Cảnh giác với tần số quét "đểu" 2013

saver2012

Member
Ðề: Cảnh giác với tần số quét "đểu" 2013

Đang ngắm em R450, vậy mà chành bành ra thế kia, ngán ngẩm quá, có khi kì này chuyển qua Toshiba, ko biết hàng Toshiba có ngon ko nữa

daidq

Member

Bác chủ thớt cho ae biết về độ tương phản đi, em thấy họ cũng phóng đại kinh quá. Độ tương phản cuả TV bóng đèn hình CRT hồi xưa rất thấp nhưng em thấy xem còn cao hơn độ tương phản khủng các hãng quảng cáo bây giờ. Cảm ơn bác

thienanh

Active Member

Dùng Plasma đi cho tần số nó khủng :). Xem phim hành động và bóng đá miễn chê :X

rua bo

Well-Known Member

Bác này nói hay, em cho bác 10 điểm.
Dùng Plasma đi cho tần số nó khủng :). Xem phim hành động và bóng đá miễn chê :X

---------- Post added 28-04-2013 at 11:43:31 PM ----------

Bác này nói hay, em cho bác 10 điểm.

Có ai biết mối quan hệ giữa tần số quét và hiện tượng 3D Ghosting không? 3D hiện nay phần lớn đã loại bỏ được 3D shosting là nhờ vào công nghệ nào vậy?

c0mmand0

Member
Re: Ðề: Cảnh giác với tần số quét "đểu" 2013

Có con nào xuất từ VGA máy tính mà hơn 60Hz đâu? Khổ nỗi dân ta toàn xem phim từ máy tính:))
bác này hài vãi! còn phán dân ta toàn xem phim từ máy tính nữa mới ghê :)|

theo em đọc thì chỉ có 120Hz hoặc cao cấp hơn là 240Hz (đều là bội số của 24 khung hình/giây, chuẩn của movie) thì xem phim hành động mới ko giật/nhoè.
Từ 2009 em đã thấy có chiêu quảng cáo 100Hz, 200Hz,...rất là vớ vẩn rồi, dành cho dân ko biết gì thôi. Mà ko phải mọi kết nối đều xem đc 100, 200hz đấy đâu nhé.
Mà đối với dân ko biết gì thì nó càng ngày càng xạo về cái Hz này là nó ăn chắc rồi.
Dù hơi bị thổi phồng, ko hẳn là qc suông đâu bạn, đó là công nghệ của mỗi hãng nhằm giảm bóng ma cho TV theo cách rẻ hơn. Vd, dù cùng tần số 60Hz, TV Sony motionflow giảm bóng ma hơn hẳn loại ko có công nghệ này.
Ưu điểm của các TV loại này là sau khi mua, bạn sẽ đc bik công nghệ này hạn chế như thế nào :))

Sweet-Heart

Active Member

Trước khi mua TV mình gọi điện thoại đến công ty để xác nhận tần số quét.
Samsung trong miền Nam cung cấp cho mình con số thật trong khi LG ở ngoài kia lập lờ, cô nhân viên trả lời rằng em không có thông tin để cung cấptrả lời.
Mình đành phải check trên trang newegg và quyết định cuối cùng là không mua LG.

thainguyen87

Vậy mình xem phim từ máy tính xuất ra TV LG LM7600 có được hưởng tần số quét thật của nó không ? Khi mình chuyển tín hiệu xuất thì nó ghi là 1920 x 1080 60Hz. :-w

conando

Well-Known Member

Toshiba có vẻ thật nhất nhỉ?????????

thedu1020

Active Member
mấy bác cho em hỏi cái tv của em là con lg lm7600 tần số quét là 120hz nhưng khi em kết nối với pc thì tần số là 60hz thui. có cách nào nâng tần số của nó lên ko??

ongancha

Member
Ðề: Re: Cảnh giác với tần số quét "đểu" 2013

mấy bác cho em hỏi cái tv của em là con lg lm7600 tần số quét là 120hz nhưng khi em kết nối với pc thì tần số là 60hz thui. có cách nào nâng tần số của nó lên ko??
Cái này chịu rồi bác ạ. Mình đã thử qua nhiều loại VGA ( Loại đắt nhất giá trên 10tr) nhưng LG nó không có Driver cho màn hình nên Máy tính chỉ nhận Plug and Play Monitor. Dẫn đến card VGA nào nó cũng chỉ xuất ra 60 Hz khi kết nối với TV LG. Cắm đủ loại cable.
Đã thử mẹo dùng qua 1 Mo Dell Ultra để đẩy lên 100hz rồi rút ra cắm vào TV LG nhưng nó nhận nhanh quá tự chuyển sang 60hz. Ngổi thử add tay rất nhiều loại Mo rồi mà chả có cái nào dùng cho LG đc.
Hỏi hãng làm thế nào để test đc 240hz thì nó trả lời là không làm sao mà test được. Lăn tăn vụ này.

ryannguyen887

Re: Ðề: Re: Cảnh giác với tần số quét "đểu" 2013

Cái này chịu rồi bác ạ. Mình đã thử qua nhiều loại VGA ( Loại đắt nhất giá trên 10tr) nhưng LG nó không có Driver cho màn hình nên Máy tính chỉ nhận Plug and Play Monitor. Dẫn đến card VGA nào nó cũng chỉ xuất ra 60 Hz khi kết nối với TV LG. Cắm đủ loại cable.
Đã thử mẹo dùng qua 1 Mo Dell Ultra để đẩy lên 100hz rồi rút ra cắm vào TV LG nhưng nó nhận nhanh quá tự chuyển sang 60hz. Ngổi thử add tay rất nhiều loại Mo rồi mà chả có cái nào dùng cho LG đc.
Hỏi hãng làm thế nào để test đc 240hz thì nó trả lời là không làm sao mà test được. Lăn tăn vụ này.

k biết vụ này. theo mình nghĩ là từ máy tính xuất hdmi sang tv thì thoải mái luôn. xem phim, nghe nhạc, duyệt web, làm việc thoải mái k rung giật lắc gì cả :)) sao phải mất 10tr để sắm 1 cái VGA???

thaicamthien

Active Member

Có bác nào biết con Sony 46W704A (mới 2013) bao nhiêu Hz không ạ ?

edc

Active Member
Re: Ðề: Re: Cảnh giác với tần số quét "đểu" 2013

LG có driver cho Monitor bác. Bro vào trang LG.com thì tìm được driver. khi setup driver màn hình máy tính thì cho hình ảnh chuẩn hơn. Nhưng TIVI LG em mò mẫm tìn không có.

vietthang1611

Các bác cho em hỏi, con tivi samsung nhà em tần số quét là 100hz, thì khi xem phim qua usb có đạt được 100hz không vậy

Có bác nào biết con Sony 46W704A (mới 2013) bao nhiêu Hz không ạ ?
200Hz cho hệ PAL tại VN. Refresh rate 50Hz, Backlight blinking + Blur reduction.

Về tốc độ quét hình, mình thấy còn rất nhiều hiểu lầm dẫn đến việc gán chữ "đểu" một cách vô tội vạ. "Panel refresh rate" là thành phần cơ bản giống như tờ giấy trắng. Không ai đánh giá bức tranh trên một tờ giấy đẹp hay xấu chỉ vì tờ giấy đó mà quên mất còn có cọ vẽ, bút màu và cái đầu của ông họa sĩ.

1100

Member

Đang háo hức với sony w674 tần số 200 .................

Bên trên