Cảnh báo mọi người khi mua hàng tên này!!!

anhbanxoiche

Mình có làm vài bài post trong topic của bro này nhưng bị mod xoá và cũng ko đúng luật nên giờ lập topic đây để AE tham khảo:

Link bán hàng của bro đó: http://www.hdvietnam.com/diendan/245-cho-troi-chuyen-doanh-san-pham/548975-du-xai-ban-cap-loa-hiem.html

Một vài điều nhận xét:
- Bro này lâu lâu hay bán mấy loa vi tính bên 5s (xài vài nick rồi bị ban), giờ chuyển qua bán đồ audio với tiêu chí: "dư xài", "bán dùm", "rao dùm" và hàng hoá lúc nào cũng ca lên mây nhưng thật sự thì... mua rồi biết
- Chỗ ở là nhà trọ nên anh em mua đồ đắt tiền lưu ý nếu nó dọn đi thì cũng đừng lạ nha
- Trước khi mua thì nói ngọt lắm, cho thử, ko nghe hợp thì qua đổi lại, giao lưu... nhưng khi đổi lại thì xin chút phí coi như tiền cafe, thà ban đầu nói là nghe ko hợp thì đổi lại mất tiền cho ng mua đỡ tức

Kết luận: Mình ko nói hàng nó kém chất lượng tuy nhiên cách nó quảng cáo hơi bị... xạo cũng như ko thật thà với hàng họ mình rao cũng như địa chỉ ko đáng tin khi mua mấy món mắc tiền.

Link tham khảo 1 bro bị dính chưởng nhưng ngại ko dám tố cáo:
mua hàng ko như ý thì về chắc khó chịu như bro này

Kèm vài email nó gửi mình:
1
anhbanxoiche đã viết:
trust đã viết:
Hãy tỏ ra là người có văn hóa nhé...Ở đây tôi ko động chạm gì đến ai cả.Anh có bình phẩm gì thì tùy anh,anh viết những lời như thế tôi nói thật người ta càng khinh thường bác thôi.Tôi hỏi bác tất cả những người ở đây đâu ai cũng có điều kiện ra mấy shop mua mới,tôi mua hàng của anh em trên đây,chán thì nhượng lại,anh em nào thích thì mua về thôi.Hãy xem lại cách nói của mình đi
Vấn đề dĩ nhiên chơi audio chán thì bán, lên đời thì đẩy đi hoặc mua đi bán lại kiếm lời cũng chả sao mà cũng ko ai quan tậm, chủ yếu hàng họ bạn bán ok, test xong giá hợp lý là múc, nhưng đừng có cái kiểu "dư xài", "bán dùm" hay "đang dùm" nhe, nghe xạo lắm

Với lại chất lượng món hàng audio bạn bán thế nào bạn ko cần nói nhiều, tự động ae trên đây google hoặc tới test thì biết chứ quăng lựu đạn cái kiểu "hay tuyệt vời", "chất âm tuyệt vời", "viên ngọc quý"... nghe càng xạo bà cố

Bạn nghĩ mình đi bán xôi chè thì có học nhiều ko??? hehehehe nhưng cũng đủ biết là bạn nổ quá chừng, super man vô đối, cài nick "trust" nghe sao mà NẢN!!!

Cần ăn xôi chè thì pm mình

Thân mến

2 Cái này trả lời trong topic của nó thì bị xoá, mình copy/paste lại dòng đỏ là mình ghi cho nó trong cái mail nó pm mình

