[Cần tư vấn] TV Sony W804 có xem được phim trực tiếp từ HDD không

Thằng em nhà bà cô em mới mua TV Sony W804, và giờ có nhu cầu xem phim HD từ ổ cứng.
Mà giờ sát Tết rồi, em ko về kịp để cắm HDD vào test trực tiếp được (thế mới chuối).
Vậy nhờ xác bác tư vấn giúp em xem dòng TV này hỗ trợ xem phim + phụ đề tốt từ trực tiếp HDD hay không hay phải qua đầu phát. Lâu rồi em cũng không cập nhật công nghệ nên hơi lạc hậu phải hỏi các bác.
Trước đây ông Cậu em mua Sony (3D Smart TV) nhưng không hỗ trợ HDD định dạng NTFS ==> Đã phải mua Đầu phát HD để sài, tốn kém lắm ạ.
Giờ dòng Sony 2013 này ko biết đã hỗ trợ tốt hơn chưa.
Em tham khảo trên web xem specification của dòng này thì thấy hỗ trợ cả NTFS cũng như các định dạng phim thông dụng như .avi, .mp4, .mkv.... nhưng thực tế chưa test được nên phân vân lắm. Lỡ mua riêng cái HDD về ko xem dc thì tù.

Các bác tư vấn sớm giúp em nhé! Gấp lắm ạ.

maothuy

Active Member
Ðề: [Cần tư vấn] TV Sony W804 có xem được phim trực tiếp từ HDD không

Xem ngon bạn ạ mình đang xem đây

ndchieu22

Well-Known Member

Thằng em nhà bà cô em mới mua TV Sony W804, và giờ có nhu cầu xem phim HD từ ổ cứng.
Mà giờ sát Tết rồi, em ko về kịp để cắm HDD vào test trực tiếp được (thế mới chuối).
Vậy nhờ xác bác tư vấn giúp em xem dòng TV này hỗ trợ xem phim + phụ đề tốt từ trực tiếp HDD hay không hay phải qua đầu phát. Lâu rồi em cũng không cập nhật công nghệ nên hơi lạc hậu phải hỏi các bác.
Trước đây ông Cậu em mua Sony (3D Smart TV) nhưng không hỗ trợ HDD định dạng NTFS ==> Đã phải mua Đầu phát HD để sài, tốn kém lắm ạ.
Em tham khảo trên web xem specification của dòng này thì thấy hỗ trợ cả NTFS cũng như các định dạng phim thông dụng như .avi, .mp4, .mkv.... nhưng thực tế chưa test được nên phân vân lắm. Lỡ mua riêng cái HDD về ko xem dc thì tù.

hi bác!

nói chung dòng này bác xem phim qua HDD bình thường, sony hơi kén chút thôi nhưng ổ cứng định dạng NTFS hoạt động ok. bác không cần mua đầu HD đâu, còn nếu có điều kiện thì bác mua xem cho sướng.

Tam mao

e moi mua con sony 55 w804 , bac cho e hoi e co the mua hdd gan ngoai va mang ra ngoai chep phim 3d roi gan qua cong usb duoc ko ah, chiec tv nay cothe choi truc tiep duoc ko bac

win7

Active Member

e moi mua con sony 55 w804 , bac cho e hoi e co the mua hdd gan ngoai va mang ra ngoai chep phim 3d roi gan qua cong usb duoc ko ah, chiec tv nay cothe choi truc tiep duoc ko bac

Chơi ngon luôn , file MKV chơi chuẩn nhất .

manhtran71

Well-Known Member

mình đã thử, ổ 1,5TB có nguồn rời chạy tốt tất cả film mình có, kể cả 3D. sub ngon lành, out âm thanh DTS ra 5.1 bằng cổng cáp quang sau TV.
Khi play film bác phài chỉnh Sub là UTF-8. OPTION> TÙY CHỌN PHỤ ĐỀ> có 2 phần 1. mã hóa phụ đề (chọn UTF-8 việt ngữ) ; 2. Phụ đề (tắt, mở phụ đề (nếu film có nhiều phụ đề nó sẽ hiện 1, 2 or 3)
Chúc bác sớm có TV ăn tết.

