Cao thủ máy chiếu giúp em với

anhducxx247

Active Member
Hí hửng mua con op hd83 về lắp kick tường lên đc 90 inh. Đau quá lúc mua quên ko xem zoom của len. Phòng em độ dài từ màn chiếu đên len có 3m2. Phải 4m mới lên đủ 100inh. Bác nào có cao kiến gì để zoom lên 100 inh với khoảng cách gần 3m2 ko.

duchieu

Member
Ðề: Cao thủ máy chiếu giúp em với

Thanh lý, mua con siêu gần của BenQ đi bác. hehe

mua cái lens zoom được cho nó chắc mắc tiền hơn mua cái máy chiêu đó bác ơi ,tìm phương án khác thui bác

anhducxx247

Active Member

Thanh lý, mua con siêu gần của BenQ đi bác. hehe

Hic bác xem có ai mua giưới thiệu em. Vừa mua hôm qua.

---------- Post added 05-03-2014 at 10:33 ----------

mua cái lens zoom được cho nó chắc mắc tiền hơn mua cái máy chiêu đó bác ơi ,tìm phương án khác thui bác

Hic vậy thì ko ổn rùi. Bác xem có giải pháp gì giúp em

hoangvult25

Member

chỉ còn cách mua lens hay máy mới thui! nhưng em nghĩ mua máy mới hay hơn! bác ở Hà nội hay Sài Gòn! Sài gòn thì call em Vũ 0949 852 682

Em xúi bác cái này nhé.
Bác ra xưởng làm pha lê, nhờ họ làm cho cái thấu kính lõm 2 mặt, xong về gắn phía trước lens máy chiếu xem sao. chi phí khoảng 500k đổ lại thôi.

davidhand

Moderator
Ðề: Re: Cao thủ máy chiếu giúp em với

Nếu ko dùng lens Anamophic thì ko có cách nào khắc phục được đâu bác, chỉ còn cách là đổi sang dòng máy Short Throw mới ra màn hình lớn hơn được thôi. Các dòng máy có zoom standard thì zoom giống nhau thôi ạ.

Hung082012

Em xúi bác cái này nhé.
Bác ra xưởng làm pha lê, nhờ họ làm cho cái thấu kính lõm 2 mặt, xong về gắn phía trước lens máy chiếu xem sao. chi phí khoảng 500k đổ lại thôi.

Phương án này cũng là lens nhưng made in Vietnam. Làm thấu kính lại tính toán tiêu cự và vài tham số nữa ...em e là mệt đấy. Nhưng làm được thì oách vì nó là hand made.

anhducxx247

Active Member

Em xúi bác cái này nhé.
Phương án của bác ko khả thi rùi. Kiểu gì nó cũng ảnh hưởng đến hình ảnh của máy chiếu.

Haxen

Well-Known Member

Em xúi bác cái này nhé.

Đúng là bác ham học hỏi thiệt, nếu được như bác nói thì chơi máy chiếu phòng nhỏ với màn hình to =D> =))

lehoa82

Member

Bác đập bỏ phòng xây lại đi bác. ^^. hoặc chứ bác mua cái gương về chiểu phản xạ vô tăng khoãng cách chiếu. nhưng luyện đọc chữ ngược nha bác. ^^

anhducxx247

Active Member

Nếu ko dùng lens Anamophic thì ko có cách nào khắc phục được đâu bác, chỉ còn cách là đổi sang dòng máy Short Throw mới ra màn hình lớn hơn được thôi. Các dòng máy có zoom standard thì zoom giống nhau thôi ạ.

Hôm nay cũng đã tham khảo bên bác phúc 3d giải pháp cuối cùng là thay màn 100 -> 90.

Bên trên