BÁN HÀNG KO PHẢI CÁCH NGƯỜI TA RAO BÁN,QUAN TRỌNG LÀ NGƯỜI BÁN BÁN CHO NGƯỜI MUA SẢN PHẨM VÀ THÁI ĐỘ NHƯ THẾ NÀO,THỬ HỎI NHỮNG AI ĐÃ MUA ĐỒ MÌNH THÌ RÕ.CHƯA CÓ 1 LỜI PHÀN NÀN NÀO VỀ TÔI.CHỈ CÓ 1 LOẠI TIỂU NHÂN KHI KO ĐẠT MỤC ĐÍCH THÌ QUAY LẠI CHỬI BỚI PHÁ ĐÁM.TÔI BIẾT ANHBANXOICHE LÀ AI...ĐÃ ĐÔI LẦN MUA HÀNG CÒ KÈ TỪNG XU TÔI KO THÈM BÁN CHO LOẠI NGƯỜI ĐÓ--> có chắc chưa có ko? mình thì biết là có đó mà ở đây mấy AE nhà ta ko rãnh để la lên thôi, mà mình nói cho bro rút kinh nghiệm khắc phục rủi ro trong tương lai "dư xài, bán dùm, rao dùm" khỏi bị chọi gạch, làm gì chửi tui là tiểu nhân, tui đi bán chè dạo rồi bro khinh thường hả? ko đc quyền mặc cả hả? bro biết để kiếm đc 2tr3 mua cái loa của bro mình phải bán bao nhiêu chén chè ko? này nhé loa giá 2tr3/5 ngàn đồng = 460 chén chè đó, bro thử đi bán 460 chén chè ko ăn ko uống nhịn đói coi chịu nổi ko mà nói vậy???
+Thứ nhất: Đây là mục "chợ trời HD" có hiểu chợ trời là gì ko?Là nơi người ta tự do mua bán,chứ không phải cái kiểu tỏ vẻ ta đây thanh cao,lịch thiệp bán hàng ko nói rõ đặc tính nổi bật,nhiều anh em muốn mua đâu ai cũng biết hết sản phẩm đó ntn? Nhà chưa có điều kiện tôi ở mướn,thế là sai trái là gian dối ah?Tôi khen đồ tôi bán có nghĩa là nó dở ah-->Bro có quyền khen, ai bán cũng có quyền khen đồ mình nhưng khách quan chút đi, vì trên đây đâu phải 5s để mà gà ng ta, trên HD này toàn là cụ, họ chơi audio và ko thiếu kinh nghiệm để biết bro khen thiệt hay khen xạo, mà mình thấy bro khen hơi bị quá, hàng nào cũng toẹt vời..., mà bro ở nhà trọ sao ko nói trong topic ban đầu mà cứ khẳng định là mua bạn tại nhà, đến khi mình nói ra thì mới lòi... nhà trọ, vấn đề ở chỗ bro ko trung thực với ng xem topic, lỡ ng ta mua rồi ko ưng muốn đổi bro có cho ko??? Chắc có nhưng tốn phí cafe pk?? Sao ko nói ngay từ đầu??
+ Thứ 2: Ông anh là gì dám phán là hàng tôi ko phải hàng dư xài,nâng cấp dư ra nên bán.Có sao nói vậy--> Sao lái ko dám nhận mình là lái nhể?? Ai mà dư xài hoài, chữ "nâng cấp dư ra" hôm nay mới thấy dùng đó nghe, chứ mọi lần cứ là "bán dùm", "dư xài", "rao dùm ông anh"...
+ Thứ 3 Ông biết giá trị của sản phẩm tôi như thế nào dám đi so sánh cái loa đi bán dạo--> Giá trị sp được quy đổi bằng tiền bỏ ra, bro bán giá thế nào thì nói lên sp có giá trị hay ko. Chã lẽ loa gía trị vài chục tr bro bán giá 2-5tr??? quy ngược lại loa 2-5tr so ngang giá trị với loa tầm >10tr?? Mình ko có ý nói loa rẻ là dở nha AE, tuy nhiên loa mắc thì chắc chắn phải có giá trị của nó và loa giá 2-5tr giá trị thế nào tuỳ ng cảm nhận. Tui đi bán chè, thấy xe kẹo kéo loa và dàn âm li giống bro bán thì nói giống như chã lẽ nói khác?!
+Hãy đọc bài của người khác tôi có viết rõ"theo cảm nhận của em thì là nó hay" còn người khác thì tự đến nghe và caffe thoải mái hay hay ko là ở anh em,một sản phẩm ra đời ko có lí do gì giá cả chênh nhau từ vài triệu đên hàng trăm triệu chính là chất lượng và đặc tính của mỗi sản phẩm,loa này trên diễn đàn nước ngoài đánh giá thế nào tôi nói thế đấy....--> dĩ nhiên bro phải nói là cảm nhận của bro chả lẽ nói cảm nhận của anh A,B,C??? mà cảm nhận của bro thấy hơi bị nhạy đấy, thấy tụng ca & viết dữ quá còn chất lượng thế nào thì...
+Còn "viên ngọc quý" là chính cái tên của nó "Diamond III" có nghĩa là viên ngọc.....> chứ không phải tôi đặt để Make up nó,ko biết thì giải thích cho mà nghe--> cũng may là bro dịch DIAMOND là "viên ngọc" (jewel) chứ mà dịch là loa "KIM CƯƠNG" nghe tục phết, còn chữ "quý" chắc do bro biết kim cương nó quý nên gắn vô phải hông?
Lần sau ko có nhu cầu thì đừng có vào topic người khác mà nói nhăng nói cuội nhé!Anh là tôi nhìn những lời lẽ như thế thực sự ko bằng đứa trẻ con thiếu hiểu biết---> ko ai trên đời biết hết tất cả, phải kinh qua rồi mới biết bạn à, mình thiếu là chỉ thiếu hiểu biết về bạn thôi, có dính rồi mới biết thế nào chứ nhể?!!!
Mail này hơi cá nhân chút, nhưng cũng là điều mình muốn gửi lại nó,

