bác làm e 49LF630T smart của LG năm nay khá ổn luôn, không bị hở sáng như năm ngoái đâu bác.
Bác cứ trải nghiệm thử rồi chọn xem sao ạ.

vừa mua con này tối qua chỗ digi. Cảm nhận ban đầu thì hở sáng rất ít, gần như là không đáng kể. Mấy con LG đời trước có con hở cả mảng to luôn. Kiểu dáng thì cá nhân mình thấy nó có vẻ cứng cáp hơn đời năm 2014, nhìn sang và "men" hơn đời 2014 chân đế thì không đẹp lắm nhưng mình treo tường nên không quan tâm lắm. Vào duyệt web hình như vẫn chưa sp flash, tốc độ tải trang báo ở mức trung bình khá, chưa nhanh như khi mình dùng điện thoại hay máy tính (mạng cáp quang vnpt 1m5). Chức năng như xem youtube hay một số ứng dụng khác khi khởi chạy nó bắt phải cập nhật, nhưng khi cập nhật thì báo LG store đang tạm nghỉ nên không cập nhật được-> không dùng được ứng dụng gì hết ngoài đọc báo. Cắm ổ cứng ngoài 2TB nhận tuốt, mkv .... dts chiến hết. Hình ảnh cũng khá nét, mầu cảm giác thật hơn chứ không quá lòe loẹt. Cái điều khiển thì thông thường, trong khi đó trong táp lô dán kèm màn hình vẫn có in hình cái magic remote, không hiểu là hãng nó ăn bớt hay thằng đóng thùng ở nhà máy nó ăn bớt cái khiển này nữa? Thời gian chưa có nhiều nên chưa test được kỹ lắm. Vài bữa nữa cụ thể sau
Có điều mình chỉ phân vân không biết tần số quét thực con này có đùng 100MHz không và không biết nó có dùng panel IPS hay không vì nhìn vỏ thùng các tông không thấy ghi mấy biểu tượng này (mặc dù xem trên web có nói nó dùng IPS). Nếu LG VN mà dùng tấm nền là PVA thông thường mà tần số quét 50MHz thì con này không đáng mua trong tầm giá 14-16tr.

nov29th89

Bác nghiên cứu thử con TV LED LG 49LF630T xem. E cũng đang có nhu cầu mua con tầm 50". Máu con này r mà chưa thấy có hàng

toyota89

Smart Tivi LED 3D Samsung UA46F6400 (46F6400) - 46 inch, Full HD (1920 x 1080)
cái này có ổn khong bác

Junio

Member

TOSHIBA 55L2450 đúng yêu cầu bác chủ luôn, quét thực 100 Mhz, stupid, xem phim + phụ đề tốt, ko giải mã đc DTS, hàng vẫn còn, giá cả giao động từ 14.5tr -> 16.9tr

venovoz

Member

dungtoandung

Well-Known Member

TOSHIBA 55L2450 đúng yêu cầu bác chủ luôn, quét thực 100 Mhz, stupid, xem phim + phụ đề tốt, ko giải mã đc DTS, hàng vẫn còn, giá cả giao động từ 14.5tr -> 16.9tr

Cảm ơn bác, đợt này em đi công tác chưa về nhà. Con này với con Lg 49 4k ultra mới ra cái nào cho ảnh đẹp hơn ạ?

Bên trên