Cần tư vấn về Dock for Iphone có cổng Audio Out

vozhanoi

Em cần tìm thiết bị giống với cái Dock for iPod nhưng mà dùng được cho iPhone như thế này. Con ASD-51N em vừa lấy nhưng không cắm được với iPhone, nhờ các bác giúp đỡ:

ASD-51N
Control Dock cho iPod
Phát lại nhạc từ iPod với âm thanh chất lượng cao.
TRuy cập vào mạng internet bằng cáp để nghe radio internet và khai thác các file nhạc nén từ trong PC hay Laptop
Giá: 4,275,000
2H25

Playback Music/Photo Files from PC or Music Server
ASD-51N can access Windows Media Player (*1) to get music, photos and playlists come from your PC.

[Supported files] WMA, AAC(*2), MP3, WAV, FLAC for audio and JPEG for photos

(*1) : Windows Media Player version 11 or latest version is required.

(*2) : Non-DRM files only.

Internet Radio
You can access radio stations via “vTuner” service, and enjoy your favourite music channels without a PC.

The ‘Party Mode’ Function: The Multi-zone Network Streaming
The ASD-51N can supply same music (iPod / Internet Radio / PC music / NAS) up to five rooms including its local music system at the same time when connected to other Denon ‘Party Mode’ compliant products on the network.

GUI (Graphical User Interface) Operation
To allow easier browsing and playback of your files, the ASD-51N provides an intuitive GUI with album artwork via S-Video connection.

Multi language for both GUI and Meta Data are available. (English, French, Spanish, German, Japanese)

iPod Command and Control
ASD-51N has capability of control your iPod via remote and playback music, photo slideshows and videos while also recharging your iPod.

Digital Coaxial Output for iPod

Supported iPods/ iPod compatibles
The ASD-51W/51N supports any iPod equipped with a Dock connector (except the 3rd and 4th generation, iPod mini, and iPod Photo). For latest compatible lists, please visit: www.denon.com/asd-51/

General Information
Power supply : DC IN 6V

Dimensions (W x H x D) : 140 x 40 x 110 mm

Weight : 320 g

Ðề: Cần tư vấn về Dock for Iphone có cổng Audio Out

thường thì những bộ dock hàng xịn của DENON hay YAMAHA w.w.. bao giờ cũng có một bộ đế đi kèm cho mọi loại Ipod và Iphone ( cái đế rời như trong hộp phụ kiện)

cái đế đó mới lại gắn vào cái dock denon như hình của bác
chính xác thì nó là cái này này
Apple iPod-Iphone Dock Adaptor

Chỉnh sửa lần cuối:

vozhanoi

thường thì những bộ dock hàng xịn của DENON hay YAMAHA w.w.. bao giờ cũng có một bộ đế đi kèm cho mọi loại Ipod và Iphone ( cái đế rời như trong hộp phụ kiện)
cái đế đó mới lại gắn vào cái dock denon như hình của bác
chính xác thì nó là cái này này
Apple iPod-Iphone Dock Adaptor

Em chưa thử cắm đế nhựa, nhưng em đã cắm iPhone vào nó báo lỗi là không support thiết bị này :(

Em chưa thử cắm đế nhựa, nhưng em đã cắm iPhone vào nó báo lỗi là không support thiết bị này :(

thế thì dở nhỉ - cũng có thể là do cái dock của bạn chưa hỗ trợ bản FW của máy Iphone
cũng có thể là không hỗ trợ đường tín hiệu âm thanh của máy Iphone

bạn nên hỏi lại chỗ bán xem như nào ? xem có hỗ trợ cắm được iphone hay chỉ dành riêng cho ipod thôi

mình mà có tiền thì mình thích chiến em này hơn -đẳng cấp vô đối , đã từng được 1 lần nghe thử ,điên đảo mê hồn luôn

Chỉnh sửa lần cuối:

Ipod Dock mà bác :(
AVR mới giờ support thẳng qua USB luôn, khỏi dock gì nữa, nhưng dùng cũng khá rắc rối.

thế thì có khác gì là dùng iphone hoặc ipod chỉ là 1 ổ USB lưu trữ file nhạc
mua cái usb 4g về copy nhạc vào đấy là xong ,cần gì mà phải dùng đến ipod nữa cho mất công
mình cắm thử kiểu này rồi ,nghe chán ốm , hay làm sao được bằng cách cắm jack 3.5mm
còn bộ dock kia nó khác đấy

vozhanoi

thế thì dở nhỉ - cũng có thể là do cái dock của bạn chưa hỗ trợ bản FW của máy Iphone
cũng có thể là không hỗ trợ đường tín hiệu âm thanh của máy Iphone

bạn nên hỏi lại chỗ bán xem như nào ? xem có hỗ trợ cắm được iphone hay chỉ dành riêng cho ipod thôi

mình mà có tiền thì mình thích chiến em này hơn -đẳng cấp vô đối , đã từng được 1 lần nghe thử ,điên đảo mê hồn luôn
Em hỏi chỗ bán (Anh Duy Hà Nội) rồi, họ cũng mù tịt về con dock này :(
Ipod Dock mà bác :(
AVR mới giờ support thẳng qua USB luôn, khỏi dock gì nữa, nhưng dùng cũng khá rắc rối.
Chán nhỉ đúng là iPod thì OK nhưng iPhone thì báo lỗi luôn :-w

vozhanoi

Thôi bỏ qua cái vụ dock Denon này, các bác có biết có con dock nào khác support iPhone không em đang cần rất gấp.
Cám ơn các bác nhiều :x

manhthang

Huyền Thoại

Thôi bỏ qua cái vụ dock Denon này, các bác có biết có con dock nào khác support iPhone không em đang cần rất gấp.
Cám ơn các bác nhiều :x

Universal dock của Apple, có remote, giá khoảng 100$.

manhthang

Huyền Thoại

Giá 400k thì 1 là hàng cũ, 2 là hàng nhái.
Nếu nghi ngại, bác có thể mua trực tiếp từ Apple store, ship về VN cũng nhanh.

Giá 400k thì 1 là hàng cũ, 2 là hàng nhái.
Nếu nghi ngại, bác có thể mua trực tiếp từ Apple store, ship về VN cũng nhanh.

thứ 3 là hàng xịn nhưng thiếu phụ kiện

giá 1.759.000 Đ thì trong hộp có dock cắm- có điều khiển -có cáp Componenr 5 chân để có thể out đường hình ra LCD
còn hàng 400 thì chỉ có mỗi cái dock

hàng xịn thì hỗ trợ bản FW dù là version bao nhiêu cũng oke , bản 4.0 hay cho đến 5..6 chấm cũng vẫn oke
còn hàng không xịn thì NO support

vozhanoi

Cám ơn các bác đã tư vấn để mai em qua mấy chỗ kia xem ;;)

Bên trên