Ai có vấn đề gì khi mua hàng bro này thì vô nói cho AE biết để mà biết rút kinh nghiệm nhe

Chỉnh sửa lần cuối:

lu05

Member
Ðề: Cảnh báo mọi người khi mua hàng tên này!!!

Dù sao cũng cám ơn bác này đã cảnh báo

quang007

mua hàng kiểu này nguy hiểm lắm.

quangtuong

Banned

thấy ông này rao "dư xài " lần này là lần thứ 3 rồi . mình nghỉ ông này đồ sao dư nhiều thế

anhbanxoiche

Vì mình bức xúc dùm ông bạn mình mua hàng rồi ôm cục tức nên ... bứt nút post lên thôi chứ ko bàn về chất lượng nha chỉ bàn về cách hắn rêu rao hàng hoá cũng như cách nó xử lý khi găp sự cố đổi hàng khi ng mua ko vừa ý thôi. Mình cũng suýt dính vô "viên ngọc quý" nó rao, hên là rút chân kịp.

Mấy bro muốn tìm hiểu thêm thì google số 0917343737 ra 1 đống topic của hắn buôn bán, thật ra lái thì nhận là lái thì có gì xấu?? Sao cứ "dư xài", "bán dùm" ko vậy? hỏi ra thì nói là ko có mua bán gì hết, chỉ chơi rồi để lại thôi. Thật ra mua của ng dùng cũng chưa chắc là tốt vì ng ta xài mà ko giữ kỹ thì hàng nó nát, mua của lái chưa chắc là xấu vì có nhiều bác lái làm ăn uy tín, shop có nhiều hàng chất để lựa, bảo hành bảo tỏi đàng hoàng, rõ ràng thì cũng tốt mà. Còn mua của bác lái "lôm côm" này thì...

Bài viết của mình cũng hơi dìm hàng nó, bác nào thấy động đến IDOL của họ muốn chửi hay ném gạch thì mình sẽ lắng nghe và lụm gạch về xây... tiệm chè vậy!!
Quan trọng các bác khi giao dịch với tên này là deal rõ ràng nay từ đầu (giá? giảm giá? ko hợp có đc đổi?, thêm phí khi đổi? phụ kiện? hàng hoá rõ ràng đẹp đẽ như rao? bảo hành và tg bao xài bao lâu?...) và xin số CMND trong TH mua hàng mắc tiền cần BH lâu, như vậy cho chắc nếu ai quan tâm đến món mà tên này bán.

