Cần tư vấn về ampli Denon A1 và Yamaha V3000 cho nhu cầu xem phim.

ngduycuong1411

Hiện tại em tính mua Denon A1 hoặc Yamaha V3000 nhưng ko biết thằng nào trong 2 thằng này hay nữa,Denon A1 thì ko có DTS nhưng công suất mạnh và Yamaha V3000 có DTS nhưng công suất yếu hơn 1 chút.Về giá thì Denon A1 mắc hơn nhiều,theo máy bác em nên chon em nào trông 2 em này.Cám ơn..............

laminnova

Member
Ðề: Cần tư vấn về ampli Denon A1 và Yamaha V3000 cho nhu cầu xem phim.

DENON A1: Ko có DTS
Yamaha: có DTS

Em vote cho em yamaha, tuy bác ko nói phòng bác dài rộng cao bao nhiêu nhưng nên chọn công nghệ mới mà chiến bác ạh. thời buổi giờ phim địng dạng âm thanh đã là DTS-HD rồi, còn film định dạng DTS nhiều lắm. bác rước em đó về phải đầu tư thêm bộ giải mã vài hôm lại máu nâng cấp tiếp thì lại khó bán

leanh_mr

Member

Hiện tại em tính mua Denon A1 hoặc Yamaha V3000 nhưng ko biết thằng nào trong 2 thằng này hay nữa,Denon A1 thì ko có DTS nhưng công suất mạnh và Yamaha V3000 có DTS nhưng công suất yếu hơn 1 chút.Về giá thì Denon A1 mắc hơn nhiều,theo máy bác em nên chon em nào trông 2 em này.Cám ơn..............

Chỗ chữ đỏ nếu đúng thì bác mua về làm gì nhỉ?

ngdhieu

Well-Known Member

Chỗ chữ đỏ nếu đúng thì bác mua về làm gì nhỉ?

Xem phim HD với chuẩn âm thanh AC3 (Dolby Digital).
Chỉ mất công lựa nguồn phim thôi, chứ chất lượng âm thanh thì với tất cả các yếu tố khác giống nhau, tai người không phân biệt được đâu.
(Nhớ test 2 file MKV của cùng 1 nhóm Rip nhé)

ktypro

Active Member

ko có dts thì mua làm gì?

leanh_mr

Member

Chỉ mất công lựa nguồn phim thôi, chứ chất lượng âm thanh thì với tất cả các yếu tố khác giống nhau, tai người không phân biệt được đâu.

Em xem film mà ko thấy chữ DTS là mất cả hứng chả muốn xem tiếp nữa

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác nhầm rồi AC3 và DTS khác nhau 1 trời 1 vực đấy chứ. DTS chi tiết hơn thể hiện đc độ hoành tráng hơn hẳn Ac3, bác xem phần info film DTS và AC3 là biết ngay chứ gì. Chỉ có DTS-HD và Dolby True HD là ko phân biệt đc thôi

ngduycuong1411

Vậy thằng V3000 của Yamaha sao google ko thấy tại Việt Nam ko có ai xài em này hay sao vậy mấy bác

audio&video

Active Member

hầu hết phim bây giờ đều có dts .âmply không có giải mã dts thì bác đừng mua bác ah.tốn tiền.nếu nghe nhạc +xem phim thì bác tham khảo marantz +denon.nếu chuyên xem phim thì chọn yamaha.chúc bác sớm kiếm vợ cho loa của bác.

Bên trên