Cảnh báo mọi người khi mua hàng tên này!!!

khong_ai_ca

Well-Known Member
Ðề: Cảnh báo mọi người khi mua hàng tên này!!!

Nhân tiện ghé qua đây, anh cảnh báo chú Tuấn nếu đã lỡ nói ra những gì thì chú vẫn còn thời gian để edit lại bài nha chú. Anh đã chuẩn bị một số bài rồi đó. Chú đừng để anh nổi điên.

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Cảnh báo mọi người khi mua hàng tên này!!!

mình ghét nhất mấy ông mở mồm là thanh lý. thanh lý j mà hàng năm trời không hết hàng. mà cái giá thì vãi thanh lý.

trannguyenhien

Active Member
mình mua đồ thì cứ mua ở địa phương ,ra voọc rồi mới quyết định không nên tin tưởng tuyệt đối vào hình thức này

anhbanxoiche

Re: Ðề: Cảnh báo mọi người khi mua hàng tên này!!!

Nhân tiện ghé qua đây, anh cảnh báo chú Tuấn nếu đã lỡ nói ra những gì thì chú vẫn còn thời gian để edit lại bài nha chú. Anh đã chuẩn bị một số bài rồi đó. Chú đừng để anh nổi điên.

Éc, mình cũng tên thật là Tuấn nhưng là Tuấn "bán chè", còn Tuấn trust là Tuấn "nổ", bác nói vậy e nghe cũng nhột vì e cũng lỡ nói ra vài điều về Tuấn "nổ" này

---------- Post added 13-04-2013 at 09:20:22 PM ----------

link qua đây cho xôm tụ: http://www.hdvietnam.com/diendan/198-phat-bieu-cam-nghi/555061-vai-dieu-muon-noi-ve-thanh.html

War nào

khong_ai_ca

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cảnh báo mọi người khi mua hàng tên này!!!

Sorry bác em phạm húy, vì thực sự em chưa biết bác là ai, tên gì.

Éc, mình cũng tên thật là Tuấn nhưng là Tuấn "bán chè", còn Tuấn trust là Tuấn "nổ", bác nói vậy e nghe cũng nhột vì e cũng lỡ nói ra vài điều về Tuấn "nổ" này

---------- Post added 13-04-2013 at 09:20:22 PM ----------

link qua đây cho xôm tụ: http://www.hdvietnam.com/diendan/198-phat-bieu-cam-nghi/555061-vai-dieu-muon-noi-ve-thanh.html

War nào

thienthanxanh

Active Member
Cái này các bác đưa vào mục khiếu nại bên mua bán chứ lập topic đôi co thế này chẳng biết bao giờ mới xong.

trust

Member
Đưa lên mạng để trù dập người chính đáng có phải quân tử hay ko?Dư xài thì bảo dư xài.Ai ko tin cứ đến ghe coi là biết.Tôi cũng như bao anh em ở đây thôi.Khao khát chơi và trải nghiệm âm nhạc.Cũng mua từ anh em này đến anh em khác.Bởi lẽ mấy đồ nội địa loa,amly em bán đào đâu ra cái mới mà mua.Chơi chán thì bán lại.Cứ tham khảo giá tôi bán là biết đắt hay rẻ.Tôi chưa hề lừa lọc 1 ai,hàng bán ra rất nhanh gọn và ok.Tất cả bán ra đều đc bao test và sử dụng 1 tuần nếu có lỗi do sản phẩm đc trả lại.Chỉ có một số người chỉ vì cá nhân nhảy vào bảo tôi này nọ lừa đảo.Tôi hỏi anh anhbanxoiche tôi lừa anh cái gi?Anh đưa ra bằng chứng để chứng minh đi.Tôi và anh đã có lần nào giao dịch hay chưa?Anh có thể nêu đc anh đến nhà tôi vào ngày hôm nào,sản phẩm nào anh mua.Mô tả chi tiết về món hàng như thế nào.Lúc mua và hiện tại bây giờ ntn?Và có dám thề với cả tính mạng mình là bác nói thật??Lên diễn đàn anh vào phá tôi hết lần này đến lần khác.Và bác khong_ai_ca nữa.Thực sự bác là người lớn tôi tôn trọng bác nhưng hơi buồn vì bác ko như tôi nghĩ vì những việc bác đã làm.Hàng tôi bán cho bác khi cả 2 đều thống nhất là ok và giao dịch.Hàng hoạt động ok ko lỗi lầm chỉ vì bác thấy ko hợp bác đòi trả lại.Tôi ko đồng ý bác quay lại rêu rao này nọ.Tôi ko bán đc trên này nữa cũng đâu có sao.Cây ngay ko sợ chết đứng.Anh em nào thích thì cứ qua kiếm chứng.

