CẢNH HÀNH ĐỘNG TRONG PHIM THƯỜNG BỊ MỜ + RĂNG CƯA KHÓ CHỊU.

Lại tiếp tục nhờ vả các anh em có kinh nghiệm, giúp e vụ này với!

Tình hình là vừa được "cho" một ít $$$ nên bây giờ em muốn nâng cấp lên một chiếc TV hoành tờ-ráng hơn, để thay thế cho con Panasonic ở nhà khi xem phim HD. Nói chung là nó cũng đã chinh chiến với em được vài năm rồi, giờ ra đi cũng không tiếc nuối lắm!
Em khoái xem các bộ phim chất lượng cao, tầm HD trở lên chứ ko cần đến chuẩn Bluray, nhưng hầu hết các chuẩn HD hiện nay thì chỉ đạt mức tương đối, hình ảnh nhiều lúc rất tệ, phần vì phim, phần vì tài chính eo hẹp nên không dám mơ. Ngân sách của em cũng không nhiều, tầm chục rưỡi triệu trở lại :-?
Mọi người ai rành về chơi hình ảnh thì hỗ trợ e với; coi e cần nâng cấp cái gì, mua cái gì hay bất kì lời khuyên nào em cũng đều cảm ơn. Nghe nói mấy cái TV có cái gì đó xử lý tình trạng này rất được, nghe mà ham nhưng thực cũng ko bik nó là cái zì?.

Đây là bộ phim e test

Ảnh chụp màn hình TV Panasonic nhà e khi play phim

Còn đây là phim đó nhưng e test trên lap

Khi có cảnh chuyển động nhanh sẽ bị tình trạng răng cưa, nhưng nhìn trên máy tính thì khá mịn, ko biết có phải do màn hình máy tính nhỏ hơn nên ko thấy???

Còn lúc tệ nhất thì hình ảnh "khủng" như này đây:

Mong các anh e giúp đỡ!

lamtrinh

Ðề: CẢNH HÀNH ĐỘNG TRONG PHIM THƯỜNG BỊ MỜ + RĂNG CƯA KHÓ CHỊU.

Bác đang dùng cái gì để xem mấy bộ phim này vậy, nhìn qua thì thấy cái TV này từ 5 năm trước rồi, lúc trước nó cũng nổi tiếng về cái vụ màn hình plasma đấy

khoanguyen00

Theo mình thì bạn nâng cấp TV đi, sắm cái SmartTV xài cho ngon! Tầm đó tiền thì mua được smart TV rồi đó! Mình thấy ngoài Thiên Hòa có mấy con Samsung chỉ tầm trên dưới 10tr thôi. Bạn ra dạo vài vòng rồi coi ưng cái nào không!

renhat

Well-Known Member

bác lấy e 42w804 là chuẩn nhất. có gi alo cho e

haidangcam

Member

bác chủ thớt thử con Dune gì đó mà mọi người đang bàn tán bên box HDPlayer đấy, chứ mấy cái TV thường vs lại cũ kiểu như con panasonic này thì khó mà lên chuẩn hình ảnh được như ý bác muốn.
Giới thiệu bác một em dune 102, e có người quen mua con này cũng gần gần đây nhưng muốn đổi sang con dune base để chơi 3d. nếu bác muốn test thử thì e sẽ để lại cho bác, giá hữu nghị, ....coi như vừa giúp bác vừa giúp người quen của e vậy :x

phithien

Well-Known Member

Bác chủ thớt là chuyên Dune mà. Mua dune làm gì nữa

manhhuy8x

Active Member

Dòng Panasonic của bác đang dùng cổ quá rồi , nên khả năng xử lý hình ảnh của nó không được tốt. Bác chủ nên nâng cấp cho em mẫu lên đời thôi

Lại tiếp tục nhờ vả các anh em có kinh nghiệm, giúp e vụ này với!
Cái "nhìn" của bác theo thời gian đã tự được nâng cấp . Mọi thứ nó kéo theo là cái ví của bác cũng cần nâng cấp thêm để ....mua em TV khác

nâng cấp thôi bác ak. Giờ các hãng bắt đầu tung model 2014 rồi, bác tha hồ lựa chọn

manhtran71

Well-Known Member

TV củ của bác là gì vậy LCD hay Plasma?