Chỉnh sửa lần cuối:

danhcuong89

Active Member

Mới đầu ko biết bật phụ đề, làm như thím ở trên thì thành công. thanks

worldvision

Huyền Thoại

Xem Bluray thì play dx ..nhưng ko giải mã DTS dx nên ko lên tiếng ... còn lại hình ảnh, 3D quá chuẩn :)

y2kev3ntf

Member

Mod trả lời siêu chuẩn...

Tam mao

Hôm nay e vừa chạy test hdd 500 gb của sony với e 55 w804 , format ổ dạng NTFS đọc các file mkv film 3d phụ đề ầm ầm các bác ạ

inlexus

Active Member

Con 674A của em xem HD âm thanh trueHD không được, một số clip thì đến tận gần cuối mới lên tiếng.

manhtran71

Well-Known Member

Con 674A của em xem HD âm thanh trueHD không được, một số clip thì đến tận gần cuối mới lên tiếng.

Trên thị trường chưa có con nào TV mà giải mã trueHD đâu bác, theo mình biết là thế.

hkvietnam

Member

May nha em moi mua,nhưng hay bi treo, va khởi động lại. MỖi lần mở 1 thư mục film mà nó load ko đượclà bị đơ ngay. và khơi động lại. Không hiểu bị sao? các bác có bị vậy ko?

huytran0424

bạn ơi cho mình hỏi đầu kỹ thuật số trong w804 là đầu của hãng nào nhỉ (VTVcap , SCTV ...) .

kamat

Member

May nha em moi mua,nhưng hay bi treo, va khởi động lại. MỖi lần mở 1 thư mục film mà nó load ko đượclà bị đơ ngay. và khơi động lại. Không hiểu bị sao? các bác có bị vậy ko?

TV nhà mình W674 thỉnh thoảng cũng bị khởi động lại khi không play được phim hoặc load thư mục phim quá nặng.

win7

Active Member

Hôm nay e vừa chạy test hdd 500 gb của sony với e 55 w804 , format ổ dạng NTFS đọc các file mkv film 3d phụ đề ầm ầm các bác ạ

2T cũng đọc chứ đừng nói 500g , đọc cả ổ 3.5 , nói chung hình ảnh em này cũng khỏi chê , nhưng phải biết chỉnh chút it mới đẹp đừng để nguyên bản

Re: Ðề: [Cần tư vấn] TV Sony W804 có xem được phim trực tiếp từ HDD không

mình đã thử, ổ 1,5TB có nguồn rời chạy tốt tất cả film mình có, kể cả 3D. sub ngon lành, out âm thanh DTS ra 5.1 bằng cổng cáp quang sau TV.
Khi play film bác phài chỉnh Sub là UTF-8. OPTION> TÙY CHỌN PHỤ ĐỀ> có 2 phần 1. mã hóa phụ đề (chọn UTF-8 việt ngữ) ; 2. Phụ đề (tắt, mở phụ đề (nếu film có nhiều phụ đề nó sẽ hiện 1, 2 or 3)
Chúc bác sớm có TV ăn tết.

Em có con 40r452A, kết nối ổ cứng 500Gb ok, đọc được file fiml file MKV dung lượng >10Gb ok; chọn âm thanh Ok (ngôn ngữ - e hay down film ở trang này http://hdreactor.org/); tuy nhiên gặp vấn đề về phụ đề phim; 1 số film không đọc được phụ đề. Đã chọn Font UTF 8, phim của em down về thường có phụ đề sẵn (tiếng nga hoặc tiếng anh...), muốn xem tiếng việt e down phụ đề và đổi tên trùng tên phim. Các bác giúp em vụ này với ợ.

solomine

Well-Known Member

Cập nhật firmware mới nhất cho LCD của bác thử xem nào, cập nhật OTA đó bác (nếu TV có hỗ trợ mạng vì e ko biết model của bác có hỗ trợ ko? e dùng con W804A thì có).

Bên trên