Chỉnh sửa lần cuối:

trust

Member
Vì mình bức xúc dùm ông bạn mình mua hàng rồi ôm cục tức nên ... bứt nút post lên thôi chứ ko bàn về chất lượng nha chỉ bàn về cách hắn rêu rao hàng hoá cũng như cách nó xử lý khi găp sự cố đổi hàng khi ng mua ko vừa ý thôi. Mình cũng suýt dính vô "viên ngọc quý" nó rao, hên là rút chân kịp.

Mấy bro muốn tìm hiểu thêm thì google số 0917343737 ra 1 đống topic của hắn buôn bán, thật ra lái thì nhận là lái thì có gì xấu?? Sao cứ "dư xài", "bán dùm" ko vậy? hỏi ra thì nói là ko có mua bán gì hết, chỉ chơi rồi để lại thôi. Thật ra mua của ng dùng cũng chưa chắc là tốt vì ng ta xài mà ko giữ kỹ thì hàng nó nát, mua của lái chưa chắc là xấu vì có nhiều bác lái làm ăn uy tín, shop có nhiều hàng chất để lựa, bảo hành bảo tỏi đàng hoàng, rõ ràng thì cũng tốt mà. Còn mua của bác lái "lôm côm" này thì...

Bài viết của mình cũng hơi dìm hàng nó, bác nào thấy động đến IDOL của họ muốn chửi hay ném gạch thì mình sẽ lắng nghe và lụm gạch về xây... tiệm chè vậy!!
Quan trọng các bác khi giao dịch với tên này là deal rõ ràng nay từ đầu (giá? giảm giá? ko hợp có đc đổi?, thêm phí khi đổi? phụ kiện? hàng hoá rõ ràng đẹp đẽ như rao? bảo hành và tg bao xài bao lâu?...) và xin số CMND trong TH mua hàng mắc tiền cần BH lâu, như vậy cho chắc nếu ai quan tâm đến món mà tên này bán.
Ok tôi sẽ chấp nhận tiếp thu ý kiến của bác về cách rao bán.Thanks bác đã có lời khuyên.Nhưng giờ Bác có thể đem bằng chứng ra.Nếu tôi sai chỗ nào tôi xin nhận.Thực sự cặp loa bookshelf Whafedale Diamond III tôi tìm giá ko bán tại Việt Nam.Mà giá nó trên ebay hàng rất cũ cũng hơn 1tr6.Tôi bảo anh em cần thì trả giá.Tôi đăng 2tr3 fix 1tr8 nhưng tầm 1tr5 gì đó tôi bán.Anh em đọc thì hãy nhìn từ 2 phía.Nếu mua đồ thì gọi điện xem tôi bán hàng ra sao rồi hãy nhận xét.

123_tien

Re: Ðề: Cảnh báo mọi người khi mua hàng tên này!!!

Mình cũng có nhắn tin, nói chuyện với bác này. Nói chuyện ngon ngọt dễ nghe, không ngờ bác tuấn lại có cái "lưỡi không xương". Anhbanxoiche nói đúng rồi, buôn bán thì phải thành thật và giữ uy tín, bán đúng hàng đúng giá, chứ uốn lưỡi thuốc người ta thì thất đức lắm. Bác trust nên gắn thêm thành trust "chém gió".

http://www.hdvietnam.com/diendan/245-cho-troi-chuyen-doanh-san-pham/590727-ban-loa-bose-3-2-1-a.html
Thấy quen quen.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Cảnh báo mọi người khi mua hàng tên này!!!

Bởi vậy nên e cực hiếm khi mua đồ trên mạng !!
Cũng tuỳ Bác ạ. Quan trọng là thông tin về phía người bán mình nắm rõ không thôi. Hiểu rõ, biết rõ mua trên mạng cũng không sao qua Bảo Kim đi ạ

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Ðề: Cảnh báo mọi người khi mua hàng tên này!!!

Em cũng hay lang các chuyên mục của HDVietNam, ngày nào cũng vào 7 đến 8 tiếng đồng hồ.Khu vực Chợ trời rất ái ngại. Ngày đầu mới tham gia HDVietNam nhìn vào số lượng thành viên cũng thấy tự hào nhưng số thành viên ban đầu là cha đẻ thoáng chốc biến thành chắt, chút rất nhiều, vì thành viên thực thì ít mà ảo rất nhiều. Mod cần xem lại CR của các thành viên khu vực Chợ trời.

123_tien

Cần mua loa bose hợp túi tiền hàng USA, để nghe nhạc thôi (301 hoặc 201)

Bên trên