Chỉnh sửa lần cuối:

binhco

Active Member

........................................

Chỉnh sửa lần cuối:

anhbanxoiche

Trời này dễ nổi khùng, mời mọi ng vài ly chè cho giải nhiệt mà tui bán:
Sâm bổ lượng:

Chè chuối:

Chè thưng:

Chè bắp:

Chè mè đen: chén này thì để dành thằng trust vô coi tui chọi vào người nó :D

dntk44tdh3

Active Member
Re: Ðề: Cảnh báo mọi người khi mua hàng tên này!!!

Mình cũng có nhắn tin, nói chuyện với bác này. Nói chuyện ngon ngọt dễ nghe, không ngờ bác tuấn lại có cái "lưỡi không xương". Anhbanxoiche nói đúng rồi, buôn bán thì phải thành thật và giữ uy tín, bán đúng hàng đúng giá, chứ uốn lưỡi thuốc người ta thì thất đức lắm. Bác trust nên gắn thêm thành trust "chém gió".
luôn tiện cảnh báo anh em, là trên hdvietnam nhiều hacker đột nhập ăn cắp tài khoản fshare, tốt nhất anh nạp tiền ít thôi.
Cái em bôi đỏ là thật à bác,hack kiểu gì được nhỉ,point có bị hack mất không

anhbanxoiche

Re: Ðề: Cảnh báo mọi người khi mua hàng tên này!!!

Mình cũng có nhắn tin, nói chuyện với bác này. Nói chuyện ngon ngọt dễ nghe, không ngờ bác tuấn lại có cái "lưỡi không xương". Anhbanxoiche nói đúng rồi, buôn bán thì phải thành thật và giữ uy tín, bán đúng hàng đúng giá, chứ uốn lưỡi thuốc người ta thì thất đức lắm. Bác trust nên gắn thêm thành trust "chém gió".
luôn tiện cảnh báo anh em, là trên hdvietnam nhiều hacker đột nhập ăn cắp tài khoản fshare, tốt nhất anh nạp tiền ít thôi.
tự nhiên ăn chén chè ngồi coi comment của bác này suy nghĩ suy nghĩ: nó tên Tuấn mà hay xạo và nổ ---> gọi là Tuấn "nổ" hay ng miền tây gọi là anh "Tứng nổ", đọc ngược lại là..... má ơi sao tui hay vậy nè, chè tui nấu hnay sao mà ăn ngon quá!!!!:D

buihung

Administrator
Cảm ơn bác đã cảnh báo anh em nhưng rất tiếc bài này không phù hợp với box Khiếu nại nên mình tạm chuyển sang box Phát biểu cảm nghĩ nhé.

anhbanxoiche

Để đâu cũng đc, miễn là mọi ng thấy và lưu ý khi mua hàng với tên này kẻo ôm cục tức vô ng thì ko nên

lên

binhco

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Cảnh báo mọi người khi mua hàng tên này!!!

......................................

Chỉnh sửa lần cuối:

Alabama

Để bên này nhiều người chú ý hơn đó, box nhiều chuyện lôi kéo 99% đàn ông và 100% phụ nữ của diễn đàn :))

Hải Đăng

Re: Ðề: Re: Ðề: Cảnh báo mọi người khi mua hàng tên này!!!

Các anh em phải cảnh giác đó, dạo gần đây trên hdvietnam nhiều thằng ăn cắp, ăn cắp nick, ăn cáp cR, ăn cắp point fshare, hớ hênh là bị hack, bị lấy tài khoản, mình xài ngày nào nạp ngày đó, mà mới nạp 20k chưa xài, vài ngày sau vô còn 6k...chắc là mấy thằng nhà nghèo quá mới đi ăn cắp.
K nghèo cũng đi ăn cắp bác ạ!

Bên trên