Cấp cứu : Xtreamer bị lỗi khi up firmware .

Saclo108

Tình hình cuối năm rồi em cũng hơi bận nên chả có thời gian xem HD .
Đầu năm rảnh rỗi , em down 6 bộ phim HD về , tiện thể up cái firmware từ 2.52 lên 2.6 .
Mọi việc vẫn diễn ra bình thường như những lần up firmware trước, nhưng sau khi khởi động trở lại thì Xtreamer của em chỉ nháy đèn nhấp nháy ( Không lên đèn xanh) và màn hình TV chỉ còn biểu tượng của Xtreamer . Em có gọi cho 1 bác kỹ thuật của TNS thì bác ấy bảo hỏng room và phải up lại room . Nhưng em đang ở HN . Em muốn hỏi có bác nào ở Hà Nội nhận up room hay hướng dẫn em up lại room được không ạ . Hôm nay 14-2 định tặng vợ 1 bộ film xem , thế này là đứt rồi .

hd360

Active Member
Ðề: Cấp cứu : Xtreamer bị lỗi khi up firmware .

Của bro là Xtreamer đời nào nhỉ, đầu hay sau? Nếu chưa tìm được giải pháp thì đem qua HD360-58 Thái Hà mình check thử xem sao.

meomatto

Active Member

Nó đang bị nghẹn thôi bác, chưa đáng lo, em bị mấy lần với con Xtrem đời đầu rồi.
Khắc phục(máy cũ của em): Đao lại Firm 1 lần nữa cho ổn định, rút điện 1 phút, bật lại và up lại, xong lại rút điện 1 phút rồi bật lại xem có ổn định không rồi Reset Defaut. :D
Chả hiểu sao cái thằng Xtrem này lại đang bị Hi-Jack của MPC không khuyến nghị dùng.

Saclo108

Nó đang bị nghẹn thôi bác, chưa đáng lo, em bị mấy lần với con Xtrem đời đầu rồi.
Khắc phục(máy cũ của em): Đao lại Firm 1 lần nữa cho ổn định, rút điện 1 phút, bật lại và up lại, xong lại rút điện 1 phút rồi bật lại xem có ổn định không rồi Reset Defaut. :D
Chả hiểu sao cái thằng Xtrem này lại đang bị Hi-Jack của MPC không khuyến nghị dùng.

Tình hình làm như bác bảo . Em nó đã chạy ngon lành rùi . Hú hồn :))

Bên trên