phamhongson

Well-Known Member

100% là TV của bạn chả vấn đề gì, cảnh chuỷen động nhanh bị như hình là chuyện không thể có với plazma. Vấn đề ở đầu phát của bạn. Nếu bạn phát bang laptop thì do lap xuất hình có vấn đề, bạn thử xuất bang lap qua cổng Dsub xem. Riêng với chỉnh màu trên pana bạn để màu quá nóng nên mới thế. để màu xem đẹp bạn để nó về chế độ cinema hoặc true cinema (để xem phim thôi, còn xem TV thì để chế độ chuẩn)

khacsauhn

Em này là Panasonic TX-32LE7M (LCD TV). Mình nhớ không nhầm là seri 2007(Giá lúc ấy khoảng hơn 16 củ). Mình cũng đã trải nghiệm em này bằng HI Media 910b. Những cảnh hạnh động nhanh tốc độ cao vẫn không thể tránh khỏ hiện tượng trên. Cũng như bạn PHAMHONGSON đã nói, mình tinh chỉnh lại phần hình ảnh của ti vi ( Sharpness chỉ để ở mức 0 hoặc 1). Chúc bạn vui vẻ với chiếc cụ TV của mình...

manhtran71

Well-Known Member

Các bác thấy con này thế nào? E bắt đầu kết nó r :3

nếu bác thật sự muốn hết khó chịu với những bân khuâng mà bác đã chia sẽ, với tầm tiền bác có, mình chân thành khuyên bác chơi Plasma (SS đang tung ra 1 số model mới). Còn bác vẫn thích led thì đành chịu "tuồng xưa , cảnh cũ" bất cứ thương hiệu nào với số tiền mà bác định đầu tư cho dù nó là đời mới.

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member

Rình xem còn con plasma Samsung 51E8000 hoặc 51F8500 nào giá tầm trên 20t chút thì ngon ngay. Plasma của Panasonic giờ chắc ko tìm nổi. Còn ko thì chờ Samsung plasma 2014, nhưng tầm tiền đó với màn hình 51 inch chỉ mua được series 5 hay 6 là cùng.

khacsauhn

Xin cho hỏi anh em 1 chút là:
TV nhà mình chỉ là LCD (HD ready: 1366X768) Khi xem qua đầu phát HD với Video Full HD(1920X1080), M2S, M2ST,4K.... thì hình ảnh có đẹp hơn khi phát 1080X 720. Nếu mà có 2 cái TV và 2 Đầu phát HD để cạnh nhau thì phân biệt được ngay....#:-S

myssy0u

Member

Xin cho hỏi anh em 1 chút là:
TV nhà mình chỉ là LCD (HD ready: 1366X768) Khi xem qua đầu phát HD với Video Full HD(1920X1080), M2S, M2ST,4K.... thì hình ảnh có đẹp hơn khi phát 1080X 720. Nếu mà có 2 cái TV và 2 Đầu phát HD để cạnh nhau thì phân biệt được ngay....#:-S
THEO MÌNH ĐC BIẾT THÌ Plasma. tuy là HD ready. NHưng cho hình ảnh đẹp và sâu hơn so với LED full HD . Em cũng đang tính làm 1 em Plasma khoảng 8tr, Chả bít có em nào vừa ý ko nhỉ. Chả quan tâm đến cái smart tí nào. vì dù smart. nó vâaax chỉ là cái tivi

nvcu55

Member

Chào bạn Sao Hồng Màu Đen, để giảm hiện tượng nhoè hình khi xem cảnh chuyển động nhanh, bạn nên dùng TV plasma, còn nếu dùng TV Led thì bạn phải mua loại có tần số quét thực là 100Hz nhé. Thân.

nguyenalex171

Nói chung mấy cái này chỉ có tốn tiền thôi, vì hiện nay mọi người có thể xem được chuẩn những file phim HD này, nhưng nó cũng không mạnh lắm đâu.
Tốt nhất bác chủ thớt tìm một cái bộ xử lý riêng cho nó thì chắc sẽ khắc phục đc thôi.

Bên trên